ดู: 2060|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคาง ปรับหน้าให้เรียว ดูสมส่วน ได้รูป

[คัดลอกลิงก์]

การทำศัลยกรรม เป็นเรื่องใหญ่ ต้องศึกษาดีๆ นะคะ วันนี้ กวางจะมารีวิวการทำศัลยกกรมคางของกวางค่ะ รีวิวนี้เขียนเพื่อให้เพื่อนๆ ศึกษาหาข้อมูลการทำคางนะคะ กวางจะพยามเขียนอธิบายให้เข้าใจได้ง่ายมากที่สุดนะคะ

ก่อนทำ ศัลยกรรมของกว่าค่ะ ตอนนั้นยังไม่ได้ทำจมูก (หน้ายังไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ)

รูปนี้ก่อนทำคางค่ะ

เหตุผลที่กวางอยากทำคาง  :  คือ หน้าจมูกโอเค แล้แต่อยากได้รูปหน้าที่ได้รูปมากขึ้น เพราะตอนยิ้ม คางกวางจะตัดๆ ไม่ได้รูป หน้าดูไม่สมส่วน เลยอยากแก้ไขในส่วนนี้ค่ะ เลยตัดสินใจทำคางเลย

การเสริมคางมีหลายแบบด้วยกัน

ทั้งเสริมด้วยฟิลเลอร์ (อยู่ได้ไม่ถาวร) เสริมด้วย ซิลิโคน (อยู่ได้ถาวร) แล้วก็เสริมด้วยดารเติมไขมัน (อยู่ได้กึ่งถาวร)

ราคาก็จะแตกต่างกันออกไปตามวิธิธีการและความยากง่าย

ของกวางเลือกเสริมคางแบบซิลิโคน นะคะ เพราะว่าอยู่ได้ถาวร ทำครั้งเดียวจบ ไม่ต้องมาเติมเพิ่มแบบฟิลเลอร์ หรือ เติมไขมันตัวเองค่ะ และ รูปทรงก็สวยกว่าด้วยค่ะ เป็นทรงชัดเจน แบบหน้าคมกว่า แต่เสริมคางก็มีแบบทั้ง แผลนอก และ แผลในค่ะ

แผลนอก : เป็นการลงแผลใต้คาง ซ่อนแผลให้มองไม่เห็น ผ่าตัดด้วยเลเซอร์ แผลขนาดเล็ก บวมช้ำน้อยมาก สามารถปรับรูปทรงคางได้หลายองศา แพทย์วางตำแหน่งได้แม่นยำ ชัดเจน สามารถตกแต่งผิวหนังส่วนเกินใต้คางได้ ลดโอกาสในการบิดเบี้ยวเอียง รอยแผลมักจางลงใน 1-3เดือน หายเร็วขึ้นถ้าใช้ร่วมกับยาลบรอยผ่าตัดหรือเลเซอร์ลบรอยแผลเป็นค่ะ

แผลใน : เป็นการลงแผลในช่องปาก บริเวณริมฝีปากล่าง เหมาะกับคนที่มีแผลเป็นนูนง่าย(คีลอยด์) หลังผ่าตัดต้องการการดูแลแผลในปากเป็นพิเศษ เพื่อไม่ให้เกิดการติดเชื้อจากน้ำลายหรือเศษอาหาร อาจจะทำให้การพูดหรือรับประทานอาหารลำบากหน่อยนะคะ รวมทั้งต้องใช้ความระมัดระวังมากหลังผ่าตัด เพื่อไม่ให้กระทบกระแทกจนซิลิโคนเคลื่อนผิดตำแหน่ง

ของกวางเลือกทำเป็นแผลในปากนะคะ เพราะว่าไม่อยากมีรอยแผลเป็นที่ใต้คาง และ กลัวการเป็นคีลอยด์ด้วยค่ะ

กวาง เสริมคางที่ The SiB Clinic กับคุณหมอ ดารินทร์ ม่วงไทยค่ะ เพราะว่าของที่นี่ เสริมคางจะเป็นแผลใน เพราะของคลินิกอื่นส่วนมากจะเป็นการเสริมคางแบบแผลนอกค่ะ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ หน้าสดเวอร์ !!

ภาพบนเป็นซิลิโคนนะคะ ภาพล่างเป็นตอนเย็บแผลในปากค่ะ เซลของคลินิกส่งมาให้ดู

หลังทำ ความรู้สึกจะเหมือนเราไปทำฟันมาค่ะ

หลังทำค่ะ

สรุปเลยนะคะ ชอบมากๆ ค่ะ หมอดารินทร์ทำคางให้กวางโอเคขึ้นมาเลย รูปหน้าดูมีมิติ มีสัดส่วน หน้าเรียวแบบกำลังดีเลยค่ะ ทำให้หน้ากวางสมส่วนมากขึ้น มุมด้านข้างๆก็สวย แต่งหน้าแต่งตาแล้วไม่ขัดใจ เสริมมาแล้วเจ้ากับรูปหน้ามากๆ

สำหรับใครที่สนใจอยากเสริมคางแบบกวางนะคะ แนะนำที่นี่เลยค่า The SiB Clinic กับหมอดารินทร์ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้