ดู: 911|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Make Over ดั้งใหม่ให้สวยปังกว่าเดิม ! รีวิวแก้จมูกทะลุ+เสริมปลายด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ

[คัดลอกลิงก์]

เคยเห็นหลายๆคน ชอบตั้งกระทู้ถามเรื่องแก้จมูก
วันนี้ก็เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์
การแก้จมูกของตัวเองเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ เพื่อไม่ให้ยาว
มาเริ่มกันเลยดีกว่า ที่ตัดสินใจมาแก้จมูก
เพราะมีปัญหาเรื่องจมูกทะลุค่ะ  
วิธีดูว่าจมูกใกล้จะทะลุมีอาการยังไงบ้าง สังเกตง่ายๆ นะคะ
1.เวลาจับที่ปลายจมูกจะรู้สึกเสียว ๆ
2.ทรงจมูกเปลี่ยนไปเริ่มมีร่อง และมีรอยบุ๋มบริเวณปลายจมูก
3.มีสิวหัวช้างเกิดขึ้นที่ปลายจมูก
4.ปลายจมูกเงาบางและใสมองเห็นซิลิโคน
ถ้าใครที่เสริมจมูกไปแล้วมีอาการเหล่านี้ ให้คิดไว้ก่อนเลยค่ะว่า
จมูกใกล้ทะลุแล้ว ควรรีบมาพบแพทย์โดยด่วน
ซึ่งตอนที่เรามีปัญหา บอกเลยว่ากลุ้มใจมากๆ นอยด์สุดๆ เพราะไม่รู้ว่าจะไปแก้ที่ไหนดี
พอดีมีเพื่อนแนะนำว่าให้ลองเข้ามาปรึกษาที่คลินิกเมดเมติก
เพราะที่นี่เค้าดังเรื่องศัลยกรรมจมูก เป็นแบรนด์คลินิก
ศัลยกรรมในเครือเมโกะ เรื่องฝีมือยังไงเชื่อถือได้แน่นอน
พอฟังรายละเอียดจากเพื่อนเสร็จปุ๊ป ก็เลยตัดสินใจโทรสอบถามรายละเอียด
ปรากฏว่า ราคาโอเคเลยมาก ไม่ได้แพงเวอร์อย่างที่คิด ก็เลยตัดสินใจจองคิวไปสวยๆ  หุหุ

การเตรียมตัวก่อนแก้จมูก

ข้อหลักๆ ที่อยากจะแนะนำก็คือ
1.งดวิตามินและยาทุกชนิดก่อนทำอย่างน้อย1-2สัปดาห์
2.ถ้ามีโรคประจำตัวก็ควรปรึกษาแพทย์ก่อนทำ
3.งดทำในช่วงที่มีประจำเดือน (เฉพาะเคสทำก้นกบนะคะ)

วันที่ทำ

มาถึงคลินิกแบบชิวๆเลยค่ะ หน้าสด ไม่แต่งหน้า มาถึงก็มาเตรียมตัว
พร้อมกับเลือกซิลิโคนจมูก  กรอกเอกสาร จ่ายเงิน
แล้วก็ถ่ายรูป พอเสร็จแล้วก็ขึ้นไปเปลี่ยนชุด เพื่อรอคุณหมอมา

ตอนผ่าตัด
มาถึงตอนผ่าตัด แนะนำว่าอย่าไปเครียด หรือวิตกกังวลอะไรมาก
คิดซะว่าเดี๋ยวตื่นขึ้นมาก็สวยแล้ว
การแก้จมูกของที่นี่จะใช้การฉีดยาชา ตอนฉีดยาชาจะรู้สึกเจ็บนิดหน่อย
  แต่ระดับนี้แล้ว ทนได้เสมอเพื่อความสวยค่ะ อิอิ
ซึ่งขั้นตอนการแก้จมูก คุณหมอก็จะมีการเหลาซิลิโคนก่อน แล้วค่อยผ่าเอาเนื้อก้นกบ
จากตรงบริเวณร่องก้นมาเย็บ
เข้าด้วยกัน ทั้งหมดก็ใช้เวลาประมาณชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จแล้วค่ะ
หลังทำเสร็จก็จะรู้สึกตึงๆ มึนๆหน่อย แล้วก็จะมีพยาบาล
พาไปนอนประคบ+สอนวิธีการประคบแล้วก็การดูแลที่ถูกต้อง

การดูแลหลังแก้จมูก
1.วันที่1-3วันเน้นประคบเย็นที่จมูก นอนหมอนสูง
2.ทำความสะอาดแผลที่ก้นกบด้วยน้ำเกลือ
3.ทานยาตามที่หมอสั่งให้ครบ
4.รักษาความสะอาดของแผล
5.กินอาหารอ่อนๆรสไม่จัด หลีกเลี่ยงของแสลง

อัพเดทหลังทำ
หลังจากที่แก้จมูกก็มีเพื่อนเข้ามาถามเยอะค่ะว่าแก้จมูกที่ไหนมา
ทรงจมูกโด่งสวยเหมือนฝรั่ง พอได้ยินแบบนี้ ยิ่งทำให้รู้สึกมั่นใจ 555 หน้าดูคมขึ้น
ถ่ายรูปมุมไหนก็ดูมีมิติ ตอนนี้คือแฮปปี้มากค่ะ สำหรับใครที่กำลังจะแก้จมูก
หรือมีปัญหาเรื่องจมูกทะลุ ลองมาปรึกษาที่เมดเมติกได้ค่ะ
รับรองเลยว่าดูแลดี ราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิดด้วยค่ะ

สวยมากๆเลยค่ะ ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ
ฝรั่งมาเองค่ะ ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ อยากรู้ๆ
เผ็ชชชชชชชชชช!
แซ่บมากค่ะ ชอบบบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้