ดู: 593|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไม่ต้องบินไปไกลถึงเกาหลี เสริมจมูกราคาหลักหมื่นที่เมดเมติก ก็สวยดูแพงเหมือนนางเอกเกาหลี ปลื้มมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jammie55 เมื่อ 2018-6-26 15:43

ใครที่กำลังหาที่ทำจมูก งานสวย  ราคาไม่แพงมาก
ลองดูรีวิวเราได้เผื่อเอาไว้เป็นทางเลือก^^
บอกก่อนว่าเราเป็นมือใหม่นะคะ เพิ่งเคยทำศัลยกรรมเสริมจมูกครั้งแรก
ถ้ามีเขียนอะไรผิดพลาดก็ขออภัยด้วย พื้นฐานเดิมเป็นคนเนื้อจมูกน้อย
จมูกบางค่ะ (เอาตรงๆ คือไม่มีดั้ง5555)
อยากทำจมูกมาตั้งนานแล้ว แต่ในใจก็กลัวเจ็บ กลัวทำมาไม่สวย
ก็เลยขอศึกษาหาข้อมูลอยู่นานเลยค่ะจนเพื่อนทำกันไปหมดแล้ว
เหลือแต่เราเองที่ยังไม่ทำจนเพื่อนแซวว่าเมื่อไหร่จะทำซักที555
พอได้ยินเพื่อนพูดเชียร์บ่อยๆเข้า ก็ต้องทำสิคะ
เพราะถ้ารอนานกว่านี้อาจจะไม่ทันใช้งาน ฮ่าๆๆๆๆ
ส่วนเรื่องที่ว่าเลือกทำที่คลินิกไหน? แน่นอนค่ะว่า
เราเลือกมาเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติก เหตุผลก็เพราะว่า
เพื่อนที่ทำงานเราส่วนใหญ่ มาทำที่นี่กันเยอะ ทำออกมาแล้วสวยเป๊ะทุกคน
ก็เลยบอกกันปากต่อปาก แถมราคาดีงาม
มีโปรโมชั่นลดตลอด แบบนี้ไม่มาทำก็แย่แล้วเนอะ พอเลือกได้แล้วว่าจะทำที่เมดเมติก
ขั้นตอนต่อมา ก็คือการสอบถามเรื่องค่าใช้จ่าย+ คิวหมอ พอรู้รายละเอียดต่างๆเสร็จแล้ว
ก็ทำการจองคิวกับเจ้าหน้าที่ ค่ะ (อยากทำกับคุณหมอไหนก็ต้องเช็คคิวดีๆก่อนนะคะ)
ค่าใช้จ่ายในการจองคิวจะเสีย 5,000บาท พอใกล้ๆถึงวันที่ทำ
ก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์มคิวกับเราอีกที แล้วก็มีถามเรื่องการแพ้ยา
โรคประจำตัว แจ้งเรื่องการงดวิตามิน อาหารเสริม ให้เราทราบ ประมาณนี้ค่ะ

วันที่ทำ
พอมาถึงคลินิกก็เข้ามากรอกเอกสาร จ่ายเงินส่วนที่เหลือ
ถ่ายรูปแล้วก็เตรียมตัวเปลี่ยนชุดเพื่อรอเข้าห้องผ่าตัด

ก่อนทำ
ที่คลินิกเค้าก็จะมียาให้กินก่อนทำค่ะ เป็นยาช่วยลดความเครียด ทำให้เรารู้สึกสบาย อะไรประมาณนี้

ทรงจมูกที่อยากได้ ?

เนื้อจมูกเราน้อยมาก แถมบางด้วย เลยให้คุณหมอออกแบบทรงจมูกให้ก่อนทำ
คิดว่าน่าจะโอเคที่สุดแล้ว 555

การดูหลังเสริมจมูก

สำหรับเราก็ประคบเย็นในช่วง 1-3 วันแรก
ถ้ามีรอยช้ำมากก็แนะนำว่าให้สลับมาประคบร้อน
ของเราโชคดีมาก ทำมาไม่ช้ำเลย อิอิ ประมาณ 14 วันก็เห็นทรงจมูกชัดเจนแล้วค่ะ

ความรู้สึกหลังมาเสริมจมูกที่เมดเมติก
คุณหมอออกแบบทรงจมูกให้เข้ากับใบหน้า ทำให้ทำมาแล้วดูไม่หลอกตา ไม่เป็นแท่งๆซิลิโคน
จมูกดูสวยธรรมชาติ ประทับใจมากค่ะ

ก่อนทำ สันจมูกน้อย  อยากให้จมูกดูโด่งขึ้น
หลังทำ จมูกดูโด่งขึ้น หน้าดูมีมิติ แต่งหน้าง่ายขึ้น

สวยดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ
สวย หน้าดูมีมิติขึ้นเยอะเบยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-23 10:23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kulsiri ตอบกลับเมื่อ 2018-6-26 19:34
สวยดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ

ขอบคุณนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-23 10:23:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ketobread ตอบกลับเมื่อ 2018-7-23 09:53
สวย หน้าดูมีมิติขึ้นเยอะเบยค่ะ

ขอบคุณค่า >.<
หน้าเปลี่ยนไปเลย ดูดีค่ะ
ทำจมูกแล้วหน้ามีมิติขึ้นทันทีเลยน้าจขกท
เสริมจมูกแล้วหน้าดูมีอะไรมากขึ้น หน้าดูชัดขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้