ดู: 5283|ตอบกลับ: 3

[ตาสองชั้น] เปลี่ยนสาวหน้าจืด เป็นสาวหน้าคม เพราะทำตาสองชั้นที่ Someko

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคร่าสาวๆ ขอแนะนำตัวก่อนเราชื่อแนต วันนี้จะมารีวิวหลังทำตาสองชั้นที่ Someko                     
ใครอยากมีชั้นตาสวยๆต้องอ่านค่ะ บอกเลยว่าของถูกและดียังมีอยู่ที่ Someko ผลลัพธ์คือดีมากกกกกก…
แนตเป็นคนมีตาสองชั้น แต่ชั้นตาที่มีก็จะหลบในหน่อยๆแล้วซ้ายขวาก็ไม่เท่ากันอีก รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจ
ดูรวมๆแล้วหน้าจืดดดดมาก  ไม่มีความคมเอาไว้บาดตาบาดใจใครเลย
เลยอยากทำตาสองชั้นเพื่องัดชั้นตาที่หลบในให้ออกมานั้นเอง 5555555 ก่อนทำก็หาข้อมูลดูรีวิว
การทำตาสองชั้นของคลินิคต่างๆ เยอะมาก แต่ก็มาถูกอกถูกใจกับ Someko พอถามเรื่องราคา
ก็เริ่มต้นที่ 15,000 เราก็โอเครับได้ ราคาไม่แรงเกินไปเลยตัดสินใจทำนัดกับทางคลินิกเลยค่ะ  
พี่แอดมินตอบคำถามดีมาก อธิบายละเอียด ก็ประทับใจตั้งแต่แรกเลยคะ

“So by Meko อยู่ชั้น 4 ของตึกMeko ขึ้นลิฟท์แล้วกดชั้น4 นะคะ Someko เป็นคลินิกในเครือของ Meko บริหารโดยลูกชายคุณหมอมนัสเจ้าของ Meko ต่างกันที่ทีมแพทย์ราคาโปรโมชั่นแต่คุณภาพมาตรฐานความปลอดภัยเหมือนกันค่ะ”

กรอกประวัติเสร็จก็เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดกันคร่า คุณหมอแนะนำว่าจะทำตาชั้นขนาดกลางให้เพื่อเข้ากับรูปหน้าของแนต ชั้นตาไม่เล็กและไม่ใหญ่เกินไป ที่นี่ทำเป็นเทคนิคกรีดตัด จะได้เส้นตาที่คมชัด และไม่หลุดไม่พังในอนาคต ด้วยคะ

รูปก่อนทำตาสองชั้น ดูดูแล้วเหมือนคนไม่มีชั้นตา แต่จริงๆมีนะคะ แต่นางแอบอยู่ข้างใน 5555

ถึงเวลาผ่าตัดแล้วคร่าพอคุณหมอเริ่มวัดตา ก็รู้สึกตื่นเต้นขึ้นมานิดหน่อย ว่านี่เรากำลังจะสวยแล้วหรอเนี่ยเอาดีๆฮ่าๆ   วัดชั้นตาเรียบร้อย คุณหมอก็ฉีดยาชา บอกเลยค่ะว่า........เจ็บ!!!แต่ไม่มากเท่าไรพอทนได้ ถ้าบอกว่าไม่เจ็บก็ดูหลอกลวงไปหน่อยเนอะ5555

ผ่านไปแปปนึงประมาณ 1ชม.- 1ชม. 30 นาที ก็ทำเสร็จแล้วคะ ทำเสร็จปุ๊บก็ขอดูกระจกทันที ตื่นเต้นอยากเห็นตาใหม่ ก่อนลุกออกจากเตียงพี่พยาบาลจะปิดแผลให้ค่ะ หลังทำเสร็จคุณหมอให้นอนประคบเจลเย็น

15-20 นาทีก่อนกลับ

หลังทำตาเสร็จทันทีอาการบวมหลังทำเป็นเรื่องปกตินะคะ ดูรูปแล้วไม่ต้องตกใจ วิธีการดูแลตัวเองหลังทำตาต้องประคบเย็นสลับกับประคบอุ่นบ่อยๆ ห้ามให้แผลโดนน้ำ 4-5 วัน ทานยาตามที่หมอสั่งให้ตรงเวลา

หลังทำ 1 วันชั้นตาก็จะบวมๆแดงๆ อาการบวมช้ำขึ้นอยู่กับแต่ละคนนะคะ หลังทำไป 1 วัน ต้องเข้ามาล้างแผลที่คลินิกด้วยนะคะ อันนี้สำคัญมากถึงมากที่สุด แต่ถ้าใครมาล้างแผลหลังทำไม่ได้ ก่อนทำตาแจ้งกับพี่พยาบาลให้สอนวิธีการล้างแผลได้นะคะ   วันแรกถือว่าแฮปปี้มากถ้าเทียบกับเพื่อนที่เคยทำมาเหมือนกันของเราถือว่าบวมช้ำน้อยมากจริงๆ

หลังทำตา 5 วัน เห็นความแตกต่างได้อย่างชัดเจนเลยค่ะว่าอาการบวมแดงหายเร็วมาก ถ้าเทียบกับ 1 วันหลังทำเกือบจะหายเป็นปกปติแล้ว แต่ยังแอบมีอาการ ตึงๆที่ตานิดหน่อยค่ะ

หลังทำตาวันที่ 7 ตัดไหมออกเรียบร้อยแล้ว แค่ 7 วันเองแผลหายไวมาก ซึ่งตัดไหมเสร็จก็แต่งหน้าได้เลยนะคะ แต่งตาได้สบายเลยคะ แต่วันนั้นไม่ได้แต่ง 55555555555

15 วัน.jpg

15 วันหลังทำตาสองชั้นที่ Someko ตาสวยมาก ชอบมาก มีแต่คนชมว่าตาสวย ตาโตขึ้น  เปลี่ยนไปเยอะเลย งานแต่งตาแบบฉ่ำๆก็เลยตามมาจ้า!!!!

เปรียบเทียบอาการบวมช้ำตั้งแต่ 1 วันหลังทำจนถึง 15 วันหลังทำ

หลังทำตาสองชั้นที่Someko มารู้สึกชอบมากจริง ๆ ค่ะ ประทับใจสุดๆ หลังจากที่ทำตามาแต่งหน้าได้หลายแบบขึ้น ไม่ต้องพึ่งสติ๊กเกอร์ติดตาสองชั้นอีกต่อไป  โยนทิ้งไปเลยคร่า  ถ้าใครสนใจอยากทำตาสวยๆแบบแน็ต หรือใครที่กำลังมีปัญหาเกี่ยวกับชั้นตาไม่ชัดหลบใน ก็ลองมาปรึกษาคุณหมอดูได้นะคะที่ So by Meko รับลองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ แล้วจะมาอัพเดตให้เรื่อยๆนะคะ

โพสต์ 2018-9-6 11:36:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมาก
โพสต์ 2019-12-8 14:34:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบตาสวยดูธรรมชาติมากค่ะ ขอทราบชื่อคุณหมอได้มั้ยคะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้