ดู: 2600|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Reviewเสริมจมูก+ไอเฟลทิป แก้จมูกไร้มิติ ให้ปัง ปัง ปัง

[คัดลอกลิงก์]

เฮนโหลวววทุกคน สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้ามาจ้า ใครกำลังกล้าๆ กลัวๆ กับเรื่องศัลยกรรม โดยเฉพาะการเสริมจมูก+ไอเฟลทิป ต้องอ่านเลยนะ เพราะวันนี้เราจะมารีวิวจมูกของเราแบบหมดเปลือก พร้อมกับเปิดวาร์ปหมอ 5555 (ก็เล่นถามกันไม่เว้นแต่ละวัน ทำรีวิวให้รู้แล้วรู้รอดไปโลด!) จากที่เมื่อก่อนเรามีปัญหา สันจมูกเอียงไปทางด้านซ้ายเยอะ จะถ่ายรูปแต่ละที ต้องเอียงหามุมหนักมาก! เพราะหน้าดูขาดๆ เกินๆ ไม่มีมิติเอาซะเลย แต่พอหลังทำจมูกเสร็จ และทุกอย่างเข้าที่เรียบร้อยนะ คือบั่บบ! น้ำตาจะไหล ไม่มีคำไหนจะนิยามให้ตัวเองนอกจาก “โค-ตะ-ระ มั่นใจ”

- - ก่ อ น ทำ - -

เราติดตามพวกเพจศัลยกรรมเยอะมาก แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจทำจมูกที่ Amed Clinic เพราะฟินกับรีวิวจมูกสวยๆ ทั้งจมูกบาร์บี้ จมูกสโลฟ จมูกปลายหยดน้ำ จมูกปลายพุ่ง จมูกปลายเชิ่ด บลาบลา คือหมอทำได้หมด แต่ที่สำคัญคือเค้าจะดูจากใบหน้า หรือโหง้วเฮ้งเราเป็นหลัก ถ้าไม่เหมาะสมกัน หมอก็ไม่ทำให้อยู่ดี (ดีตรงนี้อะ หมอตรงๆ ดี หลายรีวิวก็บอกไว้) จัดการนัดแนะวันเวลา ที่จะเข้าไปปรึกษาคุณหมออย่างไว มาดามก็ตอบแชทในแฟนเพจ Amed Clinic Official เร็วมาก แถมคุยสนุกอีกต่างหาก เลิฟเลิฟนะค๊ามาดาม >3<

สรุปว่าเราเสริมจมูก+ไอเฟลทิปรองปลายจมูกนะคะ (เผื่อใครยังไม่รู้) ไอเฟลทิปมันคือเนื้อเยื่อเทียมค่ะ จะช่วยป้องกันจมูกทะลุได้ คุณสมบัติเหมือนกับใช้กระดูกอ่อนหลังหู หรือกระดูกก้นกบรองปลายจมูกเลย พอมีเจ้านี่ขึ้นมาก็ไม่ต้องเจ็บตัวกันหลายที่ไง กราบบบ..วงการศัลยกรรมจมูก ตัดภาพมาตอนขึ้นเขียง!! มันจะก็สั่นหน่อยๆ เจ็บตอนฉีดยาชา แค่นั้นแหละ! หลังจากนั้นคือชิว ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ กลับบ้านมาก็มีบวม+ช้ำหนักอยู่แค่ประมาณ 3 วัน จากนั้นก็ดีวันดีคืน พี่ๆ พนักงานก็คอยทักแชทมาพูดคุยถามไถ่อาการตลอด จากวันนั้น (17 มกรา 61) จนถึงวันนี้ จมูกเราจะเปลี่ยนไปมากแค่ไหน เดี๋ยวลองไปดูกันเลย แล้วถ้าใครสนใจหรือมีคำถามตรงไหน ก็คอมเม้นไว้ได้น้า เดี๋ยวมาตอบจ้า

