ดู: 17719|ตอบกลับ: 126
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกที่ดีที่สุดคือ จมูกที่รับกับใบหน้า คุณหมอตุ๊กดีไซน์ได้ที่ Dmor clinic (ดีมอร์ คลินิก)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Suntaya เมื่อ 2018-6-14 19:38

สวัสดีคะ ทุกคน ขอเรียนแทนตัวว่า ฝน ละกันนะ
วันนี้ฝนจะมาแชร์ประสบการณ์และความรู้สึกจากการทำศัลยกรรมจมูกที่ ดีมอร์คลินิก
ฝนเชื่อว่าหลายๆคนกำลังมองหาคลินิกที่ดีสำหรับตัวเราเองอยู่ใช่มั้ยคะ ฝนแนะนำที่นี่เลยค่ะ
ดียังไงไปฟังกัน
        โดยส่วนตัวแล้วฝนเป็นคนชอบถ่ายภาพมากเลยค้ะ แต่ใบหน้าไม่อำนวย ไม่เคยจบที่ภาพเดียวเรียกได้ว่า1 ใน 1,000 กันเลยก็ว่าได้
กว่าจะได้มุมที่ใช่ ทำเอาคนรอบข้างเพลียไปเลยค่ะ หลายครั้งต่อหลายครั้งจนเริ่มรู้สึกนอย ก็เลยเริ่มอยากจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ซึ่งจุดที่ทำให้ใบหน้ามีมิติขึ้นก็คิดว่าเป็นจมูกนี่แหละค่ะ เลยเป็นจุดเริ่มต้นในการศึกษาหาข้อมูลในการทำศัลยกรรม
หลังจากที่ตัดสินใจจะทำก็ได้ศึกษาคลินิกศัลยกรรมอยู่พอสมควร ทั้งรีวิว การโฆษณา เข้าไปดูเฟสของคนที่มารีวิว สอบถามคนรอบข้างที่เคยศัลยกรรมจมูก อยู่แบบนี้ประมาณ1-2ปี ก็ยังไม่กล้าตัดสินใจ จนวันนึงได้ไปเจอดีมอร์ในเว็บไซต์หนึ่งแล้วก็มีภาพประกอบซึ่งเป็นทรงที่ชอบ ดูสวยเป็นธรรมชาติไม่โด่งจนเกินไป ฝนเลยไปค้นหาคลินิกในเฟสบุ๊ค พอได้เห็นก็รู้สึกประทับใจมากกว่าเดิม หน้าเพจให้ความรู้ในเรื่องการเสริมจมูกอย่างละเอียด รูปทรงแต่ละคนที่ทำดูรับเข้ากับใบหน้า มีรูปก่อนทำหลังทำให้เปรียบเทียบดูอย่างชัดเจน ดูจากรีวิวแล้วทุกคนต่างพึงพอใจ (โดนใจไปแล้ว1 สเตป )

จากนั้นก็เลยเริ่มสอบถามข้อมูลจากคนรู้จัก รู้จักคลินิกนี้มั้ย? เป็นยังไงบ้าง?
เข้าไปส่องดูให้หน่อยยูว์ว่าคลินิกนี้เป็นยังไง...เนี่ยยบอกเลยค่ะ จะเจ็บตัวทั้งทีต้องเรื่องเยอะสักหน่อย ปรากฏว่าทุกคนโอเค แต่ฝนก็ยังกล้าๆกลัวๆ ก็ได้แต่เข้าไปส่องไปดูทุกวัน ทางเพจก็จะมีรูปอัพเดททุกวัน ส่องอยู่อย่างงั้นหลายเดือน
จนเริ่มมั่นใจเลยตัดสินใจโทรไปสอบถามรายละเอียด ซึ่งได้คุยกับพี่ฝนเลขาคุณหมอตุ๊ก(ชื่อฝนเหมือนกันอีกต่างหาก555)
พี่ฝนให้ข้อมูลละเอียดมากอธิบายขั้นตอนต่างๆในการเสริมให้เราฟังไม่พยายามขายของแต่จะอธิบายให้เราเข้าใจ คือโอเคอ้ะ
ซึ่งทางคลินิกจะมี
- รับประกันสูงสุดถึง 3 ปี
-วางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้ม ลดโอกาสการเคลื่อนของซิลิโคน
-ใช้ซิลิโคนอเมริกา Implant Grade เกรดที่ใช้ในการผ่าตัดทางการแพทย์
-เหลาซิลิโคนเคสต่อเคส เข้ากับใบหน้า เหลาจนกว่าจะสวยโดนใจคุณหมอ ถึงจะปล่อยให้ออกมาพบชาวโลก^^
ฝนก็เลยกลับไปปรึกษาที่บ้านที่บ้านก็โอเคเลยตัดสินใจทำเลยค้ะ ไม่รีรอ
ก็ได้นัดวันที่จะทำและคุยรายละเอียดกันอีกครั้ง พอถึงวันที่ทำตื่นเต้นมากเป็นการศัลยกรรมครั้งแรก ยอมรับว่ากลัวและกังวลมากมือไม้สั่น แต่พี่ฝนและคุณหมอตุ๊กก็คอยพูดคุยอธิบายให้เราเข้าใจ พื้นฐานของเราเป็นแบบไหน จะออกมาได้ประมาณไหน
ซึ่งฝนเองใบหน้าและฐานจมูกจะเอียงไปทางซ้าย(เอ่อจริง! ไม่เคยรู้ไม่เคยสังเกตตัวเองมาก่อน)
แต่คุณหมอตุ๊กก็บอกไม่ต้องกังวลนะคุณหมอจะทำออกมาให้ดีที่สุดจะปรับให้ตรงขึ้นให้สมดุลกับใบหน้ามากที่สุด
แต่ไม่ใช่หน้าไปทางจมูกไปทางแบบนี้ไม่เอา(แอบมีหยอดมุขเล็กน้อย)คุณหมอจะทำเต็มที่ที่สุดนะ
หื้มม!!รู้สึกสบายใจขึ้นจนลืมความกลัวไปเลยค่ะ คุณหมอตุ๊กใจดีมากพูดเพราะ เป็นกันเองยิ้มตลอด หัวเราะแล้วน่ารักมากก
ถึงเวลาขึ้นเขียงเตรียมใจว่าต้องเจ็บแน่ๆ แต่ถึงเวลาจริงๆไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอตุ๊กมือเบามากก คือดีมากค่ะ อุ่นใจจนกล้าหลับเลยคิดว่ายังไงก็ต้องออกมาดูดีแน่ๆ(คือคุณหมอไม่วางยาสลบนะคะ จะใช้การฉีดยาชา)และก่อนจะเย็บแผลคุณหมอก็ปลุกให้ลุกขึ้นนั่งดูว่าชอบมั้ยเป็นยังไง ชอบหวานๆเอาลงอีกได้นะ
คือดีจริงๆค่ะ เหมือนกับที่บอกไม่สวยไม่ปล่อยออกมาพบชาวโลกจริงๆ
ออกจากห้องผ่าตัดพี่ฝนก็ให้ประคบเย็นมาเรื่อยๆ ซึ่งปกติเป็นคนช้ำง่ายช้ำนาน แต่แทบไม่ช้ำเลยค่ะ
ใบหน้ารวมๆแล้วช้ำน้อยมากก ใครเห็นก็ตกใจทำไมช้ำน้อยหายไว(เป็นเพราะคุณหมอมือเบามาก) ทรงที่ได้ก็สวยเป็นธรรมชาติ
หลังจากที่แพร่มมาเยอะไปดูรูปกันเลย

