ดู: 1068|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] ครั้งแรกกับการทำเลเซอร์ลดเหงื่อที่คลินิกสีลมซอย3

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งทุกคน หลังจากอ่านรีวิวของคนอื่นมามากมาย วันนี้เลยขออนุญาตมารีวิวบ้างอะไรบ้าง แต่ที่มารีวิวในนี้ไม่ได้ไปทำศัลยกรรมมานะ แต่ไปทำเลเซอร์ลดเหงื่อมาจ้าาา

เราชื่อน้ำหวานนะ หวานเป็นคนที่มีปัญหาเหงื่ออกเยอะ เรียกได้ว่า ถ้าเทียบกับคนอื่นอาจจะเยอะมากถึงสองเท่าเลยก็ว่าได้ค่ะ แล้วทำให้เวลาทำกิจกรรมอะไรกลางแจ้งก็แล้วแต่ หรือแม้แต่การเดินไปซื้อของ หรือขยับร่างกายนิดหน่อย เหงื่อแตกพลักๆ เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกัน

เคยไปอ่านเจอมาว่า เลเซอร์สามารถลดเหงื่อได้ มันน่าสนมาก ๆ ด้วยสาเหตุนี้เลยหาข้อมูลมาซักพักเลยค่ะ ว่าที่ไหนมีบ้าง แล้วจะทำที่ไหนดี จนไปเจอคลินิกสีลมซอย3 มีการทำอันนี้ด้วย ชื่อเครื่องเลเซอร์ MiraDry  เป็นเครื่องเลเซอร์ที่นำเข้ามาจากต่างประเทศ ซึ่งเห็นบอกว่าต่างประเทศนิยมกันมาก สามารถช่วยลดเหงื่อ ลดกลิ่นตัว เราได้ดี ยิ่งทำให้อยากลองทำดูซักครั้ง

เลยนัดคิวเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลินิกดู คุณหมอก็อธิบายรายละเอียดการทำงานของเครื่องให้ฟังว่าตอนทำ หลังทำ เครื่องเลเซอร์ไม่ไปทำร้ายผิวเราแน่นอน  ไม่ทำให้ผิวไหม้ เครื่องเลเซอร์นี้จะไปทำลายต่อมเหงื่อเราโดยตรง ครั้งแรกช่วยลดเหงื่อได้ถึง 50% คนไข้บางเคสคุณหมอบอกว่า ทำครั้งสองครั้ง เหงื่อและกลิ่นตัวก็ลดลงได้เกือบหมดแล้ว  ยิ่งฟังแล้วทำให้รู้สึกอยากทำเลย ก็เลยบอกคุณหมอไปว่า สนใจจะทำ ลองดูค่ะ

หวานทำกับคุณหมอรัตตินันท์ค่ะ คุณหมอดูใจดีมากก คุณหมอบอกไม่เจ็บเลยให้นอนสบาย ๆ ไม่ต้องเกร็ง 5555

เครื่องหน้าตาหน้าจอ ตอนทำ จะประมาณนี้นะคะ

ระหว่างทำจ้า นอนสบายเลย ไม่เจ็บเลยจ้า ไม่ต้องเจ็บตัวเหมือนการผ่าตัด ไม่ต้องพักฟื้นเลย
อาการหลังทำ วันแรก มีบวมๆแดงนิดหน่อยค่ะ อาจจะขึ้นอยู่ที่ผิวแต่ละคน ของหวาน วันที่สองรอยแดง อาการบวมเริ่มหาแล้วค่ะ ไปทำงานได้ ใช้ชีวิตได้ตามปกติมาก ๆ

หลังทำไปหนึ่งสัปดาห์ก็เริ่มสังเกตตัวเองแล้วว่าเหมือนตรงบริเวณรั๊กแร้ เหงื่อออกกว่าเดิมน้อยลงมากก เหมือนมันค่อยๆ ลดลงๆ

ตอนนี้ทำมาประมาณ 1 เดือนค่ะ เหงื่อลดลงอย่างเห็นได้ชัดเจน ไม่ค่อยมีกลิ่น เดี๋ยวรออีกซักพักว่าจะนัดคิวเข้าไปทำครั้งที่สอง

ความรู้สึกหลังทำกับความคุ้ม : ชอบเลยค่ะ รู้สึกว่า มันเป็นเทคโนโลยีที่ตอบโจทย์สำหรับคนที่มีเหงื่อ กลิ่นตัวแรง มีกลิ่นตัวมาก ๆ
ข้อดีที่หวานสัมผัสได้ : ไม่เจ็บตัว ไม่ต้องพักฟื้น หลังทำสามารถใช้ชีวิตตามปกติได้เลย และที่สำคัญมันเห็นผลจริงๆ ลดเหงื่อได้จริง ๆ มันทำให้เรารู้สึกว่ามั่นใจในตัวเอง แบบไม่มีเหงื่อออกเยอะเหมือนเดิมแล้วนะ มีกลับไปทำซ้ำครั้งที่สองแน่นอนจ้า อิอิ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้