ดู: 34392|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีรอยคล้ำใต้ตา หลังทำจมูก ครวแก้ยังไงถึงจะหายคะ พี่ๆเพื่อนช่วยแนะนำทีนะคะ เครีย

[คัดลอกลิงก์]
ทำมาได้เดือนกว่าแล้ว แต่ตรงขอบตาและใต้ตามันไม่หายคล้ำนะคะ  
กลายเป็นหมีแพนด้าเลย อ่ะ

อยากให้พี่ๆเพื่อนช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าควรแก้ไขอาการนี้ยังไงดี ให้มันหายเร็วๆอ่า

ตอนนี้ก็โปะแตงกวา บ้าง ดื่มน้ำมะพร้าว ด้วย แต่ไม่หายเลยค่ะ ช่วยหน่อยน้า เครียดมากๆเลยอ่ะคะ
เราก็เป็นเหมือนกันอ่ะค่ะ ตอนนี้ทำมาได้เดือน กะอีก 10 วัน  ตาเราดูโบ๋ๆใต้ตา&หัวตา คล้ำ+ช้ำเหลืองด้วยนิดนึง เหมือนคนเป็นโรคเลยอ่า อยากรู้เหมือนกันค่ะ ใครวิธีช่วยแนะนำด้วยนะคะ ^^
เข้ามารอฟังด้วยคนนะคะ

6 วัน ไม่บวมแล้ว แต่เหลืองตรงหัวตานี่แหละ เศร้า..
น่าจะเกิดจากรอยช้ำอ่ะคับ อันนี้ต้องให้ระยะเวลามันอย่างเดียว เดี๋ยวมันก็หายเอง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-7 13:15:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่เลย เหมือนคนเป็นโรคอ่า

ถ้าไม่แต่งหน้าจะ น่ากัวมากกกก :'(
วันนี้ไปสัมภาษณ์งานมา เค้าถามด้วยแหละ ว่าเป็นโรคอารายรึป่าว 555

ขนาดใช้รองพื้นกลบแล้วนะเนี่ยยย  อยากจาบ้าตาย ฮ่าๆ

แต่ไม่เป็นไรค่ะ คงต้องรอเวลาอย่างเดียวเลยตอนนี้

ปล.ขนาดเสริมแบบธรรมชาติสุดๆแล้วนะคะ ยังช้ำนานเลยอ่า ถ้าขอโด่งๆ นี่ ไม่อยากจาคิดสภาพ 55
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-7 16:10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของเราก็เหมือนกันเลยค่ะ  ทำเล็กนิดเดียวเอง แต่กลับบวมและช้ำมากกว่าคนอื่นๆอีก อย่างเซ็ง
ผมก็เป็น คล้ำมากๆ เหมือนคนติดยาเลยTT 9 วันแล้วนะเนี่ย
ผมก็เป็นอ่ะครับอายจัง
เราก็เป็นเหมือนกันครับ  ซักใกล้ๆ สามเดือนแล้วมันจะหายไปเอง

ตอนนี้ก็ทาครีมใต้ตา นีเวีย คิวเท็น ซื้อตามซุปเปอร์มาเก็ตนี่แหละ  ก็หายดำไปเยอะนะ

ถ้าไม่หายคงต้องไปนิติพล ใช้เลเซอร์ยิง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-8 16:09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอเวลาอย่างเดียวเลยนะเนี่ยยย
เราห้าวันแล้ว ทั้งบวม ทั้งช้ำ น่ากลัวโค ต รรรรรรรรรรรรรรรรรร

