ดู: 24817|ตอบกลับ: 1

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] มหากาพย์ดูดไขมันบรรลือโลกที่ Dream clinic รูปเยอะแบบ Real time

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้ฤกษ์งามยามดี มีโอกาสมารีวิวการดูดไขมันให้ทุกคนได้ฟังกันค่ะ

ต้องบอกก่อนเลยว่านี่เป็นการทำศัลยกรรมใหญ่ครั้งแรกของพี่เลย จริงๆไม่เคยคิดจะทำอะไรมาก่อน แต่พออายุมากขึ้น น้ำหนักก็ยิ่งเพิ่มขึ้น จะควบคุมอาหารอะไรก็ลำบาก พี่เลยตัดสินใจ ผอมด้วยแพทย์ ดูดไขมันเลย พี่หาข้อมูลอยู่นานมากๆค่ะ และไปปรึกษามาหลายคลินิกด้วย แต่สุดท้ายมาติดใจที่ Dream clinic เพราะด้วยประสบการณ์และฝีมือคุณหมอที่อ่านมาและอ่านรีวิว และตรวจสอบรายชื่อคุณหมอจากเว็บศัลยแพทย์ค่ะ มีการันตี ถึงระดับนานาชาติด้วย พี่เลยนัดเข้ามาปรึกษาที่นี่ดู แต่ยังไม่ได้ปักใจทำที่นี่ 100%

รูปพี่ก่อนดูดนะคะ อ้วนมากกกกก ToT

ดูดไขมัน ดรีมคลินิก.jpg

หลังหาข้อมูลเสร็จ พี่นัดหาวันปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ เพราะก่อนทำต้องเข้าไปคุยกับคุณหมอก่อน จริงๆแล้วพี่กังวลอยากดูดทั้งตัวเลย แต่หมอก็แนะนำว่าให้แบ่งดูดเพราะถ้าทำครั้งเดียวจะดูดได้ไม่หมดและเราอาจจะช้อคได้ค่ะ พี่เลยเลือกเอาส่วนที่กังวลที่สุดก่อน การดูดครั้งแรก พี่ตัดสินใจ ดูด ท้อง เอว สะโพก และหลัง ด้วยคำแนะนำที่ละเอียดมากจากคุณหมอ คุยกันอยู่ราวๆครึ่งชั่วโมง

พอคุยเสร็จ พี่ก็ต้องเจาะเลือดเพื่อเชคสุขภาพก่อนทำ เตรียมตัวให้แข็งแรงก่อนถึงวันผ่าตัด ไม่มีความกังวลอะไรแล้วค่ะ หลับสนิทเพราะให้ยานอนหลับ (คุณหมอบอกว่าขั้นตอนนี้สำคัญที่จะทำให้ไขมันออกมาได้เยอะไม่แหว่ง ไม่เบี้ยว ) ตอนทำคิดว่าเล็กลงแน่ๆ แต่ไม่คิดว่าจะลงได้มากขนาดนี้ วันแรกจำอะไรไม่ค่อยได้เพราะมึนยาสลบ แต่หลังจากผ่านไป1เดือน ก็รู้สึกชุดที่เราใส่หลวมลงไปอย่างชัดเจน หน้าท้อง เอว ลดลงเรื่อยๆเลยค่ะ เอวก็คอดลง เล็กลง รู้สึกเอวเป็นเอว อกเป็นอก ก้นเป็นก้น 55555 หลังทำพี่ใส่ชุดกระชับทุกวันนะคะ และมาพบหมอตามนัดตลอด

