ดู: 863|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บอกต่อความปัง เมื่อผู้ชายแบบผมลองเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมารีวิวเสริมจมูกที่เอเมดคลินิกเกริ่นให้ฟังก่อนเลยว่าผมเป็นคนไม่มีดั้งเลย บอกเลยตรงๆ ว่าแบนมาก ถ่ายรูปออกมาเห็นได้ชัดเลยว่าไม่มี ตัดสินใจไว้นานแล้วว่าจะเสริมจมูก แต่ยังหาคลินิกที่ถูกใจไม่ได้สักที เลยดูๆ ไว้หลายที่ บังเอิญว่ามีน้องที่สนิทกันจะไปทำพอดี น้องบอกว่าพี่มาทำที่นี่ทำออกมาสวยมาก ประจวบกับผมก็ไปเห็นรีวิว เอเมดคลินิก พอดี ผมเลยตัดสินใจจองคิวพร้อมทำเลยครับ

ผมตื่นเต้นมากเมื่อถึงวันนัดทำ เพราะนี่เป็นการเสริมจมูกครั้งแรกเลย มาถึงทางคลินิกให้กรอกประวัติรอ แล้วก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนทำ เคยได้ยินมาว่าคุณหมอเป็นศัลยแพทย์ มันช่วยสร้างความมั่นใจให้ผมได้มากเลยทีเดียว แล้วคลินิกก็ดี ได้มาตรฐานด้วยครับ ถึงเวลาขึ้นเขียง ผมทำคิวแรกครับ กล้าๆ กลัวๆ อยู่เหมือนกัน กลัวจะเจ็บซะมากกว่า แต่พอทำจริงๆ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเท่านั้นเองครับ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกแล้ว พอทำเสร็จคุณหมอจะให้ส่องกระจกดูว่าเราพอใจมั้ย ถ้าพอใจคุณหมอก็จะเย็บปิดแผล เป็นอันว่าเสร็จครับ ใช้เวลาในการทำเกือบๆ หนึ่งชั่วโมงครับ เสร็จแล้วก็ลงมารับยาและฟังคำแนะนำในการดูแลตัวเองช่วงพักฟื้น แล้วก็นัดวันมาตัดไหมครับ

ช่วงเวลาระหว่างการพักฟื้น

ตอนแรกผมคิดว่าถ้าทำจมูกมาต้องกลายเป็นอวตารแน่ๆ เลย แต่ผิดคาดครับ เขียวน้อยและช้ำน้อยมาก พักฟื้นได้ 2 วัน วันที่ 3 ผมก็ไปทำงานได้เลยนะครับ ชิวมาก แต่ผมพยายามประคบเย็นตลอดแล้วก็งดทานของแสลง ไม่ทานเผ็ด กลัวแผลจะอักเสบ หมั่นล้างแผลเช้า-เย็น  พอถึงวันนัดก็มาตัดไหมครับ แผลแห้งเร็วปกติ แต่ยังคงต้องดูแลตัวเองต่อไปนะครับ เพราะซิลิโคนยังไม่เข้าที่เลยต้องระวัง ตอนแรกที่ทำมาผมก็กังวลกลัวว่าจมูกจะไม่เข้ากับหน้า แต่ตั้งแต่ทำจมูกมารู้สึกเลยว่าหน้าเปลี่ยนไป ไปทำงานก็มีแต่คนชมว่าดูดีขึ้นครับ (ยิ้ม ดีใจมาก) รู้สึกมั่นใจขึ้นมาทันทีครับ ผมชอบจมูกมากครับ รู้แบบนี้ผมทำจมูกนานแล้ว 555555555 ตอนนี้จมูกก็ยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไหร่ แต่อยากจะมารีวิว เพื่อเป็นแรงบันดาลใจให้ใครหลายคนได้ลองอ่านแล้วนำไปตัดสินใจครับ เพราะการตัดสินใจครั้งนี้ของผมถือว่าไม่ผิดหวังครับ ชอบมาก !
ดูเนียน ธรรมชาติดีค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-30 16:37:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอปอออ ตอบกลับเมื่อ 2018-4-26 15:21
ดูเนียน ธรรมชาติดีค่ะ

ขอบคุณมากครับผม♥
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-8 10:53:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สอบถามได้เน้ออออ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-11 16:53:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่เท่าไหร่ครับ ไม่กี่พัน
Tbleang ตอบกลับเมื่อ 2018-5-11 16:53
ไม่เท่าไหร่ครับ ไม่กี่พัน

อ่อ ขอบคุณค่าา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-17 11:12:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไงก็สอบถามได้เรื่อยๆนะครับ
บรรยากาศคลินิกเป็นอย่างไรคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-22 11:14:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
boringgg ตอบกลับเมื่อ 2018-5-21 10:54
บรรยากาศคลินิกเป็นอย่างไรคะ

ก็ดีครับ สีสวย กว้างดี ห้องก็เยอะ พนักงานพูดจาดีจ้า
Tbleang ตอบกลับเมื่อ 2018-5-22 11:14
ก็ดีครับ สีสวย กว้างดี ห้องก็เยอะ พนักงานพูดจาดีจ้า

แล้วทางแพทย์ พูดจาดี ให้คำปรึกษาดีมั้ย  จัดทรงที่เราต้องการได้หรือเปล่าจ๊ะ
แล้วว ห้องศัลย กว้างสะอาดมั้ย ถามเยอะนิดนึงน้า 555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-25 10:43:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
boringgg ตอบกลับเมื่อ 2018-5-23 11:01
แล้วทางแพทย์ พูดจาดี ให้คำปรึกษาดีมั้ย  จัดทรงที่เร ...

ตอนแรกก็กลัวๆ อะครับ คือส่วนมากมีแต่ผญ แต่พอได้พูดกับนายแพทย์ โอ้โห ความเกร็งหายหมดเลยครับ พูดจาดี ให้คำปรึกษา ผมก็เชื่อหมอนะครับ คิดว่าน่าเชื่อถือต้องออกมาดีแน่ๆ
พอออกมาก็ดีจริงๆ ส่วนคลินิก สะอาดดีครับที่นั่งพอ ไม่ผิดหวัง
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-28 10:41:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบใจจ้า♥
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-31 17:24:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไงก็สอบถามได้เรื่อยๆ นะจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้