ดู: 3779|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ประสบการณ์แก้จมูกกับคุณหมอปิติที่วันใหม่คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย playland เมื่อ 2018-6-18 17:13

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวการแก้จมูกกับคุณหมอปิติคลินิกวันใหม่ค่ะ

เมื่อประมาณ 6 ปีที่แล้วเลยไปทำการฉีดเสริมจมูก ด้วยความที่ตอนนั้นเรายังอายุน้อยเราก็รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็เลยไปฉีดกับเพื่อนที่คลินิกแห่งหนึ่งย่านรังสิตจำได้เลยว่าราคาเนี่ยค่อนข้างถูกมาก ด้วยความรู้ที่น้อยเลยไม่ได้คิดถึงผลกระทบที่จะตามมา ตอนฉีดก็ไม่ได้ถามเค้าเลยว่าฉีดอะไรให้เรา เป็นฟิลเลอร์หรือว่าเป็นซิลิโคน (ตอนนั้นก็ไม่รู้ด้วยซํ้าว่าฟิลเลอร์หรือซิลิโคนเหลวเนี่ยคืออะไร ><)

ประมาณสี่ห้าปีให้หลังค่ะก็มีอาการ ก็คือว่ารู้สึกว่าเวลากินอะไรที่มันผิดสำแดงนิดหนึ่งอ่ะมันจะมีอาการบวม ตึงตึงแล้วก็เจ็บเจ็บบริเวณที่จมูก ก็เลยคิดอยากไปเอาออก

ตอนแรกไปสอบถามที่คลินิกหนึ่งนะคะขอไม่ระบุชื่อ เราเข้าไปปรึกษาแล้วก็วางเงินมัดจำไปแล้วด้วยในราคา 2000 บาท แต่ว่าด้วยความที่พอมานอนคิดรู้สึกว่าคุณหมอดูเค้าไม่ค่อยให้ความสนใจให้คำปรึกษาหรืออธิบายเรามากเท่าไหร่ ให้คำปรึกษาแปปเดียวก็ออกมาจากห้อง ด้วยความที่เป็นเคสแก้เราเลยค่อนข้างจะกังวลและไม่มั่นใจเท่าไหร่ก็เลยทิ้งเงินมัดจำตรงนั้นเลย แล้วก็หาย หยุดความคิดทำจมูกไปพักนึงค่ะ555

จนเมื่อเดือนกุมภาที่ผ่านมาก็เลยมีโอกาสได้พบกับคุณหมอปิติ ที่คลินิกวันใหม่ ก็เลยเข้าปรึกษาถามคุณหมอว่าเราจะทำยังไงได้บ้างกับจมูกของเรา เพราะว่าเราอยากจะมีจมูกที่เล็กและเป็นทรงกว่านี้ เพราะว่าที่ฉีดเข้าไปเนี่ยมันเริ่มจะเหมือนไหลแล้ว ทำให้จมูกเรามันไม่ได้รูป เวลายิ้มมันก็จะกลายเป็นคนจมูกโตไปเลย คุณหมอก็เลยแนะนำว่ามันจะต้องทำการขูดฟิลเลอร์ออกเพราะว่าถ้าเราปล่อยไว้นานนานเนี่ยอาจจะเกิดอาการติดเชื้อ อักเสบได้ ยิ่งอายุมากก็จริงไม่ดีนะคะ ก็เลยตัดสินใจว่าโอเคเราจะจัดการแก้จมูกโดยการขุดฟิลเลอร์ออก เราก็เสริมเป็นซิลิโคนเข้าไปแทนนะคะ

*ต้องบอกก่อนว่าเหตุผลที่ตัดสินใจเสริมซิลิโคนด้วยนะคะ เพราะว่าถ้าสมมุตว่าเราขุดฟิลเลอร์ออกจากจมูกเรา ฟิลเลอร์มันเข้าไปอยู่ในเนื้อของเราแล้ว เวลาที่คุณหมอขูดออกมาเนี่ยเขาก็จะต้องขูดเอาเนื้อออกมาด้วยนะคะทำให้เราจะต้องเสริมซิลิโคนแท่งไปเพื่อเป็นการทดแทนเนื้อตรงนั้น ก็เลยตัดสินใจนัดวันคุณหมอ เราก็นัดทำเลย

พอถึงวันทำนะคะก็คือไปพบคุณหมอก่อนก็จะเป็นการพูดคุยว่าเราอยากจะได้ส่งประมาณไหน คุณหมอเขาก็จะอธิบายให้เราฟังว่าอ๋อคุณหมอจะทำแบบนี้ เราจะทำแบบไหน อยากจะเป็นแบบใช้กระดูกหลังหูไหม หรือว่าไม่ใช้ซึ่งตัวเพลงก็เลือกที่จะไม่ใช้กระดูกหลังหูนะคะ เพราะว่ากลัวว่าจะเจ็บหลายที่แต่ว่าคุณหมอก็บอกว่าจริงๆ ใช้กับไม่ใช้เนี่ยไม่ได้ต่างกันมากแต่ว่าในระยะยาวเนี่ยใช้กระดูกหลังหูลองไว้เนี่ยจะช่วยในการทำให้ ซิลิโคนอยู่กับเราได้นานมากขึ้น ซึ่งบอกก่อนเลยว่าคุณหมอเนี่ยใจดีมากๆ แล้วก็เป็นกันเอง แต่ว่าพอได้มาเจอคุณหมอปิติแล้วเนี่ยคือคุณหมอให้ความปรึกษาดีมากแล้วก็ให้เวลากับคนใครในการพูดคุยถามไถ่ คือถามคุณหมอได้ทุกอย่างเลยทำให้เราเกิดความมั่นใจว่าโอเคเราจะจมูกไว้กับคุณหมอคนนี้แหละ5555

ตอนทำนะหากต้องมีการวางยาสลบ 3 นาทีเพื่อไม่ให้เราเจ็บตอนที่คุณหมอฉีดยาชา หลังจากนั้นตลอดการทำก็ไม่รู้สึกอะไรเลย พอทำเสร็จคุณหมอก็จะแปะเฝือกไว้บนจมูกเรานะคะ แล้วก็รับยากลับบ้านได้เลย ระยะเวลาที่อยู่ในห้องผ่าตัดก็ไม่เกิน 2 ชั่วโมงคะ

เนื่องจากเราเป็นเคสแก้ก็เลยอาจจะบวมมากคุณหมอเลยตัดสินใจฉีดยาลดบวมให้ หลังจากฉีดยาลดบวมไปแล้วแค่วันเดียวเท่านั้นคืออาการบวมมันยุบลงอย่างเห็นได้ชัดเลย แล้วก็จมูกแบบเข้ารูปสวยเลย แต่ว่าก็ยังไม่ได้คือเข้าที่ขนาดนั้นนะเพราะมันต้องใช้เวลาตอนนี้ก็ทำมาได้เกือบสองเดือนแล้วค่ะ รู้สึกว่าเข้าที่เร็วมากแล้วก็สวยถูกใจมากมากเลย

นี่คือภาพปัจจุบันตอนนี้นะคะ

สำหรับคนที่สนใจอยากจะไปทำจมูกกับคุณหมอปิตินะคะ ตอนนี้คุณหมออยู่ที่วันใหม่คลินิกนะคะ ยังไงก็ลองไปปรึกษาคุณหมอก่อนได้
ไม่มีค่าใช้จ่ายค่า คุณหมอแกใจดีมากและให้คำปรึกษาดีมากค่ะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้