ดู: 835|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิวเติมไขมันไม่จำกัด CC มาจ้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaMainee เมื่อ 2018-6-13 18:20

สวัสดีคร้า เบ็นนะคะ วันนี้เบ็นจะมารีวิวเติมไขมันให้ดู

...เติมไขมันที่ว่าก็คือเติมไขมันที่หน้าคะ โดยใช้ไขมันตัวเองนี่แหละมาเติม

เพราะต้องบอกก่อนว่า เบ็น บางทีทำงานเจอพวกแสงไฟเยอะ บางทีก็ไม่ได้พักเลยหน้าก็จะดูหมองไม่ค่อยสดใส ที่สำคัญไม่ค่อยมั่นใจหน้าผากด้วยมันยังไม่โหนกสวยพอและหน้าก็ตอบๆ อยู่

ก็เลยเริ่มหาๆข้อมูล เห็นว่าเติมไขมันช่วยให้หน้าผากกลมสวยได้ นอกจากนี้ยังช่วยทำให้ผิวเราเด็กเด้งขึ้นอีกตะหาก จนได้มาเห็นเพื่อนมาทำที่ อทิตาคลินิก แล้วสวยดี เบ็นก็เลยตัดสินใจมาทำที่นี่บ้างคะ
อันนี้เป็นภาพก่อนทำนะคะ

วันหยุดเบ็นก็เลยแวะเข้ามาที่ อทิตาคลินิก สาขาปิ่นเกล้า อยู่ที่คลินิกละคะ...พร้อม !!

แพคเกจที่เบ็นเลือกทำก็จะเป็นฉีดเติมไขมันทั่วหน้าไม่จำกัด CC มีโปร แถมโบท็อกซ์ให้ด้วย 50 ยูคะ

ก่อนที่เบ็นจะเริ่มทำก็ได้ปรึกษากับคุณหมอก่อนนะคะ ว่าเราอยากจะเติมไขมันบริเวณไหนบ้าง
เบ็นจะเล่าแบบคร่าวๆนะคะ
อย่างที่เบ็นบอกอ่ะค่ะ ว่าการเติมไขมัน จะเป็นการเอาไขมันของเรานี่แหละ คุณหมอก็จะ
เลือกใช้ไขมันจากต้นขาด้านในเพราะจะได้ไขมันปริมาณมากและเป็นเซลล์ไขมันที่ดีคะ

เริ่มแรกคุณหมอก็จะฉีดยาชาบริเวณที่จะดูดไขมัน ก็ยอมรับนะคะว่ามีเจ็บจี๊ดๆ แต่ไม่มากคะ เพราะคุณหมอมือเบา ระหว่างขั้นตอนที่ดูดไขมันเบ็นไม่รู้สึกเจ็บอะไรแล้วคะ ก็นอนชิวๆไปเลย พอหลังจากที่ดูดไขมันออกมาเสร็จ ก็ถึงขั้นตอน นำไขมันที่ดูดเสร็จแล้วไปปั่นแล้วก็เลือกไขมันที่ดีที่สุดมาใช้คะ ทีนี้ก็ถึงไฮไลท์ละ ตอนจะเติมไขมัน
คุณหมอก็จะฉีดยาชาบนใบหน้าให้ก่อนเริ่มทำคะจากนั้นพอเราเริ่มชาแล้วคุณหมอก็จะเริ่มฉีดไขมันเข้าที่ใบหน้าเราตามบริเวณที่ได้คุยกับคุณหมอไว้ ตอนทำไม่เจ็บแล้วนะคะ เป็นอันเรียบร้อยคะ เบ็นเลือกเติม หน้าผาก ขมับ ใต้ตา แก้มส้ม แก้มตอบ ร่องแก้มคะ

อันนี้ ภาพก่อน-ทำหลังทำทันทีคะ แฮปปี้มาก ไม่มีรอยเขียวช้ำเลย

จากนั้นก็กลับไปดูแลต่อที่บ้านคะ หลังทำเบ็นก็พยายามหลีกเลี่ยงการนวดดบริเวณที่เติมไขมันมา เพราะรักษาไขมัน ให้สวย ปังง !!

ลองปล่อยผมแต่งหน้าจัดเต็มซะหน่อย

ดีต่อใจมากเลยคะ รู้สึกหน้าเราดูมีมิติมากขึ้น และผิวหน้าก็ใสขึ้นด้วยคะ

ที่เบ็นเลือกเติมไขมันเพราะรู้สึกว่าการเติมไขมันไม่อันตราย ไม่ได้มีสารแปลกปลอม และไม่ได้น่ากลัวอย่างที่หลายๆคนคิดคะ

ตอนนี้เบ็นทำมาปีนิดๆแล้วคะ รู้สึกว่าไขมันยังติดดีอยู่ ผลลัพธ์ที่ได้โดยส่วนตัวชอบมาก ก็เลยมารีวิวให้เพื่อนๆดูคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้