ดู: 752|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] บอกเล่าหลังทำเลเซอร์ลดเหงื่อลดกลิ่นตัวที่รัตตินันท์คลินิกจ้า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อฟ้าค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ส่วนตัว ที่ไปรับบริการการทำเลเซอร์ชนิดนึงมาก เรียกได้ว่า มันเลเซอร์ที่ตอบโจทย์ได้ดี สำหรับคนที่มีเหงื่อออกมากและเริ่มมีกลิ่นตัวจ้า  

เข้าเรื่องเลยค่ะ คือว่าปกติแล้วตัวเองเป็นคนขี้ร้อนมากกกก ซึ่งพอร้อนมาก ๆ เหงื่อก็ออก ยิ่งบริเวณจั๊กแร้นะ บางทีก็มีซึมออกเสื้อผ้าบ้าง ทำให้รู้สึกขาดความมั่นใจอย่างมาก ยิ่งเป็นผู้หญิง เหงื่อออกขนาดนี้ก็รู้สึกอายด้วย เห้อ บางทีเดินไปทานข้าวกลางวันแปปเดียว กลับมา เหงื่อแตก แล้วเหงื่อยิ่งออกทำให้กลิ่นตัวเริ่มมี

เคยไปฉีดโบท็อกซ์เหงื่อมาบ่อยมาก แต่ต้องหมั่นฉีดเรื่อย ๆ เลยหาข้อมูลดูว่ามีวิธีไหนบ้าง ที่ช่วยลดเหงื่อในร่างกายเราได้บ้าง คือบางทีเหงื่ออกเยอะกว่าปกติก็รู้สึกขาดความมั่นใจเหมือนกันนะคะ
ไปเจอเลเซอร์ตัวนึง ชื่อ miraDry เลยหาข้อมูลดูซักพัก ว่าเออเครื่องนี้ช่วยลดเหงื่อได้ ก็น่าสนใจเหมือนกันแฮะ เลยโทรเข้าไปสอบถามและนัดคิวลองทำดู

ฟ้านัดคิวไปทำที่ รัตตินันท์ คลินิกแถมสีลมนะคะ เพราะเห็นว่าคลินิกนี้นำเลเซอร์ตัวนี้มาเป็นเจ้าแรกของไทยเลย ทำให้รู้สึกมั่นใจพอสมควร แต่ตอนนั้นยังไม่รู้ผลลัพธ์จะออกมายังไงบ้าง จะลดได้ดีจริงป่าว

วันทำ ชิวมากค่ะ นอนเตียงแอร์เย็นฉ่ำ ๆ ทำบริเวณจั๊กกุแร๊นะคะ 5555  พี่พนักงานบอกว่า มันจะช่วยลดเหงื่อได้ถาวร ถ้าทำประมาณ 2 ครั้ง อาจจะไม่ต้องได้ทำอีกเลย ว๊าวววววว ฟังแล้วลุ้นมากกกก

เครื่องเลเซอร์หน้าตาจะประมาณนี้นะคะ เพราะว่าลืมถ่ายมาเลยไปหาที่เว็บไซต์คลินิกมา  ขออนุญาตเอารูปมาแปะเป็นตัวอย่างเครื่องหน้าตาแบบนี้นะคะ ไม่เจ็บเลยยยยย

ความรู้สึกหลังทำเสร็จ สดชื่นบริเวณรักแร้มากกกก เหมือนจั๊กแร้ไม่ชุ่มเหมือนก่อนทำอ่ะค่ะ
ตอนนี้ผ่านมาสัปดาห์นึง รู้สึกว่าจั๊กแร้ เหงื่อลดลงค่อนข้างเยอะเลย ถ้าเปรียบเทียบลดไปครึ่งนึงเลยก็ว่าได้ค่ะ เดี๋ยวยังไงจะมาอัพเดทให้อีกทีนะคะ แต่คิดว่าน่าจะมีรอบสองแน่นอนค่ะ เหงื่อจะได้หายๆไปซักที

ถ้าเปรียบเทียบระหว่างโบท็อกซ์ลดเหงื่อที่เคยทำมากับ Miradry ตัวนี้ อันนี้คุ้มเลยค่ะ แบบผลลัพธ์รู้สึกได้เลยว่ามันลดได้จริง  เหมาะมากทั้งหญิงทั้งชาย ที่เหงื่อออกเยอะ ออกง่าย กลิ่นตัวแรงไรงี้ค่ะ

ปล. พี่ ๆ พนักงานที่คลินิกน่ารัก เป็นกันเองสุด ๆ ใครที่เหงื่อเยอะลองไปทำดูนะคะ ส่วนตัวชอบมากจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้