ดู: 3971|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถ้าอยากสวยเหมือนเหล่า Mentor ต้องให้เลอลักษณ์ช่วยทำจมูกทรง Mantis ให้แล้วล่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ก๊อกก๊อกก๊อกมีใครอยู่มั้ยเอ่ยยยย ถ้าไม่มีใครอยู่จะเข้าไปละน้าาาาาา ฮ่าๆ ชื่อเพ้นท์นะคะ วันนี้เพ้นท์จะมาเขียนรีวิวประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรกกับทรงMantisหรือทรงตั๊กแตนที่ใครๆก็รู้จักนั่นเองงงง

ที่เราตัดสินใจเสริมจมูกเพราะว่าเป็นคนที่จมูกไม่โด่งเอาซะเลย แต่พอดูเพื่อนๆแต่ละคน บางคนก็จมูกโด่งสวยแบบไม่ต้องทำ ส่วนบางคนก็ไปทำมาแล้วโด่งสวยแบบธรรมขาติมาก อีกอย่างนะคะเพื่อนบางคนทำมานี่หน้าเปลี่ยนเลยนะ ออกลูกครึ่งไปเลยก็มี เห็นแบบนี้แล้วเลยอยากทำบ้างอะค่ะ คืออยากทำตั้งนานแล้วด้วยแหละ แล้วมาเห็นแบบนี้อีก เลยคิดว่าจัดเลยดีกว่า อย่าให้ความอยากมันอยู่กับเรานานๆมันไม่ดีหรอก 5555  เพื่อนๆส่วนใหญ่ก็บอกว่าไปทำที่รพ.เลอลักษณ์ค่ะ เพราะเพื่อนเห็นว่าที่นี่เป็นรพ.มีชื่อเสียงในเรื่องของการทำศัลยกรรมอยู่แล้ว และคิดว่าต้องได้มาตรฐาน ปลอดภัยแน่นอน เพื่อนก็เลยเลือกที่นี่ เราได้ฟังแล้วก็รู้สึกว่าโอเคนะ เพราะที่เพื่อนทำออกมาคือสวยอะค่ะ เราคิดว่าถ้าเราทำคงจะสวยกว่าเพื่อน(ความมั่นหน้าระดับสิบสิบไปเลย)5555 และทรงในดวงใจที่เราคิดไว้คือทรงMantisหรือทรงตั๊กแตนนั่นเองค่ะ เราเคยไปอ่านในเน็ต เค้าบอกว่าทรงนี้เป็นทรงพิเศษเพราะสามารถเข้ากับจมูกของคนเราได้ทุกรูปแบบ เสริมออกมาแล้วจะตรง สวย มีระดับเสมอกัน และยังช่วยลดปัญหาจมูกบิดเบี้ยว เสียรูปทรงทะลุ อีกด้วย

ก่อนทำค่ะ จมูกอะมีค่ะ แต่มันมีน้อย มันยังไม่สวยพอ555 แล้วที่เห็นว่าจมูกโด่งนี่ไม่ใช่อะไรนะคะ เราเลือกมุมดีเฉยๆค่ะ เพราะจริงๆไม่ได้โด่งขนาดนี้เล้ยยยยย

พอเราบอกที่บ้านว่าจะทำจมูกนะที่บ้านก็ไม่ได้ว่าอะไร แล้วแม่ก็อาสาขอพามาทำ คืออยากเห็นลูกสาวสวยคนแรกเลยก็ไม่บอกนะเนี่ยยย 5555 พอมาถึงรพ.ก็เข้าไปติดต่อค่ะ บอกว่าที่นัดไว้ ก็จะมีผู้เชี่ยวชาญมาคุยมาแนะนำเราค่ะ ก็ถามประมาณว่ามองทรงไหนไว้ เราก็บอกไปว่าทรงตั๊กแตนค่ะ ผู้เชี่ยวชาญก็บอกรายละเอียดเกี่ยวกับทรงนี้ให้ฟัง คุยเสร็จก็ไปนั่งรอทำประวัติค่ะ จากนั้นก็ไปจ่ายเงินด้านบนพร้อมรับยาด้วยเลย แล้วก็รอเรียกเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดไปเปลี่ยนชุด ล้างหน้า ก็ขอให้พี่เค้าถ่ายรูปก่อนทำนิดนึง จมูกจริงๆก็จะเป็นประมาณนี้นะคะ5555 แต่หลังจากนี้มันจะไม่ใช่แบบนี้อีกต่อไป ขอให้เพื่อนๆได้รับชมกันได้ ณ บัดนาวววว

หลังทำทันที

หลังทำทันทีก็ขอเซลฟี่นิดนึง สู้ๆค่ะ เราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป ขออย่าได้มีปัญหาอะไรเลยนะเจ้าจมูกของข้าาาา การทำจมูกครั้งนี้เราชอบมากค่ะ เพราะตื่นมาเราไม่เจ็บเลย แล้วก็ไม่ค่อยบวมด้วย ช้ำก็ไม่ค่อยมี ลองมาดูกันค่ะ

หลังทำได้ 1 วัน

หลังทำวันที่ 2 และ 3 สามารถออกไปไหนก็ได้แค่ใส่แมซ แต่อย่าเพิ่งแต่งหน้านะคะ หลัง 7 วันค่อยจัดเต็มค่ะ อิอิ

ครบอาทิตย์แล้วค่าาาาา สวยเลอค่ามากกก รู้สึกว่าจมูกโด่งแบบไม่พุ่งมากเกินไป กำลังธรรมชาติเลย จมูกเพื่อนต้องชิดซ้ายไปเลย 5555 ไม่ผิดหวังจริงๆค่ะที่เลือกทรงนี้ แล้วก็หมดกังวลเรื่องปัญหาการบิดเบี้ยว การทะลุด้วย คือตอนนี้ทำอะไรก็รู้สึกไม่กังวลแล้ว แต่ก็ระมัดระวังอยู่ตลอดแหละค่ะ เพราะอะไรๆก็เกิดขึ้นได้(ถ้ามีปาปิก้า)

เดี๋ยวขอบอกวิธีการดูแลนิดนึง ก็คือต้องนอนหมอนสูงๆไปก่อนเป็นเวลา 1 อาทิตย์ ทานยาตามที่หมอสั่ง งดอาหารแสลง และที่สำคัญงดแอลกอฮอล์ด้วยจ้าาา  การดูแลไม่ยากเลยนะคะขอแค่เราใส่ใจ ฉะนั้น ยิ่งรักษาดีเท่าไหร่ เราก็จะได้ผลดีเท่านั้น และปัญหาต่างๆที่เรากังวลก็จะหมดไป สู้ๆนะคะทุกคน

ลืมบอกไปค่ะ หมอที่ทำจมูกให้เราคือคุณหมอวรรณาค่ะ หมอใจดี น่ารัก เป็นกันเองสุดๆ และที่จมูกเราไม่บวม ไม่ช้ำเท่าไหร่ก็เพราะหมอมือเบาเนี่ยแหละ ชอบตรงนี้  

After

สวยน่ารักอะ ไม่ต้องทำอะไรแล้วววว
หน้าสวยอยู่แล้ว พอทำจมูกแล้วสวยขึ้นไปอีกกกก
สวยมากเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้