ดู: 1669|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] แชร์ประสบการณ์ในการฉีด Fat ปรับรูปหน้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaMainee เมื่อ 2018-8-6 19:34

สวัสดีค่ะ

วันนี้ฝ้ายจะมาแชร์ประสบการณ์ในการฉีด Fat ปรับรูปหน้าเผื่อใครสนใจอยากจะทำบ้างนะคะ เพราะเราคิดว่าไม่ค่อยมีใครมารีวิวฉีด Fat เติมหน้าสักเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะนิยมฉีดให้หน้าเรียวกันมากกว่า ส่วนของเราเป็นเคสตรงกันข้าม เพราะเราหน้าตอบมากค่ะ เลยทำให้หน้าดูโทรม ไม่สดใส แต่พอไปปรับเติมรูปหน้าด้วยการฉีด Fat แล้วปรากฏว่าหน้าตาอิ่มเอิบขึ้นมาก ใครเห็นก็ทักว่าดูสดใส มีราศีมากขึ้น ที่สำคัญเพื่อนทักว่าหน้าเด็กลง (อันนี้สำคัญมาก อิอิ) ทุกคนก็เลยสนใจเข้ามาถามกันเยอะมากว่าไปทำอะไรมา เราก็เลยอยากจะแชร์ประสบการณ์ฉีด fat เติมรูปหน้าให้อ่านกัน เผื่อใครที่ปัญหาเดี่ยวกันหรือสนใจจะได้ไปทำบ้างค่ะ

เริ่มกันเลยนะกันเนอะ เราฉีด Fat ที่ ATITACLINIC สาขาสยามสแควร์

คลินิกมีบริการฉีด Fat เพื่อปรับรูปหน้าด้วย จริงๆ แล้วฝ้ายเป็นคนที่หน้าตอบ เลยสนใจค่ะ เลยขอคำแนะนำจากคุณหมอคุณหมอจะดูแลส่วนของการดูแลผิวพรรณและฉีด Fat ค่ะ
คุณหมอให้คำแนะนำดีมากค่ะ อธิบายว่าการเติมหน้าด้วยไขมันเป็นวิธีที่ปลอดภัย มีการใช้วิธีนี้มานานแล้วโดยนำไขมันจากร่างกายของเราเองมาสกัดและฉีดเข้าไปเพื่อเติมเต็มส่วนที่ต้องการ ดังนั้นจึงไม่มีผลข้างเคียงจากสิ่งแปลกปลอมใดๆเพราะเป็นไขมันของเราเอง ฝ้ายได้ฟังก็รู้สึกว่าน่าสนใจ เพราะเป็นวิธีที่ปลอดภัย ประกอบกับตัวเองหน้าตอบมาก ดูไม่ค่อยสดใสและแอบดูหน้าแก่เกินอายุ  เลยตัดสินใจทำค่ะ ฝ้ายมาปรึกษาวันเสาร์ ก็ตกลงทำ พอดีวันจันทร์มีคิวว่างพอดี เลยได้ทำเลยค่ะ คุณหมอฉีดให้เกือบทั้งหน้าเลยค่ะ

พอถึงวันตามนัดก็แอบกังวลนะคะ ถึงแม้ว่าเคยศัลยกรรมมาบ้าง แต่กลัวไม่สวยมากกว่าค่ะ

มาดูรูปกันดีกว่า นี่เป็นรูปก่อนเติม fat ค่ะ จะเห็นว่าหน้าตอบมาก ดูเหนื่อยๆอยู่ตลอดเวลา

คุณหมอแนะนำว่าถึงการดีไซน์รูปหน้าที่ไม่เหมือนใครค่ะ ตอนแรกก็งงว่าคืออะไร อันนี้ต้องแชร์เลยค่ะเพระว่าสำคัญจริงๆ ถ้าสังเกต หน้าก่อนทำ หน้าผากฝ้ายจะแบน จมูกโด่ง คางยาวแหลม  เนื้อแก้มน้อย แก้มตอบ เมื่อมองหน้าตรงทำให้ดูหน้าแหลมพุ่งมาก เพราะว่าทุกอย่างยาวเรียวไปหมดเลย เลยต้องแก้โดยการเพิ่มบางส่วนให้ดูหน้ากว้างขึ้นตามแนวนอน เช่นโหนกแก้ม ร่องแก้มค่ะ แต่ที่สำคัญฉีดแบบที่ต้องดูมีมิติ ไม่ใช่ดูแบนเท่ากันทั้งหน้าค่ะ

