ดู: 1158|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] หลังทำเลเซอร์ Miradryme ลดเหงื่อตัวมา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาเล่าเรื่องราวหลังทำเลเซอร์ ลดเหงื่อที่คลินิกแถวสีลม ซอย 3 มาค่ะ หลังทำประทับใจสุด ๆ เลยอดไม่ได้ที่จะมาแบ่งปัน
ชื่อหนึ่งนะคะ ทำธุรกิจส่วนตัว ค่ะ ค่อนข้างที่จะชอบรักสวยรักงามเป็นพิเศษ แต่สิ่งที่กังวลมาก ๆ คือเป็นคนที่เหงื่อออกง่ายมาก ๆ บางทีทำนิดหน่อยเหงื่อก็ออกเยอะ ยิ่งหลัง ๆ มา เวลาทำงานหนัก ๆ ยังไม่ทันได้อาบน้ำ เหงื่อสะสมเรื่อย ๆ ยิ่งทำให้มีกลิ่นตัว

นี่ค่ะ สภาพ พอเหงื่อออกก็ซึมตามรักแร๊ มันน่าอายสุด ๆ หุหุ

พอดีวันนั้นเข้าไปรับบริการที่คลินิกนี้แหละค่ะ แต่ไม่ได้ทำเลเซอร์ตัวนี้ เห็นโฆษณา ว่ามีเลเซอร์ช่วยลดเหงื่อด้วย เราก็สนใจ เลยสอบถามกับพนักงานที่คลินิกดู พนักงานก็ยิ้มแย้ม แนะนำค่อนข้างดีเลยทีเดียว ที่น่าสนใจคือเลเซอร์ตัวนี้ที่พนักงานบอกมาว่า เทียบเท่ากับการผ่าตัดลดเหงื่อ แต่อันนี้เป็นเลเซอร์ไม่ได้เจ็บตัว หรือต้องพักฟื้นเหมือนการผ่าตัดเลย
ทำเสร็จก็สามารถกลับบ้านได้

กลับมาบ้านยังไม่ได้ตัดสินใจทำ ก็ลองศึกษาข้อมูลดูว่า เลเซอร์นี้ดีมั๊ยนั่นนี่ ก็เห็นมีรีวิวตามพันทิพ ตามเว็บบอร์ดอยู่บ้างนะคะ ว่าหลังทำมันค่อนข้างเห็นผลดีเลย

ใจก็ลังเล แต่สุดท้ายก็เลยโทรศัพท์กลับมาที่คลินิก เพื่อนัดคิวทำ
ตัดภาพมาถึงวันทำ ตื่นเต้นนะคะ เพราะว่าเราก็ลุ้นว่าจะเป็นยังไงเพราะไม่เคยทำเลเซอร์ตัวนี้มาก่อน มันจะเห็นผลมั๊ย
เราทำกับคุณหมอรัตตินันท์ค่ะ คุณหมออธิบายชัดเจน ว่าเครื่องเลเซอร์ตัวนี้จะไปทำลายต่อมเหงื่อเรา จะทำบริเวณรักแร้ สำหรับคนไข้ที่เพิ่งเคยทำ จะเห็นผลอยู่ที่ประมาณ 50%  จะเห็นผลชัดตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำเลย เราก็ตื่นเต้นสิ อยู่กับงานกับเหงื่อ บางทีจั๊กกุแร๊ชุ่มเลย ทำให้ขาดความมั่นใจในตัวเองไปเลย เป็นผู้หญิงแท้ๆ เหงื่อออกเยอะจัดดดด 555

วันทำจ้า ณ ห้องทำ พนักงานก็เอาชุดมาให้เป็น เพราะน่าจะสะดวกต่อการทำ เป็นชุดคลุม เป็นสายเดี่ยวนะคะ ทำบริเวณรักแร๊เลยจ้า ก่อนทำ ก็มีการวาดบนรักแร้ก่อนน่าจะเพื่อให้พลังงานของเลเซอร์ทำงานได้ตรงจุดกับที่มาร์คไว้ ตามภาพนี้เลยค่ะ ให้พนง.ถ่ายไว้ให้ อิอิ

ก่อนทำเลเซอร์ คุณหมอจะฉีดยาชาให้ด้วยนะคะ ไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอมือเบาสุด ๆ ค่ะ

หลังทำเสร็จ ก็รู้สึกว่ารักแร้มีรอยแดง และบวมขึ้นนิดหน่อย อาจจะเป็นเพราะพลังงานของเลเซอร์ที่ยิงเข้าไปตรงรักแร้
ก็แอบกลัวว่าผิวจะไหม้มั๊ย เลยถามคุณหมออีกทีเพื่อจะได้ไม่รู้สึกกังวล คุณหมอก็บอกว่า คนไข้ไม่ต้องกังวลนะ เลเซอร์นี้ไม่ทำลายผิว และไม่ทำให้ผิวไหม้แน่นอน  ค่อยรู้สึกโล่งเลย ได้ยินคุณหมอบอกแบบนั้น อิอิ

แต่โดยส่วนตัวแล้วก็ไม่ได้กังวลเรื่องผิวไหม้มาก เพราะหลังทำทันทีไม่มีรอยดำเลย มีแต่รอยแดงนิดหน่อย
กลับมาที่บ้านก็สังเกตดูว่า อาการยุบบวม และรอยแดง จะดีขึ้นในอีกวันเลย บวมแดงไม่นานค่ะ ประมาณ 1 วัน
วันที่ 2 – 3 ดีขึ้นตามลำดับเลยค่ะ ไม่เจ็บ ไม่ปวด ค่ะ

กลับมาทำงานเหมือนเดิม ทำกิจกรรมอะไรเหมือนเดิมในทุก ๆ วัน ก็ลองสังเกตดูตัวเองว่ารักแร้ไม่ค่อยเปียกชื้นเหมือนตอนก่อนทำ หรืออาจจะยังคิดไปเอง ก็รอประมาณ 1 เดือน ก็เหงื่อลดลงค่ะ จริง ๆ มันลดลงตั้งแต่วันทำแล้ว แต่กลัวคิดว่ามโนไปเองรึป่าวนั่นนี่ แต่จริงๆ มันลดลงเลยแบบเห็นผลชัด จะไม่มีเหงื่อเลยก็ไม่ได้ขนาดนั้นก็มีบ้างเล็กน้อย แต่แบบลดลงกว่าเดิมครึ่งต่อครึ่งเลยค่ะ กลิ่นตัวที่มาจากเหงื่อก็ไม่ค่อยมีแล้วค่ะ  รู้สึกไม่ผิดหวังที่ตัดสินใจทำเลยค่ะ  เหมาะมาก ๆ สำหรับสาว ๆ ที่มีเหงื่อ ที่ดูแลตัวเอง อย่าปล่อยให้เหงื่อและกลิ่นตัวมาทำให้เราเสียความมั่นใจไปนะคะ และคนข้าง ๆ จะได้ไม่เหม็นเหงื่อเราด้วย อิอิ ขอบคุณที่อ่านรีวิวจนจบนะคะ เหมาะมากเลเซอร์นี้ทั้งหญิงและชายที่อยากกำจัดเหงื่อตัวเองจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้