ดู: 3456|ตอบกลับ: 3

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] มีใครเคยแก้ตาแหก แล้วหายเป็นปกติบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
เคยฉีดฟิลเลอร์แล้วแพ้ฟิลเลอร์ค่ะ หมอเลยผ่าตัด กรีดใต้ตา ขูดเอาออก แต่คงขูดเนื้อเยื่อออกไปด้วยเยอะ
พอเย็บตาแล้ว ตาค่อยๆดีขึ้นแต่มีข้างนึงใต้ตามันหย่อนลงมา เป็นตัว V เวลาก้มแล้วมันเห็นขอบตาแดงๆเลย
ส่วนตรงถุงใต้ตาก้อ บวมค่ะ ต้องคอยไปแก้ตลอด ทั้งเลเซอร์ ทั้งกระต้นคอลลาเจน ทั้งPRP ฉีดเลือด ก้อต้องคอยทำเรื่อยๆ
เลยอยากถามคนที่เคยเจอปัญหานี้ ว่าไปแก้ที่รพ หรือคลีนิคไหนแล้วได้ผลบ้างคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-10 21:43:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาเพิ่มรูปประกอบค่ะ

ถุงใต้ตาบวม ดูโทรม

ถุงใต้ตาบวม ดูโทรม

ตาดูบวม ดูโทรมไปเลย

ตาในรูปด้านขวาห้อย

ตาในรูปด้านขวาห้อย

ใต้ตาไม่เรียบ

ตาแหกลงมา

ตาแหกลงมา

ตาแหกลงมาค่ะ
ที่เคยปรึกษาหมอ ก้อจะมีแต่ผ่าตัดกรีดใต้ตา เอากระดูกอ่อนหลังหูมาดามใต้ตาไม่ให้เป็นร่องประมาณนี้
แต่ไม่รู้ว่าทำแล้วจะเป็นปกติหรือกลายเป็นต้องแก้หลายๆรอบอีก
โพสต์ 2018-8-23 15:49:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำคุณหมอโอภาสค่ะ คลินิคเลอแบ็งค็อค คุณหมอใจดีให้คำปรึกษาดีมากๆเลยค่ะ

โพสต์ 2018-9-5 09:11:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่ยังถือว่าน้อยนะคะ พี่เคยไปทำกับหมอป แถวลาดพร้าว คือเอาถุงได้ตาออก ผลปรากฎว่า ตาข้างนึงแหก เยอะกว่านี้มากค่ะ ไปแก้กับหมอคนนึงโดยเอาตาขาวคนอื่นมาดาม ก็ยังไม่มีดีขึ้น  สุดท้าย เย็บหางตาเข้ามาเพื่อรั้งไม่ได้ตาแหก  

สรุปแก้มา 2 ครั้ง ก็แค่ตาไม่แหก (อาจเป็นอันตรายต่อดวงตา) แต่ไม่ได้สวยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้