ดู: 5220|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวทำปากบาง และปากกระจับ ที่ NCC กับคุณหมอนพรัตน์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย macclub เมื่อ 2018-8-15 22:43

สวัสดีครับ... พี่น้องชาวดั้งโด่งทุกท่าน

ผมชื่อแม็คนะครับ นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตเลย ที่ได้ตกลงปลงใจในการมาทำศัลยกรรม ซึ่งในชีวิตก็ไม่เคยคิดเล้ยยย ว่าจะต้องมาทำอะไรแบบนี้ แต่ด้วยสายงานและการใช้ชีวิตในประจำวัน ซึ่งต้องพบปะผู้คนมากมาย และต้องออกกล้องด้วยแล้ว ทำให้โชคชะตานั้นได้พามาเจอ กับ คุณหมอนพรัตน์ (หมอสอง) นั่นเอง

>>>ซึ่งเรื่องราวในการที่ได้มาพบเจอกับหมอสอง เนื่องจากพบว่า พี่ๆในวงการหลายๆคน ได้มีโอกาสมาศัลยกรรมกับหมอนพรัตน์ และไม่เคยมีใครบ่นว่าทำออกมาไม่ดี หรือต้องมาเป็นเคสแก้เลย ทำให้ผมนั้นยิ่งมีความสนใจมากขึ้น จึงเริ่มต้นค้นหาทางอินเตอร์เน็ตก่อน ที่จริงแล้วไอเราก็แอบดูคลินิกที่อื่นอยู่ด้วยนะครับ แต่เมื่อเปรียบเทียบแล้ว ผมว่า หมอนพรัตน์ มีความเพรียบพร้อม ทั้งสถานที่นั้นมีมาตรฐานและสะอาดมากกกก สิ่งนี้หละคับที่ทำให้ผมมั่นใจ และก็รีวิว อย่างที่ผมกล่าวก่อนหน้าคือ หาเคสที่แก้ไม่เจอเลย แล้วแต่ละคนที่ทำนั้น ออกมาดูดีมาก ผมเลยไม่ลังเลครับ รีบเข้าไปปรึกษาคุณหมอ

***หลังจากปรึกษาคุณหมอ***
คุณหมอก็ได้ดูรูปหน้า หันซ้ายหันขวาไปมา และผลสุดท้าย เราก็ปรึกษากันครับ ว่าจะตัดอย่างไร ที่สำคัญ คุณหมอพูดถึงโหงวเฮ้งด้วย ว่าตกแต่งอย่างไร จะทำให้ดีที่สุด ซึ่งสรุปแล้ว คือตัดทั้งปากบนและปากล่าง โดยปากบนมีความเป็นกระจับเล็กน้อยและปากล่างทำให้บางลง เนื่องจากผมเป็นคนปากหนามาแต่ดั้งเดิม เวลาพูด ปากจะมีรูปทรงที่เบินๆไม่ค่อยสวยงามซักเท่าไหร่

และนี่คือปากดั้งเดิมที่กำลังพูดถึงครับ

และแล้วก็เดินมุ่งหน้าเข้าสู่ห้องผ่า...
.
.
.
เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหกจำได้ว่า เพิ่งเข้ามานอนลืมตาอีกทีเสร็จแล้ววว ภาพนี้คือภาพล่าสุดหลังออกจากห้องภาพ ปากก็จะบวมๆตึงๆหน่อย
ด้วยฤทธิ์ของยาชาจึงไม่รู้สึกเจ็บเท่าไหร่

ช่วงระยะเวลาพักฟื้นอาจจะทานอาหารยากหน่อย เป็นช่วงเวลาที่ดีที่จะลดน้ำหนักครับ ผมลดไปได้3โล

และถึงเวลาตัดไหม จริงๆแล้วพี่พยาบาลแนะนำว่ารอไหมหลุดไปเองไหม แต่ด้วยความเป็นวัยรุ่นใจร้อน จึงขอกัดฟันตัดเลยครับพี่

และสุดท้ายนี้ ผมต้องขอบคุณ Nopparat Cosmetic Clinic โดย หมอนพรัตน์ รัตนวราห (หมอสอง) ที่เปลี่ยนโฉมรูปปากของผมให้ดูดีขึ้น จึงขอถ่ายรูปคู่หน่อยครับ

และสุดท้ายจริ๊งจริง ขอฝากผลงานที่กำลังจะเกิดขึ้นด้วยครับ ในโปรเจคซีรี่ Prince of Zodiac
ติดตามได้ทาง facebook IG twitter

IG : mac_kridtat

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้