ดู: 1205|ตอบกลับ: 0

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] แอบหนีคุณสามาผอม ที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉัน จะมารีวิวดูดไขมัน พร้อมใช้ไขมันที่ดูดออกให้เป็นประโยชน์ด้วยการมาฉีดหน้าอกให้ทุกคนได้ฟังกันนะคะ ต้องบอกก่อนเลยว่าอันนี้เป็นรีวิวแรก ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะ มือใหม่สุดๆค่ะ

ปัญหาที่กังวลสุดๆก็คือ แขน ขาและก้นค่ะ ด้วยความที่ดิฉันเป็นแม่บ้าน อยู่บ้านเลี้ยงลูก ไม่ค่อยได้ดูแลตัวเอง พออายุเริ่มมากขึ้น การเผาผลาญก็น้อยลง ทำให้ไปสะสมทั้ง แขน ขา ก้น ไม่มั่นใจเลยค่ะ เวลาสามีชวนไปออกงาน กว่าจะหาชุดใส่ได้ ลำบากมากๆ เพราะรู้สึกใส่อะไรก็ไม่สวย ไม่มั่นใจ ไอส่วนที่อยากให้ใหญ่ก็เล็ก ไอส่วนที่อยากให้เล็กก็ขยายเอาๆ ดิฉันเลยตัดสินใจ หาข้อมูล หมอไหนดูดไขมันได้ดี และปลอดภัย จนมาเจอ หมอทรงยศที่ ดรีมคลินิกค่ะ ดิฉันหาข้อมูลเยอะมาก เพราะว่าเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก ทำแล้วทั้งที่ก็อยากให้ปัง ให้เป้ะไปเลย

วันที่เข้าไปปรึกษา หมอก็จะประเมินว่าควรทำส่วนไหนบ้าง ดูดแล้วจะเป็นยังไง คุณหมอจะแนะนำ ซึ่งส่วนที่ดิฉันเป็นกังวลที่สุดก็คือ แขน ขาและก้นค่ะ  ด้วยความที่ไหนๆก็ดูดแล้ว เสียดายไขมันที่ดูดมา เลยให้คุณหมอฉีดใส่หน้าอกด้วยเลยค่ะ ซึ่งได้หาข้อมูลมาค่อนข้างเยอะแล้วว่า คุณหมอทรงยศทำเทคนิค Fat transplant เป็นการปลูกถ่ายไขมันซึ่งทำให้ไขมันติดได้นาน หลายๆคนอาจจะสงสัยทำไมไม่เสริมซิลิโคน เพราะว่าฉีดไขมันหน้าอกเนี่ย มันจะเติมได้ครั้งละไม่เยอะ ประมาณ 150 ซีซี  เพราะต้องทยอยเติมถ้าเติมมากไขมันจะตายหมด และจริงๆ ตัวดิฉันเองไม่ได้อยากได้ใหญ่อยู่แล้ว  อิอิ และไม่อยากให้เป็นซิลิโคนในร่างกาย เพราะกลัวสามีรู้ค่ะ เราแอบมาทำ 55555+ เลยตัดสินใจฉีดไขมันดีกว่า จะได้ดูเป็นธรรมชาติที่สุดค่ะ

หลังทำเสร็จสดๆร้อน ถังไขมันเกือบสี่ลิตร

หลังทำการดูแลตัวเองไม่มีอะไรยาก เข้ามาทำแผลที่คลินิกค่ะเพราะบ้านใกล้ ทำฟรีด้วย แฮปปี้ตรงนี้ เสื้อผ้าก็ใส่พวกเดรสยาวๆ ที่มีแขน เน้นสวมสบาย เพื่อปิดชุดยกกระชับเวลาไปข้างนอก สามีถามก็บอกว่าใส่ให้ลดสัดส่วนค่ะ555 รอยช้ำก็แทบมองไม่เห็นมากเท่าไหร่ ชุดยกกระชับ หมอบอกว่าให้ใส่ประมาณ 3 เดือน++ ยิ่งใส่ยิ่งช่วยให้ผอม

อันนี้ก่อนหลัง ปลูกถ่ายไขมันบริเวณหน้าอก

ฉีดหน้าอกดรีมคลินิก2.jpg ฉีดหน้าอกดรีมคลินิก.jpg ฉีดหน้าอกดรีมคลินิก3.jpg

ดูดไขมันแขนค่ะ

ดูดไขมัน สะโพก ก้น ต้นขาค่ะ

ดูดไขมันดรีม7.jpg ดูดไขมันดรีม3.jpg ดูดไขมันดรีม4.jpg ดูดไขมันดรีม5.jpg

ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว รู้สึกประทับใจกับผลลัพธ์ที่ออกมามากค่ะ เจอเพื่อนเพื่อนก็ทักไปทำอะไรมา ทำไมผอมลง ที่สำคัญสามีไม่ทราบด้วยว่าไปทำอะไรมา แต่เค้าชมว่าผอมลง สวยขึ้น ใส่ชุดไปออกงานกับสามีตอนนี้ได้อย่างมั่นใจ เดินเฉิดฉายได้ลยค่ะ หลังจากทำคุณหมอทรงยศก็บอกว่าให้เข้ามานวด RF ป้องกันการเกิดพังผืด บริเวณขาและแขน เดี๋ยวถ้าเข้าไปทำแล้วดีอย่างไร จะมารีวิวเพิ่มน้ะคะ หวังว่ารีวิวนี้จะช่วยให้เพื่อๆที่อยากดูดไขมันแบบดิฉันตัดสินใจได้ง่ายขึ้นนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้