รูปภาพก่อนทำค้ะ

มาถึงคลินิกก็ถ่ายรูปก่อนเลย

พร้อมขึ้นเขียงค่ะ!!

ออกจากห้องผ่าตัดก็ประคบเย็นทันที

13.jpg (109.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 98)

14.jpg (111.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 81)

15.jpg (107 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 85)

16.jpg (99.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 85)

17.jpg (113.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 70)

18.jpg (102.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 81)

19.jpg (96.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 72)

20.jpg (88.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 79)

21.jpg (88.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 75)

22.jpg (113.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 68)

23.jpg (97.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 74)

24.jpg (101.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 73)

25.jpg (99.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 66)

26.jpg (96.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 78)

003659p5bwndw5p1b6qcop.jpg.thumb.jpg (58.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 76)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-14 19:38:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Suntaya เมื่อ 2018-6-14 19:40

คนรอบข้างก็ชมดูสวยเป็นธรรมชาติรับกับใบหน้ามากๆ ดีใจที่ได้ทำที่นี่คุณหมอตุ๊กและพี่ๆ Dmor clinic
ดูแลดีมากโดยเฉพาะพี่ฝนดูแลให้คำแนะนำคอยให้คำปรึกษาเรื่อยมา ไม่ผิดหวังแน่นอนค้ะ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ ใครมีปัญหาสงสัยสอบถามที่คอมเม้นได้เลยนะคะ

:
ดูดีมากเลยค่ะ ต้องจองคิวก่อนไหมคะ
สนใจอยากทำที่นี่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลอยู่คะ
จองคิวนานไหมค่ะ สนใจทำเดือนหน้าค่ะ
สวยมากกกกค่ะ ไม่ทราบว่าทำอะไรบ้างคะ
ค่าใช้จ่ายเป็นยังไงบ้างคะ
มีรายละเอียดเรื่องราคาไหมค่ะ
ดูดีธรรมชาติ สุดยอดคร้า
ทำออกมาแล้วเป็นธรรมชาติมาก ตอนนี้มีสาขาต่างจังหวัดหรือเปล่าคะ
ธรรมชาติ ไม่โป๊ะเลย ตอนนี้มีโปรโมชั่นอะไรไหมคะ เรากับเพื่อนอยากทำบ้างจัง
เคยดูรีวิวคุณหมอมาเยอะอยู่ มีแต่เคสสวยๆทั้งนั้นเลย
เป็นคนถ่ายรูปหามุมยากเหมือนกันค่ะ สนใจมากเลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kartoon567 เมื่อ 2018-7-19 21:12

ช่วงนี้คุณหมอมีคิวไหมคะ อยากจะเข้าไปปรึกษาจัง
คุณหมอฝีมือดีละเอียดมากเลยค่ะ
ใช่น้องฝนที่ live วันนี้ในFacebook ดีมอร์คลินิกหรือเปล่าค่ะ จมูกสวยจริงๆค่ะ
ต้องจองคิวไหมค่ะ จองนานไหมค่ะ
ศึกษาหาข้อมูลอยู่นะคะ ที่นี้น่าสน
งานดี งานเนียนมากค่ะ รับประกันกี่เดือนนะคะ
ที่นี้รับงานแก้ไหมค่ะ
งานละเอียดมากเลย
จมูกเนียนมากค่ะ ดูเข้ากับใบหน้ามากเลย คุณหมอออกแบบให้สุดยอดค่ะ
คุณฝน ทำนานไหมค่ะ
หมอใช้ยาชาหรือยาสลบค่ะ
ว้าว รับประกัน 3 ปี สุดยอดเลยคร้า
กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลยค่ะ สนใจทำที่นี่มากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้