ดู: 2353|ตอบกลับ: 1

[ปลูกผม] รีวิวปลูกผมถาวร เกือบ 3,000 กราฟ แต่จ่ายแค่หลักหมื่น!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาเล่าเรื่องที่ผมไปปลูกผม FUT เกือบ 3,000 กราฟ ที่มาสเตอร์พีซคลินิก ปัจจุบันผมอายุ 35 ปี ก่อนหน้านี้ผมไปปรึกษาเรื่องผมมาเมื่อ 1/8/60 ได้ปลูกวันที่ 23/8/60 จนถึงวันนี้ก็เกือบ 1 ปีแล้วครับที่ได้ปลูกผมกับหมอปู วิชุดา

แต่ก่อนผมมีปัญหาผมบาง อยู่ในระดับค่อนข้างมาก จำนวนกราฟที่ต้องปลูกเลยมากตามไปด้วย หลังจากให้หมอปู วิชุดา ประเมินได้ว่า ผมต้องปลูกผม 2,630 กราฟ เป็นแบบ FUT

วันที่ปลูกผม หมอจะวาดในจุดที่ต้องปลูก และจุดที่จะผ่าตัดนำกราฟผมออกมา (ตามรูป)

ผมใช้เวลาปลูกผมประมาณ 6-7 ชั่วโมง มีหลับๆตื่นๆบ้าง ตลอดการปลูกผม หมอปู วิชุดา บอกขั้นตอนต่างๆให้ผมเข้าใจไปด้วย หลังทำก็แนะนำการดูแลแผล ข้อควรระวังต่างๆอย่างละเอียดมากครับ ผมจำได้บ้างไม่ได้บ้าง (เพราะผ่านมานานแล้ว) แต่ที่หลักๆคือ ช่วงแรกห้ามแกะเกาผมเด็ดขาด และเวลานอนให้นอนคว่ำประมาณ1-2สัปดาห์แรกหลังปลูก

หลังปลูกผม 1 วัน มาสระผมและเช็คความเรียบร้อยของแผลที่คลินิก

7วัน เริ่มตกสะเก็ด และแผลด้านหลังเริ่มแห้งดีแล้วครับ

หมอปู วิชุดา เย็บแผลสวยและเนียนดีมากครับ

4 เดือน ผมด้านหน้าที่เคยล้าน ตอนนี้ขึ้นดกดี ส่วนแผลด้านหลังก็เริ่มจางลง แต่ผมไม่ได้กังวลอะไรในเมื่อผมขึ้นปิดหมดแล้ว และเป็นธรรมชาติมากครับ

ทั้งผมด้านหน้า และตรงกลางศีรษะขึ้นดีมาก ต่างกับก่อนทำมากครับ

สรุป หลังปลูกผม FUT กับหมอปู วิชุดา ส่วนตัวผมชอบทั้งตอนทำ (ที่ไม่เจ็บ) การบริการหลังทำ (มีให้มาติดตามผลกับคุณหมออยู่บ่อยๆ) ทำให้รู้สึกสบายใจในการดูแลของที่นี่ ส่วนที่3ที่ผมชอบมากๆคือ ผลลัพธ์ เห็นถึงความแตกต่างมากครับ ส่วนราคาตอนที่ผมจ่ายเป็นราคาเหมาอยู่ที่ 79,000 บาท ถือว่าราคาถูกกว่าที่อื่นมากครับ แต่ตอนนี้เห็นว่าราคาขึ้นเป็น 89,000 แล้ว ผมโชคดีมากที่ตัดสินใจทำตั้งแต่ตอนนั้น คุ้มมากครับ

ก่อนจบรีวิววันนี้ผมทำภาพเปรียบเทียบมาให้ดูกัน สำหรับเพื่อนๆที่กำลังสนใจอยากปลูกผมอยู่ ผมว่าที่นี่ช่วยได้จริงๆครับ ผมพิสูจน์แล้ว

รูปมุมตรงครับ

และรูปจากมุมบน

โพสต์ 2019-1-2 23:38:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้คนไปปลูกผมที่มาสเตอร์พีซกันเยอะเลยนะคะ อาจเป็นเพราะหมอที่นี่ฝีมือการปลูกผมเป็นที่ยอมรับของคนทั่วไป แบบบอกปากต่อปาก เราเองก็ฌป็นหนึ่งในลูกค้าของที่นี่ เลยอยากแนะนำว่าอย่าไปเสียเวลาทำตามวิธีในเน็ต จ่ายเงินปลูกผม รับรองผมขึ้นชัวร์แถมที่นี่ราคาไม่แพงดีด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้