ดู: 1421|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นกับหมอกันน์ ไม่เจ็บจริงหรอ?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน อยากมาแชร์ประสบการณ์ความรู้สึกหลังทำตาสองชั้นว่าพักฟื้นและแผลฟื้นตัวเร็วแค่ไหน เผื่อว่าเพื่อนๆคนไหนกำลังตัดสินใจไปทำแล้วยังลังเล กลัวเจ็บหรือพลาด ลองมาอ่านกันดูค่ะ

เนตรทำงานเป็นพนักงานพรักงานแบงก์ค่ะ ต้องเจอลูกค้าทุกวันเลยเป็นเหตุผลหนึ่งที่อยากไปทำด้วย

ก่อนหน้านี้เมื่อปีที่เเล้วได้ไปทำจมูกแบบกระดูกอ่อนหลังหูกับหมอกันน์ ซึ่งเป็นที่เดียวกับที่ไปทำตาสองชั้นเนี่ยแหละค่ะ แล้วเมื่อสิงหา ก็กลับไปโบท็อกกรามกับหมอกันน์เพราะติดใจฝีมือครั้งแรกมาก  ล่าสุดเดือนตุลาไปทำตา2ชั้น เนตรเองอยากได้เบบเกาหลี เพราะตอนนี้ ตาไม่มีชั้นเลย ตี่มากหมวยมาก หมอกันน์เลย ทำตาให้แบบเทคนิคใหม่ กรีดยาวแบบไม่บวม ช่วยยกหางตาให้ด้วย เพราะเนตรตาตก

วันแรก รู้สึกเปลอกตาแดง เจ็บแผลนิดๆ บวมนิดหน่อย ลืมตาสุดมากไม่ได้รู้สึกปวดตึงเบาๆ

วันที่ 2 เปลือกตาแดงน้อยลงแล้วค่ะ บวมกว่าวันแรกขึ้นมาอีกนิด เพราะรู้สึกดั้งหาย ลืมตาสุดมากไม่ได้อยู่มันตึงๆค่ะ หลายคนชมว่าวันนี้ตาเริ่มสวยขึ้นด้วย

วันที่ 3 ตาข้างขวาไม่ค่อยมาแล้ว ลืมตาแล้วก็ไม่รู้สึกตึงๆค่ะ แต่ข้างซ้ายเหมือนบวมขึ้นนิดๆเพราะหนักๆเกร็งๆตามากเลยค่ะ และใต้ตาซ้ายเขียวช้ำขึ้นมานิดหน่อยค่ะ

วันที่ 4 แล้วค่ะ วันนี้ไม่บวมแล้ว ไม่รู้สึกหนักตาด้วยค่ะ มั่นใจขึ้น ไม่ใส่แว่นมาทำงานด้วย พี่ทีทำงานทักแค่เหมือนคนแพ้อะไรมาตาบวมนิดนึงค่ะ วันนี้เลยเริ่มประคบอุ่นแล้วค่ะ

วันที่ 5 เริ่มคันหัวตาหน่อยๆค่ะ ตอนเช็ดทำความสะอาดตาเห็นไหมใกล้หลุดด้วย ไม่เป็นไรมั้งคะ เห็นชั้นตาเริ่มเข้าที่ก็ดีใจค่ะ

วันที่ 6 ค่ะ ตาสวยขึ้นมากๆๆ ชอบเลยค่ะ แต่ไม่ไหวกับผมเลยไปสระที่ร้าน ช่างเสริมสวยชมใหญ่เลยว่า ชอบจังตาแบ๊วๆแบบนี้ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้