ดู: 1823|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] หน้าเรียวสวย จมูกโด่งเป๊ะ ไม่ต้องเอะใจ“เลอลักษณ์”จัดการให้ค่าาาา

[คัดลอกลิงก์]

หลังทำ

วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์การเสริมคางและจมูก เพื่อปรับเปลี่ยนรูปหน้าให้ดูสวยขึ้นเนื่องจากเราเป็นคนที่ไม่มีความมั่นใจเลยค่ะในรูปหน้าของตัวเราเอง ภาพที่เห็นด้านบนเป็นภาพที่สวยใช่ไหมค่ะ เพราเราทำมาแล้วค่ะ ถามว่าทำอะไรที่ไหนยังไง มาจะเล่าให้ฟังเราเสริมจมูกและเสริมคางพร้อมกันเลยค่ะ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ  กับคุณหมอวรรณาค่ะ ตอนนี้เลยมั่นใจมากๆค่ะ กับใบหน้าของตัวเองเวลาเราถ่ายรูปออกมานั้นมันดูสวยมากๆเลยค่ะ หน้าดูเรียวขึ้น เพราได้คางที่เป็นธรรมชาติสวยและได้จมูกสวยเพราะ

ก่อนทำ

เขิลจังค่ะ อิอิภาพก่อนทำเราเป็นไงค่ะมาไกลเว่อร์ อิอิก็เราเป็นคนที่ขาดความมั่นใจแบบสุดเลยแหละค่ะ หน้าเราดูกลมมากๆค่ะ เพราะเป็นคนคางสั้นค่ะ  หน้าเลยดูไม่มีมิติค่ะ เราเห็นเพื่อนๆไปเสริมคางมาแล้วหน้าดูเรียวสวยดูมิติเลยอยากเสริมบ้างค่ะ แต่มันก็ช่วยได้เยอะจริงๆนะค่ะ  ส่วนการเสริมจมูกนั้นมันเกิดจากการที่เรามีโครงจมูกเดิมอยู่แล้วบ้างแต่ตรงดั้งจมูกเราไม่ค่อยสวยค่ะ มันดูหักไปเลยค่ะ ไม่สวยเลยจ้า  เราเลยอยากทำให้รูปทรงจมูกเราดูสวยค่ะ

ก่อนทำ

เราก็เข้ามาปรึกษาคุณหมอที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เพื่อทำการศัลยกรรมใบหน้าค่ะ อยากสวยก้ต้องพึ่งศัลยกรรมค่ะ เริ่มต้นจากทรงจมูกกันก่อนเลยค่ะ เราเลือกเป็นทรง Idol Nose ค่ะ เพื่อเพิ่มความโด่งสวยของจมูกค่ะต้องทรงนี้เลยค่ะ ส่วนการเสริมคาง ก็คุณหมอวรรณาค่ะ หลังจากที่เราคุยเสร็จก้ขึ้นห้องผ่าตัดค่ะ สวยๆๆ อิ อิ ก็ไม่ได้กลัวน่ะค่ะ เพราะที่นี้เค้าใช้ยานอนหลับค่ะ ตื่นมาก็มีจมูกและคางพร้อมค่ะ

หลังจากที่เราเสริมไปใช้ไหมค่ะก็ต้องดูแลตัวเองค่ะ ในส่วนของอาการบวมก็เป็นปกติค่ะ ของการเสริมจมูกค่ะ และคางค่ะ ช่วงนี้ก้ประคบเย็นค่ะ

ช่วง 3 วันแรกก็ยังคงมีพลาสเตอร์แปะอยู่ค่ะ ยังไม่เห็นทรงจมูกชัดมากนัก ตื่นเต้นมากๆน่าสำหรับเราการทำศัลยกรรม2อย่างพร้อมกันแบบนี้หน้าเราต้องเปลี่ยนไปเยอะมมากๆๆ ค่ะ

ผ่านมา 6 วันแล้วค่ะ กับการทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เห็นทรงจมูกแล้วค่ะ ส่วนตัวชอบนะค่ะ แต่ต้องรอการยุบบวมและรัดแกนจมูกอีกค่ะ ประมาณ1-3 เดือนค่ะ  อิอิ อดใจรออีกหน่อยคค่ะ

ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ อิอิตอนนี้แต่งหน้าสวยได้แล้วค่ะ เพื่อนๆถึงกับจำหน้าไม่ได้เลยค่ะ กับทรงจมูกเราทรงนี้ อิอิ และการเสริมคางเพื่อปรับรูปหน้าให้ดูมีมิติมากขึ้นค่ะ  มีแต่คนทักว่าสวยขึ้นโดยเฉพาะเพื่อนๆค่ะ ที่เห็นเรามาตั้งแต่แรก บอกว่าคิดถูกแล้วค่ะทื่ทำศัลยกรรมอิอิ เราว่าการเปลี่ยนแปลงของเราครั้งนี้มันดีน่ะ คาวมสวยมันไม่เข้าใครออกใครจริงๆๆอยู่ที่ลงทุนค่ะ  อิอิ

สวยมากอ่าาา
สวยเป๊ะมากกก
สวยมากเลยค่ะ เวลาแต่งหน้าหน้าคมสวยมาก
สวยมากเว่อร์ หน้าคมๆ
แต่งหน้าแล้วสวยคมมากค่ะ
หืมสวยอ่า แต่งหน้าแล้วหน้าคมเลย
หืมมม คนละคนเลย
สวยมากเลยครับ
สวยคมมากค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saymanee เมื่อ 2018-11-17 11:21

สวยคมมากเลยค่ะ
คมขึ้นสวยครับ
สวยหวานมากเลย
สวยคมมากค่ะ
สวยคมเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ หน้าคม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้