ดู: 544|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกผ่านมา 3 เดือนที่เดอะซิปคลินิก ทำมา 400cc.

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้ปลา จะมาเล่าประสบการณ์ที่ได้ไปทำหน้าอกมา 400cc.

เป็นการทำศัลยกรรมครั้งที่2 ในชีวิต หลังจากที่เคยมาทำจมูกที่นี่เมื่อปีที่แล้ว

ปีนี้มีงบก็เลยจัดซ่ะหน่อย ปลาอยากทำมาตั้งนานแล้วแต่ติดเรื่องเงินนี้แหละ

เราเก็บเงินมาเกือบปี พอพร้อมแล้วก็เลยมาปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

ตั้งใจอยู่แล้วว่าจะมาทำหน้าอกที่เดอะซิปคลินิก เพราะทำจมูกแล้วโอเค

พี่ที่เขาดูแลเราก็นิสัยดี แนะนำตลอดตอนที่มีโปรโมชั่นอะไรก็จะแนะนำ

ไลน์มาหาตลอดเลย ปลาก็เป็นประเภทไม่เคยปฎิเสธอะไรง่ายๆ ใครแนะนำ

ว่าดี ว่าโอเค ก็จะทำ แต่ในสิ่งที่ทำต้องมีความอยากทำนะ ไม่ใช่ว่าจะทำมัน

ซ่ะทุกอย่าง ขึ้นอยู่กับปัจจัยเงิินในกระเป๋า5555555

เริ่มเล่าเลยแล้วกัน ปลาไปเสริมหน้าอกมาเมื่อ 3 เดือนที่ผ่านมาตอนนี้เข้าที่

และก็โอเคมากๆ ด้วย ทำมา 400cc. แบบทรงกลมนะค่ะ ก็ใหญ่อยู่

ตามนี้เลยค่ะ

เมื่อก่อนโดนเพื่อล้อตลอดเลยว่า นางราบ คือด้านหน้าเรามันแบนราบไม่หมด

ไม่มีส่วนนูนอะไรเลย ก็รู้สึกนอยเพื่อนเหมือนกันแต่มันก็เป็นความจริงอ่ะนะ

ตามรูปนี้ก่อนทำค่ะ

ใครเห็นแล้วก็คงเข้าใจปลานะค่ะ ว่าทำไมถึงต้องทำ55555 ก่อนที่จะเสริม

พอได้คิวทำแล้ว คณหมอให้เราไปตรวจร่างกายก่อนแล้วถึงวันผ่าตัดจริง

ก็จะต้องอดน้ำ อดอาหารก่อนทำประมาณ 6 ชั่วโมง แต่พอทำเสร็จแล้วก็พัก

ฟื้นสักพักก็สามารถกินได้น้ำได้ แต่อาหารหลังทำก็ต้องกินอ่อนๆ ย่อยง่ายๆ

หลังทำปลาค่อนข้างดูแลตัวเองสุดๆ ทำตามคุณหมอสั่งทุกอย่างเลย

เพราะการผ่าตัดเสริมหน้าอกไม่ใช่เรื่องเล็ก เป็นการผ่าตัดใหญ่ร่างกายด้าน

ในก็เป็นแผลใหญ่ ดังนั้นเรื่องการดูแลตัวเองนั้นสำคัญจริงๆ กินยาตามคุณหมอสั่ง

ทางอาหารที่มีประโยชน์ ไม่กินของแสลง ไม่กินเหล้าเลย งดไปนาน แต่ตอนนี้3เดือน

ก็กินได้แล้วค่ะ  ตอนนี้แผลใต้ราวนมหายดี แผลก็เริ่มจาง ยังทายาอยู่ค่ะ พี่พนักงาน

แนะนำให้ทา แล้วก็มาทำเลเซอร์ลบรอยแผล ไม่เกิน 6 เดือนก็จะดีขึ้นเลย

หากใครอ่านแล้วสนใจ ปลาก็แนะนำให้ทำที่นี้แหละค่ะดีที่สุด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้