หลังทำแบบสดๆร้อนๆ ยังยกสองนิ้วได้ สบายมากๆค่ะ

ผลลัพหลังดูดครั้งแรกค่ะ พี่บอกเลยปลื้มมมมมมค่ะ

หลังทำใส่ชุดกระชับตามหมอแนะนำอย่างเคร่งครัดค่ะ

และมาพบหมอตามนัดทุกครั้งค่ะ จะบอกว่าคุณหมอทรงยศตรวจให้เองทุกครั้ง ละเอียดมากๆค่ะ

และแล้วก็ถึงเวลาของการดูดไขมันครั้งที่2ของพี่ ที่รอคอยมานานแสนนาน เมื่อคุณหมออนุมัติ พี่ก็นัดวันทำเลยค่ะ เพราะผลครั้งแรกแฮปปี้ขนาดนี้ รอช้าไม่ได้ค่ะ พี่ขอคิวที่เร็วที่สุด 55555

ครั้งที่ 2 พี่ทำแขนและขาทั้งหมดค่ะ ครั้งนี้รู้สึกชิวมาก ไม่ตื่นเต้นเลย รู้สึกว่าเดี๋ยวตื่นมา เราก็จะผอมและสวยแล้ว และไว้ใจในฝืมือคุณหมอ ทำให้ยิ่งไม่กังวลเลยค่ะ  

และผลที่ออกมาจากการดูดครั้งที่สองก็ไม่ทำให้พี่ผิดหวังค่ะ ชุดต้องเปลี่ยนใหม่หมดยกตู้เลยค่ะ เพราะไซ้สเสื้อผ้าลดลงไปเยอะมาก ไปไหน ก็มีแต่คนทักว่าไปทำอะไรมา ทำไมผอมลงเยอะมากๆ พี่รู้สึกมีความสุข แฮปปี้มากๆ แต่งตัวก็รู้สึกสนุกขึ้น หาไซ้สเสื้อผ้าง่ายขึ้นลองชุดไหน ก็ใส่ได้ แต่งตัวอะไรก็มั่นใจขึ้นมาก

ผลลัพหลังดูดครั้งที่2 ส่วนขา

เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-14 17:11:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาต่อกันที่แขนค่ะ
ดูดไขมันแขน19.jpg ดูดไขมันแขน20.jpg

ไขมันที่ได้ออกมาค่ะ สามถังแบบเน้นๆ ไม่คิดว่าจะออกมาเยอะขนาดนี้ เห็นรูปแล้วพี่ตกใจมากก

ดูดไขมัน ดรีม3.jpg

คิดไม่ผิดจริงๆค่ะ ที่วันนั้นตัดสินใจเลือกดูดไขมันที่ดรีมคลินิก ราคาที่ทำอยู่ที่ 2xx,xxxx ถ้าเทียบกับบินไปทำเกาหลี พี่ว่าขาข้างนึงยังทำไม่ได้เลย แต่ดูดที่ดรีมคลินิกได้ทั้งตัว ผอมเปลี่ยนไซ้ส และยังได้เจอคุณหมอตลอดทุกครั้งด้วย ดูแลติดตามเราตลอด พี่ถือว่าคุ้มมากๆค่ะ

แนะนำใครที่กำลังอยากดูดไขมันนะคะ อยากให้ศึกษาหาข้อมูลให้ดีๆก่อนทำค่ะ เพราะปัญหาสัดส่วนของแต่ละคนไม่เหมือนกัน และราคาทำครั้งนึงก็ไม่ใช่ราคาถูกๆ ถ้าเราเลือกหมอดี มีความชำนาญ จะไม่ทำให้เกิดปัญหาที่เราต้องตามมาแก้ทีหลัง ใครกำลังลังเล ตัดสินใจไม่ได้ อยากให้ดูดรีมคลินิกเป็นอีกตัวเลือกนึง เพราะพี่เองดูมาหลายที่มากๆ แอบไปมัดจำทีีอื่นมาด้วยแต่สุดท้ายก็ยอมทิ้งเงินมัดจำ และตัดสินใจเลือก คุณหมอทรงยศค่ะ ด้วยประสบการณ์ ความเชี่ยวชาญของคุณหมอ ความตรงไปตรงมา และการที่คุณหมอคำนึงถึงควมปลอดภัยของตัวคนไข้ ทำให้ผลลัพธ์ออกมาดีได้อย่างที่ควรจะเป็นมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้