--ปั จ จุ บั น 4 เ ดื อ น- -

แสดงความคิดเห็น

เจ้าของโพสต์เท่ห์จัง จมูกก็น่ารักเข้ากับรูปหน้าเลยค่ะ^_^  โพสต์ 2018-6-14 12:36
คนนี้... เห็นคุ้นๆว่าเหมือนจะเป็นช่างซ่อมรถด้วยถ้าจำไม่ผิด
มาทางนี้ถือว่าโอเคเลย จมูกดูโอเครับกับหน้า สามผ่านจ๊ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-25 12:55:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค้าาาาาา
อาการข้างเคียงมีมั้ย ประมานว่า บวม ช้ำ หายนาน หรือมีอาการอะไรไหมมม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-2 17:52:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บวมนิดหน่อยช่วง1-3วันแรกค่ะ จากนั้นคือดีขึ้นเร็วมาก คุณหมอมือเบาจริงๆ
ตะมุตะมิเข้ากับหน้าดีจัง หมดไปเท่าไหร่คะเนี่ย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-9 10:02:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาก็หมื่นต้นๆค่ะ ไม่แรงมาก
หน้าดูมีมิติขึ้นมาเลยนะคะเนี่ย พี่ก็แอบสงสัยอยู่ว่าหนูไปทำอะไรกับหน้ามารึป่าว(ติดตามigน้องมาสักพัก) อ้อ..ที่แท้หมอเดียวกัน5555 ขำๆนะคะ ทำแล้วสวยขึ้น มั่นใจขึ้น ก็ไม่ต้องแคร์ว่าใครจะมาเม้าท์มอยอะไรหรอกเนอะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-13 09:34:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆที่ติดตามหนูนะคะ
เนียนธรรมชาติมากเลยอ่า หมอเดียวกันเลย อิอิ
เด็กๆสมัยนี้ดีจัง ขยันทำมาหากิน มีตังทำสวยกันไว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-23 12:32:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แทบไม่มีใครรู้เลยค่ะว่าทำจมูกมา โด่งธรรมชาติกำลังดี คุณหมอเก่งจริงๆ แม่หนูยังชมเลย จากที่ตอนแรกไม่อยากไม่ทำ กลัวไม่สวย555
ตอนนี้ยุบลงอีกไหมค่ะ หรือเข้าที่ตั้งแต่ช่วง3-4เดือน แล้วก็ทรงประมาณนั้นอยู่ตัวเลย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-1 11:43:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รัดแกนอยู่ตัวตั้งแต่ช่วง3เดือน ไม่ยุบลงอีกแล้วค่า
อันนี้เป็นภาพล่าสุดค่ะ

123.jpg (185.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ทำที่เดียวกันเลย
กำลังดีเลยค่ะ ดูไม่ออกว่าเสริมมา
อ่าว น้องสมายด์เสริมจมูกด้วยหรอคะเนี่ย เพิ่งรู้
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-14 09:34:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนูไม่ได้ทำค่ะ หมอทำให้ 5555 ล้อเล่นนะคะ
ไอ๊ย๊ะ! สวยแล้วยังตลกอีก
แบบนี้ก็เป็นธรรมชาติดีน๊า ดูไม่โป๊ะ
สโลปประมาณนี้กำลังดี แลดูหน้าไม่แข็ง
อ๊ออย ดี๊ดี สมัยเจ้อายุเท่าหนูนะ น่าจะยังเล่นขายของอยู่เลย
เนื้อน้อยหรอคะ ได้ทรงธรรมชาติมาเลย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-9-4 09:46:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sunmarr ตอบกลับเมื่อ 2018-8-30 10:34
เนื้อน้อยหรอคะ ได้ทรงธรรมชาติมาเลย

ใช่ค่ะ ก่อนทำดึงเนื้อขึ้นได้น้อยมากๆ คุณหมอก็เลยทำให้โด่งไม่ได้
เห็นแวบๆ เหมือนน้องสมายด์ฉีดผิวที่เอเมดด้วยมั้ยอ่า ขาวขึ้นมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้