ดู: 1013|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เตือนภัยคลีนิคฉีดผิวย่านฝั่งธน* หมอเรียกค่าแก้จมูก 30,000 บาท ซิลิโคนแมนติสสำเร็จรูป...??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Califerz เมื่อ 2018-6-18 21:27

สวัสดีครับ ผมขอใช้นามสมมติชื่อ เอ แทนตัวเองนะครับ

ไม่คิดว่าจะไม่มีจรรยาบรรณขนาดนี้

สืบเนื่องจากการทำโดยไม่ได้คิดให้ดี ไม่ถี่ถ้วน จึงอยากแชร์ประสบการณ์
แค่เพราะคนเป็นหมอให้ข้อมูลผิด จึงขอเขียนข้อมูลใหม่ให้เพื่อนๆ คิดให้ดีก่อนจะทำ

(ไม่เคย Anti ศัลยกรรม , ไม่ได้มีความรู้สึกแอนตี้แต่อย่างใด)

เอเป็นพนักงานบริษัท ซึ่งได้เจอลูกค้ารายนึงซึ่งเจอกัน 3 ครั้ง มารู้ครั้งล่าสุดว่าเค้าเป็นหมอศัลยกรรม
พี่เค้าเปิดคลีนิคอยู่แถวฝั่งธน ใกล้ห้างดัง ติดๆกัน เดินทะลุถึงกันได้ วัยรุ่นผมก็ชอบไปดูหนังที่นี่

ผมเลยถามว่า ถ้าให้พี่ N (ขออนุญาติเรียกหมอ,ลูกค้า นามสมมติว่า N) ว่า ถ้าเลือกได้ผมควรทำอะไรเพิ่ม
พี่ N แนะนำว่า ควรทำจมูก แล้วก็แนะนำให้ฉีดผิว ทำโบท็อกซ์

ซึ่งพี่เค้าก็ให้ราคาพิเศษ (จริงๆ คือ ราคาถูกกว่าปกติของเค้าสักหน่อย) แต่ก็ยังหลักหมื่น พี่ N ซึ่งเป็นหมอ บอกว่าคลีนิคพี่เปิดมาเป็น 10 ปีแล้ว ไม่มีความจำเป็นต้องหลอกน้องหลอก สุดท้ายเอก็เลยให้ไลน์ไป

ซึ่งการทำครั้งนั้นก็ได้ส่งผลถึงความผิดพลาดต่อมา

เอถามหมอว่า พี่ N ครับ ผมสามารถมาทำงานได้เลยไหมหลังทำเสร็จ
หมอ N : ทำงานต่อได้เลยค่ะไม่บวม อยากกินอะไรได้หมด เน้นกินไข่นะ
ส่วนฟิตเนส น้องเอ สามารถเล่นได้เลยหลัง 7 วัน

เราก็แบบ เออ ปกติเนอะ ไม่ได้ลำบากอะไร ในเวลานั้นคิดว่า ถ้ามีปัญหา หมอ N เป็นเจ้าของคลีนืคก็น่าจะดูแล
ไม่น่ามีอะไร พี่เค้าก็เป็น Doctor < ตามชื่อ Line เราก็แบบ ยังไงคงไม่มีอะไรหรอก

ผ่านวันไปเค้าก็ชวนเราบอกว่า เดี๋ยวพี่ทำให้น้องเอนะ หล่อเลย มาตอนไหนกี่โมง

ต่อจากนี้จะขอใช้ภาพผสมกับการใส่รูปข้อความในไลน์นะครับ

ไปทำครั้งแรกไม่รู้ข้อมูลมา ขอบรรยายตอนทำ

หมอ N ทำประวัติ เรียกเก็บเงิน ให้ล้างหน้า

เรื่มด้วยหมอ N ฉีดยาชา 3 เข็ม

จากนั้นเราจะชา หมอก็เอาซิลิโคนสำเร็จรูปมายัด ไม่มีการอธิบายลักษณะของซิลิโคน กับทรง
จากนั้นหมอบอก ทำของเรานานมาก 45 นาที เคสคนอื่น 30 นาทีจบ และเรียกพยาบาลช่วยดู
ตรงไหม ?? หล่อยัง ?? เราก็ใจชื้น แต่หมอมีพูดในตอนแรกว่า ของเรานี่แทบไม่เสริมเลย
มีส่วนของฮั้มที่เอาออกไปได้นิดหน่อย แล้วก็บอกว่าเสร้จแล้ว จากนั้นเย็บไหม

หมอให้พยาบาลมาฉีดโบท็อกประมาณ 2 นาทีเสร็จ แต่หมอไม่ได้ทำเอง จากนั้นเก็บประวัติบอก
จะขอให้เป็น Presenter ให้ เราก็แบบบอกว่า ไม่อยากให้ที่บ้านรู้

ผ่านไปประมาณ 3 วัน เข้าวันที่ 4 แกะเฝือกดู ตกใจเลย จมูกมีตรงฮั้มนูนมากกว่าเดิมอีก

คุยไปคุยมาหลังจากไปทำ ผมเริ่มไปหาข้อมูลเพิ่ม โอ้ว หมอ N คนนี้ไม่ค่อยได้ทำจมูกเลย

พิมพ์ได้ไม่ครบ ให้ข้อความในภาพเล่านะครับ

Tag หมอ N เจ้าของคลีนิคย่านฝั่งธน, คลีนิคฉีดผิว , วัยรุ่นชอบไปดูหนังกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้