บอกตรงๆ ค่ะ กลัวทำแล้วหน้าบวมๆ แบบคนที่ทำศัลยกรรมเยอะๆ  คุณหมอก็อธิบายว่าสาเหตุที่คนที่ทำศัลยกรรมเยอะแล้วบวมไปทั้งหน้า เพราะว่า การฉีดหรือเทคนิคของแต่ละที่แตกต่างกัน บางที่ตรงไหนเหี่ยวย่นก็ฉีดตรงนั้น ฉีดไปฉีดมา ก็เท่ากันไปหมดเลย ดูบวม ไม่มีมิติ ไม่ธรรมชาติ ซึ่งทางคุณหมอมีเทคนิคเฉพาะของคุณหมอ ที่ทำให้หน้าดูเป็นธรรมชาติ

คุณหมอก็ให้เอียงหน้าให้ดู ฝ้ายเห็นเลยค่ะ ว่าตอนนี้จมูกที่โด่งนั้น ไม่ได้รับกับหน้า แต่กลายเป็นส่วนที่มากเกินไปค่ะ แต่คุณหมอแนะนำว่ายังไม่ต้องทำอะไรนะคะ แต่แค่เพิ่มหน้าผากให้ดูมีโหนกขึ้นนิดหน่อย และเสริมคางเล็กน้อย ทำให้ใบหน้าด้านข้างดูมีส่วนโค้งเว้า เป็นธรรมชาติเท่านี้จมูกก็จะช่วยเสริมให้ใบหน้าดูดีขึ้นค่ะ  
ตอนแรกก็ไม่คิดว่าการดีไซน์รูปหน้าหรือเปลี่ยนแปลงอะไรนิดๆ หน่อยๆ จะช่วยอะไรได้มาก แต่คิดไม่ผิดที่ตัดสินใจมาทำเลยค่ะ เปลี่ยนแบบว่า Feedback ดีสุดๆ ค่ะ

รูปนี้คุณหมอทำตำแหน่งที่จะฉีดไขมัน ตอนฉีดไม่เจ็บเท่าไหร่ค่ะ คุณหมอมือเบามาก ใครกลัวเจ็บ บอกได้เลยว่าหายห่วง

หลังจากฉีด Fat เสร็จหน้าก็จะดูบวมๆ ตามในรูปข้างล่างเลยค่ะ ถามว่ากังวลมั้ย ก็รู้สึกกังวลแค่เดือนแรกค่ะ พอยุบแล้ว ผลเป็นที่น่าพอใจมากค่ะ เพื่อให้เห็นการเปลี่ยนแปลงชัดๆ มาดูรูปที่ฝ้ายถ่ายเอาไว้กันค่ะ

รูปแรก หลังจากฉีดได้ 1 วัน อาจจะดูบวมๆ น่ากลัวนิดนึงค่ะ แต่เดี๋ยวก็ค่อยๆ ยุบลงค่ะ

หลังฉีด fat มา 7 วัน เริ่มยุบบวมแล้ว แก้มตอบๆหายไปแล้ว หน้าดูอิ่มขึ้นกว่าเดิม

หลังฉีดได้ 20 วัน หน้าเริ่มเข้าที่มากขึ้น หน้าไม่ตอบแล้ว ดูอิ่มเอิบขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย เมื่อเทียบกับรูปก่อนฉีดจะเห็นว่าหน้าเปลี่ยนชัดเลยค่ะ ดูดีขึ้นจริงๆ

หลังฉีดมาแล้ว 25 วัน

ฉีดมาได้ 1 เดือนค่ะ หน้าเด็กลงเยอะเลย ดูอิ่มเอิบมีราศี เพื่อนทักกันใหญ่ว่ายังกะคนละคน

ก่อน หลัง ลค1.png

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้