ดู: 1091|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] ทำเลเซอร์ลดเหงื่อมา มันดีเกินคาด จึงขอมาบอกต่อจ้า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า วันนี้ขออนุญาตมาแชร์ประสบการณ์ ที่ไปทำเลเซอร์มา ซึ่งบอกก่อนนะคะว่า มันดีเกินคาดมากก ย้อนกลับไปเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ คือว่าตัวเอง ได้ไปทำเลเซอร์ชื่อ Miradryme คลินิกแถวสีลมซอย 3 มาค่ะ ซึ่งต้องบอกเลยค่ะว่ากว่าจะค้นหาเจอคลินิกที่ทำเลเซอร์ตัวนี้ยากมาก ๆ ดีใจสุด ๆ ที่ประเทศไทยมีเพราะเห็นโฆษณาที่ตปท. ว่าเครื่องนี้ช่วยกำจัดปัญหากลิ่นตัว เหงื่ออะไรพวกนี้ได้เห็นผลดีเลยทีเดียวค่ะ

วันทำ เข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลินิก เห็นว่าที่นี่เป็นคลินิกที่นำเครื่องนี้มาเป็นคลินิกเจ้าแรกในไทยด้วย คุณหมอก็แนะนำว่ามันสามารถลดเหงื่อได้จริง ซึ่งตอนนี้เป็นที่นิยมเลย สามารถทำได้ทั้งผู้หญิงผู้ชาย ลดเหงื่อเห็นผลตั้งแต่ทำครั้งแรกเลย
วันทำค่ะ เราทำกับคุณหมอรัตตินันท์นะคะ ในห้องทำเลเซอร์จะมีเครื่องMiradryme มีเตียงให้นอน พร้อมเปลี่ยนชุดที่คลินิกเตรียมไว้ให้เป็นชุดแบบสายเดี่ยวจะได้เปิดบริเวณรักแร้ได้ง่าย ๆ ต่อการทำ อิอิ

คุณหมอบอกว่า ไม่เจ็บไม่อันตราย เพราะเลซอร์ตัวนี้ไม่ไปทำร้ายผิว และไม่ทำให้เกิดผิวไหม้อย่างแน่นอน ไม่ต้องกังวล ก็รู้สึกหายห่วงไปได้ มารอลุ้นกันค่ะว่าเหงื่อและกลิ่นตัวสาว ๆ อย่างเรา ๆ หลังทำไปแล้วจะเห็นผลมากน้อยแค่ไหน
อาการหลังทำเสร็จใหม่ ๆ จะมีรอยแดง บริเวณรักแร้ค่ะ มีบวมเล็กน้อย ไม่เจ็บนะคะ ทีแรกคิดว่าเหงื่อจะค่อย ๆ หายไป แต่มันหายไปเลย เพราะเลเซอร์มันยิงเข้าไปยังต่อมเหงื่อเราวันนั้นเลยทำให้มันเกิดเหงื่อหรือกลิ่นอีก

วันที่ 2 หลังทำมีอาการบวมแดงกว่าวันแรกนิดนึง แต่สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติเลยค่ะ ไม่ได้มีผลต่อชีวิตประจำวันเลย สามารถไปไหนได้เลยจ้า
วันที่ 3 หลังทำ รอยแดง บวมตุ่ยบริเวณผิวตรงรักแร้ เริ่มหายแล้วค่ะ ชิวๆ เลย

ตอนระหว่างทำตอนนั้น คุณหมอก็แนะนำว่า บางคนที่ทำไปเหงื่อลดเกินครึ่งกลิ่นตัวไม่ค่อยมีเลย บางคนก็กลับมาทำครั้งที่สองสำหรับคนที่มีเหงื่อมาก ๆ หรือที่กลิ่นตัวแรงๆ  ที่สะสมมาเป็นเวลานาน

ด้วยความที่ตัวเองชอบออกกำลังกาย มันดีค่ะที่เหงื่อออกตอนออกกำลังกาย แต่ว่ามันไม่ดี ตอนเวลาเราไม่ออกกำลังกาย หรือไปไหนมาไหน เหงื่อออก มีกลิ่น เป็นผู้หญิงมีกลิ่นตัวก็แบบ เสียเซลฟ์นิดนึง 5555  

หลังจากวันทำ ก็สังเกตร่างกายตัวเองมาเรื่อย ๆ ว่า เหงื่อไม่ออกเยอะเหมือนแต่ก่อน มันลดไปได้ครึ่งนึงเลยก็ว่าได้ จักแร้ไม่ค่อยแฉะ แล้วไม่ค่อยมีกลิ่นเหงื่อแล้ว ถ้าเทียบเป็น% น่าจะลดได้ 50% สำหรับทำครั้งนี้นะคะ ครึ่งนึงเลยถือว่าคุ้มค่ะ

ตอนนี้ผ่านมาหนึ่งเดือนหลังจากที่ทำไป รู้สึกว่ามันโอเคมาก ๆ รู้สึกไม่ผิดหวังเลยค่ะที่ตัดสินใจทำ ประทับใจคุณหมอ อธิบาย ให้ความรู้ในการทำดีมาก ให้คำปรึกษาดี พนง. บริการดี ในห้องทำเลเซอร์ เย็นสบายดี ค่ะ  

สำหรับคนที่มีเหงื่อออกมาก ๆ หรือมีกลิ่นตัวแรง ลองไปใช้บริการที่นี่ดูจ้า รับรองติดใจแน่นอน  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้