ดู: 945|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] มายด์เสริมจมูก ปากกระจับ แก้ตา 2 ชั้น เติมฟลิเลอร์รองแก้มแบบฉับบ เดอะซิบคลินิก เจ็บทีเดียวสวยทั้งหน้าเลย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minekyy22 เมื่อ 2018-8-22 15:05

มายด์เสริมจมูก ปากกระจับ แก้ตา 2 ชั้น เติมฟลิเลอร์รองแก้มแบบฉับบ เดอะซิบคลินิก เจ็บทีเดียวสวยทั้งหน้าเลยค้าาาา
ก่อนทำหน้าบ้านมากไม่เชื่อมาดูมุมข้างกัน
มมข้างหน้าหักมาก ปากหนาสุดผลัง ไปดูตอนสวย
    สวัสดีค่ะ ชื่อมายด์ นะคะ ทำสวยมากับ the sib beauty clinic ค่ะ วันนี้มายด์จะมารีวิวศัลยกรรมที่ได้ทำกับคุณหมอดารินทร์ ถึง 4 อย่างกันเลยค่ะ ได้แก่ ตาสองชั้น  เสริมจมูก  ปากกระจับบน  และฉีดฟิลเลอร์ร่องแก้มค่ะ ก่อนทำนะคะ มายด์มีปัญหาเรื่องชั้นตาสองข้างไม่เท่ากัน  ชั้นตาเป็นสามชั้น 1 ข้าง ทำให้เวลาลืมตา รู้สึกไม่มั่นใจ  จมูกก็ไม่ค่อยมีสัน ดูไม่มีมิติ แต่พอมีเนื้อเดิมอยู่บ้าง  ส่วนปากก็ไม่ค่อยได้รูป  
อันนี้หลังทำ 14 วัน  ปาก กับ ตาเริ่มเข้าที่ละ
มาดูด้านข้างจมูก ทรงเริ่ดมาก ใครๆ ก็ทัก มาค่ะเล่ากันต่อเลย
ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็คลีนหน้าให้สะอาดก่อน และทานยาค่ะ  จากนั้นก็เตรียมตัวเตรียมใจ ตอนแรกกลัวมาก ตื่นเต้นด้วย ทำพร้อมกัน 4 อย่างเลย พอเข้าห้องผ่าตัดก็ฉีดยาชาแต่ละจุด เริ่มจากตา จมูก แก้ม และลงไปที่ปาก จากนั้นพอยาชาเริ่มออกฤทธิ์ก็เริ่มทำการกรีดตาก่อนเลยจ้า
รูปนี้ หลังทำชั้นตา ปากจ จมูกเข้าที่หมดแบ๋ววว มาอัพเดทไห้ดู สวยชอบมาก
มาฟังขั้นตอนต่อไปกันค่ะ
1.ศัลยกรรมตาสองชั้น เป็นเทคนิคการกรีดตาด้วยเลเซอร์ ก่อนคุณหมอถามเราก่อนว่าอยากชั้นตาความหนาประมาณไหน   มายด์เลือกแบบพอดี ชั้นตาไม่สูงมาก ให้เข้ากับรูปหน้า ตอนทำเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา แล้วคุณหมอก็ใช้เลเซอร์ตัดหนังตา คุณหมอมือเบามาก เย็บแผลแบบตั้งใจและละเอียดดีค่ะ   
ทรงจมูกด้านข้างสวย มา ไม่ว่าจะมุมไหน ก็เริ่ด
2.เสริมจมูก   มายด์ บอกคุณหมอว่าอยากได้สันเพิ่มขึ้นมานิดนึง  ขอไม่โด่งมากจนดูน่ากลัว  คุณหมอเหลาซิลิโคนให้ก่อน และค่อยใส่เข้าไปค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บเลย แค่ตึงๆตรงจมูก แล้วก็เย็บแผล
แต่หน้าใสๆ ก็ออกบ้านได้เเล้วค่ะ เพื่อนไม่บวมไม่ซ้ำ
3. ทำปากกระจับบน   อันนี้มายด์ก็ขอคุณหมอว่าไม่เอากระจับเยอะ ไม่เอาบางมาก แค่อยากให้ปากดูเป็นรูปทรงมากขึ้น เน้นแบบธรรมชาติ ซึ่งเป็นความชอบส่วนตัวค่ะ คุณหมอก็กรีดเนื้อปากออกโดยใช้เลเซอร์ ไม่ค่อยรู้สึกค่ะเพราะฤทธิ์ยาชา(อีกแล้ว) 555555  จะรู้สึกจี๊ดๆตอนเย็บแผลนิดหน่อยค่ะ  แผลสวย คุณหมอใช้ไหมละลาย ไม่ต้องตัดออกค่ะ
4.ฉีดฟิลเลอร์ร่องแก้ม มายด์เป็นคนมีร่องแก้มค่ะ เวลายิ้มจะดูมีอายุ ทำให้ไม่ค่อยมั่นใจ ไม่กล้ายิ้มเยอะๆ คุณหมอเลยฉีดตรงร่องแก้มให้ดูตื้นขึ้น ใช้ฟิลเลอร์ของแท้ มีอย. เวลาฉีดไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ จิ้มๆแปปเดียวเสร็จเลย
รูปจบแบบ สวยๆ ใครอยากสวย แบบไหน มาแอบถามกันได้นะจ้า
หลังทำ ทั้งชั้นตาและจมูกยุบไวมาก บวมแค่อาทิตย์แรก ไม่ค่อยช้ำด้วย เริ่ดตรงนี้ ขอบอกว่าคุณหมอใจดีและมือเบาจริงๆ คอนเฟิร์มเลยค่ะ รู้สึกประทับใจกับความเปลี่ยนแปลงที่ได้รับจาก the sib beauty clinic มากๆค่ะ  ตอนนี้ทำครบ 1 เดือนแล้วค่ะ ชอบมาก มีแต่คนทักว่าเปลี่ยนไป ดูดีขึ้น ชั้นตาสวยหวาน จมูกก็โด่งสวยธรรมชาติ ไม่โป๊ะ ไม่ปลอม ปากกระจับยิ่งดูไม่ออกเลยค่ะว่าทำ ดูน่ารักธรรมชาติมากๆ ทำให้รู้สึกมั่นใจขึ้นค่ะ
มุมไหนก็สวย
สำหรับใครที่สนใจอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองแบบมายด์หรืออยากเพิ่มความสวยให้กับตัวเอง แนะนำ the sib clinic กับคุณหมอดารินทร์นะคะ รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ สวยปลอดภัยต้องหมอดารินท์ เท่านั้น นะค่ะ สวยจริง สวยธรรมชาติไม่ต้องกลัวว่าหลังทำแล้ว จะมีปัญหาตามมา เพราะคุณหมอเขามือ อาชีพจริงๆ ค่ะ จมูกกับทรงที่ต้องการได้ตรงใจ และปากก็สวยมาก ชั้นตาก็ชัดขึ้นด้วย
สวยจริง ถามได้นะค่ะเพือน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้