ดู: 2749|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] (รีวิวก่อนและหลังทำ)เสริมจมูกที่ Dmor clinic สวยธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khunfang เมื่อ 2018-5-18 10:58

สวัสดีเพื่อนๆทุกคน เราชื่อฟาง นะค้า

วันนี้จะมาเล่าความรู้สึก ก่อนและหลังเสริมจมูกที่ Dmor clinic (ดีมอร์ คลินิก)

พร้อมทั้งมีรีวิวมาฝากเพื่อนๆด้วยค่า

ก่อนอื่นนำรูปหลังทำมาให้ชมก่อนค่า

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่า กว่าจะตัดสินใจทำจมูกศึกษา หาข้อมูลนานใช้เวลาเกือบ 3 ปี เลยค่ะ

หาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต หารีวิวของคลินิกต่างๆ ก็ยังไม่เจอที่ถูกใจซักที บวกกับปีที่ผ่านมาย้ายมาอยู่ซอยเดียวกับที่ตั้งของ ดีมอร์ คลินิก

จึงเข้าไปหาข้อมูล รีวิวต่างๆจากหน้าเฟสบุ๊คเพจ ดีมอร์ คลินิก เห็นรีวิวต่างๆและการเสริมจมูกแบบเทคนิคพิเศษที่คุณหมอที่เน้นปลอดภัย

เทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื้อหุ้มกระดูกซึ่งเป็นวิธี ที่ช่วยล๊อค ซิลิโคนไม่ให้เกิดการเบี้ยวหรือเอียง และใช้ซิลิโคน เป็น Implant grade จาก

อเมริกา อีกด้วย จึงทำให้เราสนใจมาก จึงตัดสินใจเข้าไปปรึกษาพี่ๆ เลขาของคุณหมอ พี่ๆให้คำปรึกษาดีมาก

ตกลงนัดคิว กับคุณหมอ ที่เป็นทีมแพทย์ ของ ดีมอร์ คลินิก คุณหมอก็น่ารักให้คำปรึกษาพร้อมทั้งดูว่าเนื้อจมูกเราควรเสริมได้แค่ไหน

ไม่ต้องฝืนเนื้อเพราะ ระยะยาวมันจะอยู่ได้นานไม่ทะลุ ปลอดภัยไม่ต้องไปแก้ๆบ่อยๆอีกด้วยเน้นสวยปลอดภัยดูเป็นธรรมชาติค่ะ

และแล้ววันที่ตื่นเต้นก็มาถึง ตื่นเต้นและพร้อมมากค่ะ คุณหมอใช้วิธีฉีดยาชา อันดับแรกคุณจะฉีดยาบล๊อคเส้นประสาทบนหน้าเราก่อนจึง

ค่อยๆ ฉีดยาชาแต่ละจุด การบล็อกเส้นประสาทจะทำให้เรารู้สึกเจ็บน้อยกว่า ตอนฉีดยาชาแต่ละจุดค่ะ อันนี้ดีมากเพราะแทบไม่รู้สึกเจ็บ

เลยคือเจ็บน้อยมาก พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์ คุณหมอก็เริ่มการผ่าตัด ตะไปปุ่มกระดูก (คือการตะไปฮัมพ์) ไม่รู้สึกเจ็บแล้วตอนนี้ คุณหมอก็น่า

รักมากค่ะผ่าตัดไปก็ร้องเพลงให้ฟังไปด้วย คือชิวมาก บรรยากาศก็เต็มไปด้วยความผ่อนคลาย การเหลาซิลิโคนของคุณหมอ คือเคส by

เคส เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวเลยว่าจะไม่สวยเพราะคุณหมอเหลาเพื่อให้เข้ากับใบหน้าของเรารับกับใบหน้าเราจริงๆ สวยแน่นอนค่ะ ตอน

ใกล้เย็บแผลคุณหมอก็ให้เราลุกขึ้นมาส่องกระจกเพื่อดูว่าเราชอบทรงจมูกไหม ก่อนจะเย็บแผลอีกด้วย บอกเลยว่าเราชอบมากค่ะถูกใจสุดๆ

พูดมาเยอะแล้ว มาดูรีวิวตั้งแต่วันแรก และรูปก่อนเสริมและหลังเสริมจมูกกันเลยค่า

รูปก่อนเสริมจมูกนะคะ

1

2

3

หลังเสริมจมูก

หลังเสริมได้ 1 วัน

หลังเสริมได้ 3 วัน
จะบวมช้ำเยอะสุดๆเลยค่ะ

หลังเสริมได้ 6 วัน ก็เอาเทปออกแล้วเพราะทนกับหน้ามันเยิ้มๆ ไม่ไหวจริงๆค่ะ 555
ยังบวมอยู่และรอยช้ำเริ่มหายแล้ว

