ดู: 1763|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาแล้วพังแก้ใหม่กับหมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าทุกๆคน ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อเมค่ะ วันนี้อยากมารีวิวแก้ตาสองชั้นกับคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ค่ะ เผื่อเพื่อนๆคนไหนมีปัญหาตาแบบเม
          ก่อนแก้ตา เมเคยทำแบบแผลกรีดยาวมาปีกว่าๆ นึกว่าหายแล้วจะดีขึ้นแต่ไม่เลยค่ะ ยิ่งส่องกระจกทีไรยิ่งรู้สึกแย่มากเลยค่ะ ทำไมตาเราทำแล้วออกมาเป็นแบบนี้ มันตึงรั้งมองบนแล้วปวดหัว ต้องได้แหงนหน้าเอา ลูกตาสองข้างไม่เท่ากันอย่างชัดเจน มันเป็นกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงค่ะ ชั้นตาไม่ต้องพูดถึงคะตาเราข้างนึงลืมไม่ขึ้นมันเลยเห็นว่าชั้นใหญ่กว่าอีกข้าง แถมมาหลายชั้นเลยด้วย เมทนมาเป็นปีแล้วค่ะ เลยคิดตัดสินใจจะแก้ตาใหม่อีกรอบ ครั้งนี้เริ่มศึกษาหาข้อมูลเยอะมากๆ ทั้งดูรีวิว ทั้งเข้าไปปรึกษามาแล้วหลายที่ไม่รับบอกยาก จนเมตัดสินใจปรึกษากับหมอโอ๋ ธนพันธ์ค่ะ เพราะเมตามดูรีวิวและศึกษามานานมากค่ะเลยมั่นใจในฝีมือของคุณหมอ คุณหมอรับแก้ ลืมบอกเลยค่ะ ของเราแก้ตาแบบกรีดแผลยาวนะค่ะ

พอถึงวันทำ คุณหมอตรวจละเอียดมาก ทั้งการมองขึ้นลง ซ้ายขวา แล้ววาดๆตา หลังจากนั้นก็ไปเปลี่ยนชุดแล้วก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ ตื่นเต้นมาก กลัวกว่าตอนทำใหม่อีกเพราะเคยพลาดมาแล้ว ภาวนาขอให้ออกมาดีเถอะคราวนี้ ระหว่างทำเมไม่เจ็บหรือแทบไม่รู้สึกเลยค่ะ รู้สึกแค่ตอนคุณหมอฉีดยาชาข้างละจุดคุณหมอมือเบามากจริงๆ ค่ะสมคำล่ำลือมาจากการหาดูรีวิว 555

หลังทำค่ะ อยากบอกว่าเมไม่ได้หยุดงานเลยค่ะ เพราะไม่มีวันหยุดจริงๆ ทำไปด้วย พอพักก็ประคบเย็นใส่แว่นทำงานตลอด เมไม่มีเวลาพักฝื้นแต่อยากแก้มาก รอคิวหมอก็เกือบสองเดือน ใจจะขาด ไม่ค่อยได้ประคบเลยทำให้บวมช้ำเยอะกว่าควรที่จะเป็นค่ะ อีกอย่างที่เมรู้สึกประทับใจคุณหมอมากเลยคือคุณหมอเย็บแผลเนียนมาก ถี่มาก

7วันมาตัดไหมค่ะ

ปัจจุบันค่ะ ตอนนี้เดือนกว่าๆแล้วค่ะ ตาเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ ลูกตาสองข้างเท่ากัน ชั้นตาก็เท่ากันแล้วค่ะ เย้ๆ ไม่รั้ง ไม่ปรือ ไม่ง่วง แถมหน้าเมดูหวานขึ้นมากเลย  มีแต่คนทักเมว่าไปทำอะไรมาหน้าดูหวานขึ้น สดใสขึ้น นี่แหละค่ะผลลัพธ์ที่ได้จากการแก้ตาในครั้งนี้  ใครที่กำลังหาข้อมูลอยู่เมแนะนำที่นี่เลยค่ะ Facebook : หมอโอ๋ ธนพันธ์ คุณหมอเก่งมากๆ กู้คืนตาพังๆของเมได้ขนาดนี้ จะพยายามมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ เมเชื่อว่าก่อนทำอะไรก็ตามทุกคนแหละศึกษาดีหมดที่ที่ตัวเองชอบแล้วมีกำลังเงินที่จะทำ คนเราต้นทุนไม่เท่ากัน และเราสามารถตรวจสอบรายชื่อแพทย์ได้ในเว็ปแพทย์สภา ว่าหมอที่จะทำให้เราจบอะไรมา ตอนก่อนทำเมไม่เคยตรวจดูเลยคะ พอพลาดแล้วจึงได้รู้ ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกท่านประสบความสำเร็จในการทำศัลยกรรมนะค่ะ

หมอเก่งสุดยอดเลยคะ
สุดยอดเลยคะ ดีใจด้วยนะคะ สวยๆๆ
แก้แล้วสวยมากๆ ดีใจด้วยนะครับ เพราะตานี่ผมว่าแก้ยากสุดๆ
สวยมากเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้