ดู: 5070|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ## ประสบการณ์ศัลยกรรมจมูก กับคุณหมอนพรัตน์## ไม่เข้ามาดูแล้วจะพลาดมาก!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sandyytm เมื่อ 2018-5-12 23:21

สวัสดีค่ะทุกคนกระทู้ใหม่กระทู้แรกของเค้าเองงง เราชื่อแซนด์นะคะ จริงๆอยากจะทำรีวิวศัลยกรรมจมูกมานานมากๆแล้ว แต่ไม่ได้ทำ
เลยเพราะเอา จริงๆก็คือ ขี้เกียจค่ะ 5555 แต่ไหนๆก็ว่างแล้ว อีกอย่างคือมีแต่คนถามมาเยอะมากๆๆๆๆ ว่านี่จมูกธรรมชาติใช่ไหม...คือมัน
ธรรมชาติมากจริงๆ แทบจะทุกคนที่เจอ แม้แต่ พี่ๆเจ้าหน้าที่ที่แซนด์ไปทำทรีทเม้นหน้าด้วย ยังดูไม่ออกเลย555. เราเลยอยากจะมาแชร์
ประสบการณ์ของเรา ให้คนที่อยากจะทำได้อ่านจากประสบการณ์จริงๆ ไม่ใช่หน้าม้า มาเขียนรีวิว
เหตุผลที่ตัดสินใจว่าจะทำจมูก มีอยู่เหตุผลเดียวเลยค่ะ คืออยากสวย อยากดูดี แซนด์ทำจมูกตั้งแต่ตอนอายุ 18 ย้อนกลับไปประมาณกลางปี 2014 คือพอจบม.ปลาย ได้มหาลัยปุ้ป ตรงดิ่งไปทำเลยค่ะ รีบร้อนมากกก จำได้เลยว่าตอนนั้นคือ ชั้นจะได้เป็นเฟรชชี่ มันต้องปัง มันต้องเริ่ดดดด!! ตอนแรกก็หารีวิวเหมือนทุกคนเนี่ยแหละค่ะ นั่งหาอยู่แค่วันเดียวจริงๆ จนไปเจอบล็อกรีวิวศัลยกรรมจมูกของพี่ออน คือตอนนั้นพี่เค้าดังมากกๆๆๆ ตอนนี้ก็ดังในแวดวงบิวตี้บลอกเก้อ555 เราเลยรู้มาว่า พี่เค้าไปทำกับคุณหมอนพรัตน์ ไม่รีรอเลยค่ะ รีบ
เสิชดูเลยว่าฝีมือคุณหมอเป็นยังไง พอดูแล้วคือ ทุกคนที่ทำ จมูกนี่สวยจริง คือธรรมชาติมากและไม่มีเคสที่พังเลยอ่ะ เรารีบบอกแม่ตอนนั้น
เลยค่ะ ว่าโอเคตัดสินใจแล้ว ว่าจะทำกับคุณหมอท่านนี้ คนรอบข้างชอคไปเลยค่ะ 555 เพราะเราตัดสินใจไวมาก มันไม่มีเหตุผลอื่นเลยอ่ะที่
ต้องทำให้เราไปหารีวิวของคุณหมอท่านอื่น ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน เวลาเพื่อนถามว่าทำไมถึงทำกับคุณหมอท่านนี้ เราก็อธิบายไม่ถูกเหมือน
กันค่ะ บอกกับคนอื่นเหมือนที่เรากำลังเขียนรีวิวเนี่ยแหละ 555. หลังจากนั้น เราก็นัดวันเวลา เข้าไปคุยกับคุณหมอ ปรึกษาว่าเราควรทำ
แบบไหน จมูกเรามีปัญหาอะไรบ้าง เลือกทรงที่เราอยากทำ พอคุยเสร็จแล้วเดินออกจากห้องมา เรายิ่งประทับใจนะ คือคุณหมอวิเคราะห์
ปัญหาของจมูกเราจริงๆ ไม่ทำจมูกตามใจคนไข้ คือเอาง่ายๆ ไม่เน้นขายของเลยค่ะ ปลื้มมจากใจจริงๆ.  
การทำศัลยกรรมจมูกของเรา คือ มี ตัดปีกจมูก แล้วก็เสริมจมูกโดยใช้กระดูกหลังใบหู เพื่อป้องกันจมูกทะลุ แล้วก็ช่วงปลายจมูกจะดู
กลมมน ไม่แหลมไม่ย้อย เหมือนแม่มดค่ะ. พอทำออกมาแล้วเราชอบมากจริงๆ ผ่านไป 4ปี จมูกของเราไม่เคยมีปัญหาเลยสักครั้ง ทรงจมูก
ยังเหมือนเดิมธรรมชาติมาก ไม่เบี้ยว เนื้อไม่รัดแกนจมูกจนเป็นแท่ง. เราแนะนำทุกคนบอกทุกคนที่มาทำ ว่าให้ไปทำกับคุณหมอเถอะ มัน
คุ้มมากจริงๆ จนล่าสุด เมื่อวันศุกร์ที่ 12/5/2561 เรารีบพาน้องสาวแท้ๆของเราไปทำจมูกกับคนหมอเองเลย 5555.       

รูป ก่อนทำ และ หลังทำการศัลยกรรมจมูกของเรา เราจะโพสต์รูปการเปลี่ยนแปลงตั้งแต่แรกจนถึงรูปสุดท้าย คือ รูปปัจจุบันของเรานั้นแหละค่าาา

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูนะคะ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมยังไง ทักมาถามได้เลยน้าาา หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่ตั้งใจอยากจะศัลยกรรมจมูก ทำเถอะค่ะ ถ้าไม่ดีเราคงไม่กล้าแนะนำ555.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้