2

หลังเสริม 8 วัน
เริ่มดีขึ้นมากแล้วค่ะ

หลังเสริมได้ 17 วันค่ะ

และ ครบ 1 เดือนค่า ปัจจุบันเลย

1

2

3

4

จบการรีวิวค่า ทั้งนี้ทั้งนั้นจะสวยทุกมุมจริงๆ ต้องรอ 3-6 เดือนค่า
ขอบคุณ ทุกคนที่เข้ามาอ่านนะค้า

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้จมูก เข้า 3 เดือนแล้ว อยากอัพเดตมากเลยค่ะ แต่ลงรูปเพิ่มเติมไม่เป็น เดี๊ยวจะพยายามหาทางอยู่นะคะ ใครพอจะทราบ แนะนำได้นะคะ   โพสต์ 2018-6-21 11:28
คุณฟางทำจมูกมาดูดีเลยนะคะ รอมาอัพเดทเรื่อยๆ นะคะ
สวยจังเลยค่ะ
ราคาเท่าไรคับ
ชอบทรงจมูกมากๆเลยค่ะ
ใช้ซิลิโคนของอะไรหรือคะ
ว้าว จมูกธรรมชาติสุดๆ บวมนานไหมค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-21 11:25:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
peeye ตอบกลับเมื่อ 2018-6-9 14:40
ชอบทรงจมูกมากๆเลยค่ะ
ใช้ซิลิโคนของอะไรหรือคะ

ใช้ซิลิโคน เป็น Implant grade จาก

อเมริกา ค่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-21 11:25:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
longdee ตอบกลับเมื่อ 2018-6-6 21:04
ราคาเท่าไรคับ

ประมาน 28000 ค่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-6-21 11:26:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
peeye ตอบกลับเมื่อ 2018-6-13 17:36
ว้าว จมูกธรรมชาติสุดๆ บวมนานไหมค่ะ

ประมาณ 2 อาทิตก้เริ่มหายบวมแล้วค่า
คนนี้สวยมากๆเลยค่ะ อ่านรีวิวเเล้วอยากเข้าไปทำจังเลยย

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2018-7-22 20:19
ของคุณค่า  โพสต์ 2018-7-22 20:19
ใช้กระดูกอ่อนหลังหูหรือป่าวค่ะ

เค้าไม่ได้ใช้กระดูกหลังหูค่า ^^  โพสต์ 2018-7-22 20:20
คุณหมอใช้ยาชาหรือใช้ยาสลบคะ

คุณหมอฉีดยาชานะค้า ไม่มียาสลบค่า แต่ก่อนฉีดยาชา คุณหมอจะบล๊คเส้นประสาทบนหน้าเพื่อตอนฉีดยาชาจะทำให้เจ็บน้อยลงค่ะ  โพสต์ 2018-7-22 20:21
สวยมากค่าาาา มีชื่อทรงไหมค่ะ

ไม่มีชื่อทรงนะค้า แต่คุณหมอจะประเมินและทำให้เข้ากับรูปหน้าแต่ละคน รับรองว่าออกมาสวย ดูธรรมชาติสุดๆค่ะ  โพสต์ 2018-7-22 20:22
ชอบการรับประกันที่นี่มาก นานถึง3ปีอ่ะ เเล้วทำมาสวยๆทั้งนั้นเลย ชอบนะคะ
ชอบทรงมากค่ะ เห้นเเล้วอยากบินกลับไปทำเลย

รับประกันความสวยและปลอดภัยค่ะ อิอิ  โพสต์ 2018-8-6 10:36
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-6 10:36:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
duongkamon ตอบกลับเมื่อ 2018-7-24 15:08
ชอบการรับประกันที่นี่มาก นานถึง3ปีอ่ะ เเล้วทำมาสวยๆทั้งนั้นเลย ชอบนะคะ

ขอบคุณค่า
จมูกพุ่งมากค่ะ เข้ากับหน้าดีค่ะ ดูคมขึ้น
จองคิวนานไหมคะ คลินิกอยู่ตรงไหนคะ
มีเเบบผ่อนจ่ายไหมค่ะ
คุณหมอใช้ซิลิโคนอะไรคะ
หูยยยยยยยยย น่ารักโคตรเลย
สวยจังค่ะ อยากได้แบบนี้ต้องบอกหมอว่าทรงอะไรคะ
สวยมากอ่ะ อยากเข้าไปปรึกษา
ทรงสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้