ดู: 1252|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อยากได้ตา 2 ชั้น แบบสวยๆ ก็ได้สมใจเลยค่าาา รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        ซาหวาดเดดด เพิ่ลๆดั้งโด่งทุกคลลลล วานเน้ราวจามาเขียนรีวิวตา 2 ช้านของราวเองงง เกลียดภาษาตัวเองมาก พิมพ์ปกติแปป 5555 เราชื่ออ้อยนะคะ จะเรียกเราว่าอ้อยใจก็ได้นะ มันดูตะมุตะมิดีอะ 5555 ก็ไม่มีอะไรมาห คือวันนี้ก็จะมาอวดตา 2 ชั้นที่ไปทำกับหมอปวลินท์ รพ.เลอลักษณ์มาาา อิอิ ถ้าบอกว่าไปทำตา2ชั้นปุ๊บหลายคนจะเดาถูกเลยว่าทำไมถึงต้องไปทำตา ใช่ค่ะเพราะตามันมีชั้นเดียวเลยต้องไปทำให้มันเป็น2ชั้น อ้าวตอบแบบนี้กวนนี่หว่า อ้อยไม่ได้กวน อย่าเข้าใจผิ้ดดด แต่อ้อยพูดเรื่องจริงค่ะ คือเป็นคนตาชั้นเดียวเวลาจะแต่งหน้าไปไหนก็ต้องใช้สติ๊กเกอร์ ซึ่งบางทีมันก็รู้สึกว่ายุ่งยากเสียเวลา เลยตัดสินใจว่าจะต้องทำอะไรสักอย่างนั่นก็คือ เราควรไปทำตา2ชั้นซะให้สิ้นเรื่องไปเลย ตอนนั้นก็เลยลองถามเพื่อน ถามคนรู้จักดู ว่าพอมีใครจะรู้แหล่งทำตาดีๆบ้างมั้ย เพื่อนก็แนะนำรพ.เลอลักษณ์มาค่ะ บอกว่าที่นี่ทำสวย ราคาตั้ลร้ากกก

ก่อนทำ

เราเลยลองดูเพจในเฟสบุ๊ค ก็ดูของโรงพยาบาลด้วย แล้วก็ดูเพจศัลยกรรมด้วย ของรพ.เลอลักษณ์ก็โอเคเลยนะ คนรีวิวก็เยอะ งานดีๆ เลยโทรเข้าไปสอบถามราคากับทางรพ.ก็ได้รายละเอียดเยอะแยะเลย เลยตัดสินใจจองคิววันนั้นเลยค่ะ พอถามไปถามมาก็อยากทำขึ้นมาทันที5555 ได้คิวไวมากค่ะ ไม่นานเลย คิดในใจ ดีเหมือนกันได้สวยไว อิอิ พอถึงวันนัดก็เร่งรีบเข้ามารพ.เลยจ้า บอกเลยว่าตื่นเต้นมาก มาถึงรพ.ตื่นเต้นกว่าเดิมอี้ก เพราะรพ.สวยมากกก นึกว่าเข้าผิดซะละ อย่างกะโรงแรม ก็เข้าไปติดต่อค่ะว่ามาทำตา ที่จองคิวไว้ เจ้าหน้าที่ก็เช็คให้เรียบร้อย เราก็ไปนั่งรอทำประวัติแล้วก็ไปจ่ายเงิน+รับยาด้านบน เสร็จแล้วก็ไปปลี่ยนชุด ล้างหน้าล้างตาเตรียมเพิ่มชั้นตาให้กับตัวเองค่าาาา อิอิ  แต่บอกเลยว่าทำที่นี่ไม่ต้องกลัวเจ็บ เพราะหมอจะฉีดยานอนหลับแบบอ่อนให้ ซึ่งเราจะไม่รู้สึกตัว จะมารู้สึกตัวอีกทีก็อาจจะเสร็จแล้ว เริ่ม...... ตอนนี้ก็ทำเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ นั่งพักแปปนึกก็กลับบ้านเลยจ้าาา มาๆดูหลังทำกานนนนนน

หลังทำ 3 วัน

หลังทำ 7 วัน ต้องขออภัยในความสิว มันขึ้นผิดที่ผิดทางจริงๆ55555 ปล่อยมันค่ะ มาโฟกัสที่ตาเราดีกว่า

จากตาชั้นเดียวแบบนี้ กลายมาเป็นตาสองชั้นแบบด้านบน คือดีงามมากกกกก ต่อไปนี้ก็ไม่ต้องติดสติ๊กเกอร์อีกแล้ววว ลดเวลาในการแต่งหน้าไปได้พอสมควร อิอิ
        และแล้วก็ครบ 13 วันค่ะ มันดูเข้าที่เยอะเลย ตาไม่บวมแบบแรกๆแล้ว แต่บอกก่อนเลยว่าตาเราบวมแค่ไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะ เพราะเราเองก็กินยาลดบวม ประคบเย็นด้วย มันเลยช่วยบรรเทาได้เยอะเลย (รูปด้านล่าง)

เอาล่ะ เราว่าเราก็เขียนเยอะมากพอสมควรละ น่าจะเป็นข้อมูลคร่าวๆให้กับเพื่อนๆที่สนใจได้เนอะ หรือถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มเติมก็ถามเราได้เลย ถ้าเราตอบได้เราตอบให้หมดเลย
        เราดีใจมากค่ะที่เลือกทำตาสองชั้นที่รพ.เลอลักษณ์ เราว่าที่นี่บริการดี ดูแลใส่ใจลูกค้าดี แล้วหมอกับพยาบาลก็น่ารักมาก พูดเพราะพูดจาดี จากเรากลัวๆอยู่หายกลัวเลยแหละ อีกอย่างเราดูแล้วว่ารพ.สะอาดปลอดภัย ได้มาตรฐานแน่นอน เราสัมผัสมาแล้ว ห้องผ่าตัดสะอาดมาก อุปกรณ์ก็ดูใหม่ ดูทันสมัย เงากริ๊บเลย ปลอดภัยสำหรับทุกคนแน่ๆค่ะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีรพ.เลอลักษณ์อยู่ในตัวเลือก เราขอบอกเลยว่าอย่าลังเล ให้เลือกที่นี่ได้เลย เชื่อว่าจะไม่ผิดหวังแน่นอน หลายคนอาจจะมองว่าเป็นรพ.ต้องแพงแน่ๆ แต่มันก็ไม่เสมอไปนะคะ อีกอย่างสิ่งที่ได้มามันมากเกินกว่าที่จ่ายไปแน่นอน
ชั้นตาชัดเจน ตาหวานขึ้น
ชั้นตาสวยมากเลยอะ
ชั้นตาสวยค่ะ บวมเยอะมั้ยคะ?
สวยมาก ชั้นตาชัดเจนดีค่ะ
ชั้นตาสวย แล้วก็ชัดเจนด้วย
ชั้นตาสวยเป๊ะ
ชั้นตาชัดเจนมาก สวยๆ
ตาหวานมากๆ
ตาหวานสวยค่ะ
ตาหวานขึ้น สวยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้