ดู: 472|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ได้ทั้งจมูกสวยๆ ได้ทั้งความประทับใจต้อง“รพ.เลอลักษณ์”จ้า

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องขอทักทายทุกๆคนที่ผ่านหรือแวะเข้ามาอ่านด้วยนะคะ วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์ทำศัลยกรรมครั้งแรก และเป็นเรื่องธรรมดามากที่ครั้งแรกของใครหลายคนก็จะตื่นเต้นหน่อย แต่เราว่าก็ไม่หน่อยหรอกมากๆเลยแหละ 55555 ตินที่คิดว่าจะทำมันก็ไม่เท่าไหร่หรอกแต่หลังจากที่ก้าวขาไปที่รพ.แล้วนี่ล่ะ ตื่นเต้นและแอบกลัวม้ากกกก แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ค่ะเลือกที่จะทำแล้วเราเองก็ไม่ได้คิดจะถอยนะแค่ตื่นเต้นหนักมากเท่านั้นเอง 5555

และนี่ก็ก่อนทำค่ะถ่ายที่รพ.สดๆร้อนๆที่เห็นหน้าตึงๆนี่ไม่ใช่อะไรนะ กลัวววว 5555 พอติดต่อเสร็จอะไรเสร็จก็ถึงขั้นตอนที่จะต้องนั่งรอคิวเข้าผ่าตัด ช่วงนี้แหละใจเต้นไม่เป็นจังหวะเลย แต่พอได้เข้าไปจริงๆก็ได้พูดคุยกับคุณหมอแล้วก็ผู้ช่วย คุยจนหายตื่นเต้นไปเลย ทีนี้หมอก็ฉีดยานอนหลับแบบอ่อนๆให้จากนั้นก็วาปเลย ตื่นมาอีกทีก็ใกล้เสร็จละ ไม่เจ็บไม่อะไรเลยปังมากๆ รอดูหลังทำก็พอว่าจะพัฒนาไปแบบไหน แต่ในใจก็บอกตัวเองเสมอว่า สู้ๆจะสวยแล้วต้องสตรองเข้าไว้ ฮ่าๆๆๆๆ

หลังเสร็จทันที

หน้าตึงมาเชียว 5555 ก่อนกลับบ้านก็มานั่งพักที่ห้องสีขาวๆก่อนเพื่อให้หายมึนยาชา สักแปปเราก็กลับบ้านค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวดมากเท่าไหร่เลย นี่พอถึงบ้านก็หาหมอนรองคอมานอนตามที่หมอบอกด้วย

หลังทำ 7 วัน ก็มีบวมนิดช้ำหน่อย

หลังทำ 14 วัน

นี่ก็เริ่มแต่งหน้าแล้วนะเนี่ย รู้สึกว่าดีขึ้นแล้วก็เอาซะหน่อย แต่จริงๆก็แต่งได้ตั้งแต่หลังครบ 7 วันแล้วค่ะ แต่อาหารที่งดนี่ 1 เดือนหรือจนกว่าจะรู้สึกดีขึ้น ก็พวกอาหารทะเล อาหารแสลงทั้งหลาย และแอลกอฮอล์

1 เดือน

โอ๊ยๆๆๆจมูกเริ่มเข้าที่และโด่งได้ใจมากๆ เป๊ะและปังเว่อร์ ชอบมากค่ะบอกเลยยยย หมอมือเบาด้วย เพื่อนๆทักสวยขึ้นด้วย ดีใจฝุดๆ 55555

พุ่งมากกกก สวยงาม
ดีงามมากกกกก
สวยงามค่า ไว้เข้าที่มาอัพอีกกนะค้าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้