แสดงความคิดเห็น

เหมือนเราเลยค่ะ5วันมาทำงานหน้าตุ่ย ๆเหลือง ๆ  โพสต์ 2013-5-8 14:25
ของเรา5วันนี่ทำงานตามปกติแล้วอ่ะ แค่จะดูหน้าอ้วนนิดๆไม่สังเกตุไม่รู้  โพสต์ 2011-4-5 10:16
เรา 3 วันอ่ะ บวมเขียวเหลืองเป็นหมดเลย จิตตกเลย
เรา อาทิตย์ที่ 3 แล้ว หัวตาคล้ำน่าเกียจ มาก แถมซีลีโคนยังลอย อีก
ของเราบวมแค่2 วันวันที่2บวมมาก หลังจากนั้นปกติจ๊ะ
รอยช้ำคงต้องรอซักระยะอะค่ะ
ของเราทำมาเมื่อวาน กับคุนหมอกิตติชัย. วันนี้บวมและใต้ตาช้ำมากกกกกก.  จิตตกเลยอ่ะ. ทำไงให้หายไวๆๆๆอ่ะ
ของเราทำมาเมื่อวาน กับคุนหมอกิตติชัย. วันนี้บวมและใต้ตาช้ำมากกกกกก.  จิตตกเลยอ่ะ. ทำไงให้หายไวๆๆๆอ่ะ
   ถ้าใต้ตาคล้ำมาก ๆ (หมายถึงเป็นหมีแพนด้า ไม่เกี่ยวกับช้ำเหลืองช้ำเขียวนะคะ อันนั้นทำมาใหม่ ๆ เป็นกันทุกคนแหละค่ะ ปกติค่ะ)
ไม่น่าจะหายเองได้นะคะ เพราะน้องไปทำมาหลายเดือนแล้วค่ะ ยังคล้ำอยู่เลยค่ะ
ไปปรึกษาคุณหมอ บอกว่าให้ทำเลเซอร์ไปเลยคะ ไม่มีทางหายเองค่ะ
น้องสาวเซ็งเลยค่ะ ต้องเสียตังค์ซื้อคอร์สทำเลเซอร์อีก ทำแค่ใต้ตาไม่คุ้มค่ะ ซื้อแบบทำทั้งหน้าเลยค่ะ
ลองใบบัวบกมั๊ยคะ อาจจะแก้ได้นะ
ประคบเย็น แล้วรอเวลา อิอิ
เราทำมาวันแรก : หน้าบวม ยังไม่มีรอยช้ำ
แม่บ้าน กับ แม่ช่วยกัน 2 คน เอาน้ำแข็งที่อัดช่องฟิต มาวางไว้ที่ตา
ระวังอย่าให้ไปชน กะ สันจมุกนะค่ะ วางน้ำแข็งไว้บริเวณใต้ตา โหนกแก้ม

5 วัน ไม่มีรอยช้ำแบบน่ากัว มีจางๆ
10 วัน ลอยช้ำไม่มีแ้ล้วค่ะมีตรง ใกล้ๆลูกตา เหมือนคนใส่แว่นนานๆแล้วมันเป็นล่อง ค้ำๆ อ่ะค่ะ
ลองๆดูถ้าทนน้ำแข็ง กับ ความเย็นได้นะ เ
เราชอบเอาน้ำแข็งมาถุกๆที่หน้า ตอนที่อยู่ญี่ปุ่นเห็นพี่สาวบอกว่า จะดีอ่ะแต่จำไม่ได้ว่าช่วยเรืองอะไร
ตอนทำจมูกมา แรกๆก็เอามา ปะคบ มันเย็นมาก แต่เราเคยทำมาก่อนเลยทนได้

ถ้า ทนก้องนำ้แข็งไม่ได้ ก็ เอาผ้าขนหนูลองพื้นก่อนก็น่าจะช่วยได้
3 อาทิตหมอนัดไปแกะ พลาสเตอร์ บริเวณที่มีพลาสเตอร์ปิดอยู่
ก็จะออกช้ำๆหน่อยเพราะเราเอาน้ำแข็งไปวางไม่ได้
แต่ผล Ok เลยไม่ช้ำเหมือนคนอื่น แบบ เคยได้ยินเพือนๆ พี่ๆพูดกันตอนทำว่า

ช้ำยังกะคนโดนสามี ตบตี มา แบบน่ากลัวมาก
ยิ่งพี่สาวทำเสดเห็นว่าแค่บวมไม่ช้ำมากก็ปะคบเย็นไม่เสม่ำเสอม แล้วบินไปญี่ปุ่น
ที่สนามบิน มีแต่คนมองว่าโดนตบตี มาอะไรประมาณนี้เลย
ตอนที่หมอแกะพลาสเตอร์ให้หมอแนะนำว่า
ให้ใช้ผ้าขนหนูปะคบ อุ่้นๆ วางที่เปลือกแต่
แต่เราไม่ได้ทำอ่ะ (ขิเกลียด) และมันไม่ช้ำมากมีแค่รอยนิดเดียวบริเวณพัสเตอร์ที่ปิดไว้
เราก็เป็น...ถ้าไม่ทาแป้งโป๊ะไว้น่ะเห็นชัดมาก..เวลาไปไหนม่แต่คนมาทักว่า"โดนชก"มาหรอเรานี้อายมาก.ใครมียาดีแนะนำด้วยน่ะค่ะ ลืมไปเราเสริมมาจะครบ  3  เดือนแระ
ถ้าทำยังไงไม่หาย ใช้คอนซีลเลอร์ปกปิดดีกว่านะครับ ง่ายด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้