ดู: 1595|ตอบกลับ: 4

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] Fat transfer ไม่กลัว กลัวหมดสวยเพราะหน้าผากแบน แก้มแบนไม่มีมิติ!!

[คัดลอกลิงก์]

ข้าไหว้เจ้าค่ะ 55555 สวัสดีๆ ชื่อม้อมแม้มนะคะ หลังม้อมแม้มหาโอกาสไปปรึกษาเรื่องแบนๆ บนหน้า เรื่องหน้าผากแบน+แก้มแบน ที่มาสเตอร์พีซคลินิกได้ ม้อมแม้มก็ได้คำตอบว่าควรแก้ด้วยวิธีฉีดไขมันที่เรียกว่า Fat transfer เป็นการเติมเต็มแบบธรรมชาติด้วยไขมันของตัวเราเอง ตรงนี้แหละที่ทำให้ม้อมแม้มเลือกที่จะทำเพราะรู้สึกว่าปลอดภัยชัวร์! (เปิดซับเสียงแม่นายการะเกด 5555)

มุมข้างแบบชัดๆ หน้าผากแบน+แก้มแบนไม่มีมิติ

ปัญหาของม้อมแม้มคือ หน้าผากแบนราบ+แก้มแบนไม่มีมิติค่ะ ทำให้หน้ารวมๆ ดูแบนไปหมด แถมมองจากด้านข้างก็ดูมีแค่จมูกพุ่งสูงออกมา คือไม่มีมิติเลย ไม่มีความนูนเว้าส่วนอื่นยื่นออกมาเลย 555555 หัวเราะทั้งน้ำตา ฮืออ

หน้าม้าที่มีก็ไม่ได้ช่วยปิดอะไรเลย เพราะเวลาทำงานบ่อยครั้งก็ต้องเปิดหน้าม้าเก็บไว้

วันปรึกษาทำสวย Fat transfer ที่ masterpiece clinic อย่าลืมติดตามชมกันนะคะ

สวัสดีคุณหมอเสค่ะ 55555 อยากเจอตัวจริงบ้างจุง

ดารานักร้องมาดูแลผิวที่นี่เยอะมากก ทำเสร็จขอสวยแบบนี้สักครึ่งนึงก็ยังดีค่า

วันปรึกษา **แนะนำควรอ่านค่ะ**
ตอนปรึกษาม้อมแม้มเหมือนได้กลับไปนั่งเรียนอีกครั้ง 5555 ม้อมแม้มได้ปรึกษากับคุณหมอชาคริต ตอนแรกก็เกร็งๆ เพราะคุณหมอดูดุๆ แต่คุยไปคุยมาสนุกค่ะ 5555 พอบอกปัญหาและความต้องการไปว่าอยากเติมเต็มให้หน้าดูอิ่มขึ้น คุณหมอชาคริตก็อธิบายกลับมาละเอียดมากกกก แต่ก็เป็นประโยชน์มากๆ เหมือนกันนะคะ คร่าวๆ ที่ม้อมแม้มจำได้คือ ด้วยความที่คุณหมอจะไม่ฉีดไขมันให้เยอะจนโหนกนูนแบบที่อื่นๆ เพราะคุณหมอบอกว่าหลังฉีดไขมันหรือทำ Fat transfer ไปแล้ว ไขมันจะอยู่รอดได้ก็ต่อเมื่อมีเส้นเลือดมาเจริญเติบโตและหล่อเลี้ยงต่อไป ซึ่งถ้าเราฉีดไปมากๆ โอกาสที่เส้นเลือดจะเข้าไปเลี้ยงถึงด้านในสุดของก้อนไขมันที่ฉีดไปก็ยิ่งน้อย กว่าเลือดจะมาเลี้ยงถึงเซลล์อาจฝ่อตายไปก่อน เราถึงเห็นคนที่ฉีดไขมันเยอะๆ แปปๆ ก็แบน ไม่นูนเหมือนตอนทำใหม่ๆ นี่ยังไม่นับไขมันที่ต้องลดลงเองหลังฉีดไปแล้วตามธรรมชาติอีกนะ

ประเมินเสร็จคุณหมอชาคริตประเมินแล้วว่าแก้ม 2 ข้างม้อมแม้มสูงไม่เท่ากันค่ะ แต่ก็คือแบนด้วยกันทั้ง 2 ข้าง ให้ฉีดไขมันแก้มไป และที่ต้องฉีด(ขอด่วนๆ 55555) คือหน้าผากค่ะ

ฉีดเสร็จปุ๊บ หน้าฉ่ำปั๊บ ดูอิ่มขึ้นมาเลย

หลังทำ Fat transfer 1-2 วัน หน้าดูแน่นขึ้น เต็มขึ้น แบบไม่ต้องแต่งหน้าเลยค่ะ คือดีย์
แค่นี้ถือว่าบวมเขียวน้อยมากเพราะว่าความสวยที่หมอเติมให้มันแซงความเขียวไปแล้วจ้า

ในวงกลมคือรอยแผล

วันที่ 4 เริ่มมีตุ่ยๆ แถวใต้ตานิดหน่อย แว๊บแรกแอบตกใจเลยไลน์ไปถามคลินิก (ไลน์คลินิก @masterpiececlinic) ส่งรูปนี้ไปให้ดูเล้ย 5555 พี่เค้าก็บอกว่าเป็นปกติ ไม่ต้องตกใจค่ะ ให้กินยาลดบวมที่คลินิกให้ก่อนเลย แต่ก็ไม่ได้มีอาการเจ็บปวดอะไรนะคะ ม้อมแม้มก็ทำตามนั้น รอดูผลไปเรื่อยๆ ครบ 7 วันก็จะได้ไปอัพเดทผลกับคุณหมออีกทีละ

วันที่ 6 ตุ่ยๆ ใต้ตาเริ่มจางลงแล้วค่ะ เฮ้!! ส่วนความอิ่มฟูตรงหน้าผากและแก้มนั้นยังคงเดิม ดีงาม

เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-20 17:12:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ชอบละมุน หน้าจะไม่โทรมอีกต่อไป มาแบบธรรมชาติไม่ลงโทษนะ 5555

วันที่7 ตัดไหมแล้วจ้าพี่จ๋า มันก็จะละมุนหน่อย รอยุบกว่านี้อีก

ดู vdo ของม้อมแม้มได้ที่ IG : __mommam ค่ะ
คุณหมอชาคริตถามว่าเป็นยังไงบ้าง ชอบรึเปล่า ชอบค่ะชอบ 55555 คุณหมอบอกว่าสักเดือน 2 เดือนไขมันจะฟอร์มตัวพอดี แต่ส่วนตัวม้อมแม้มก็ว่าพอดีแล้วค่ะ ชอบหน้าตัวเองตอนนี้มาก นอกจากจะดูมีมิติ หน้าไม่แบนแบบเมื่อก่อนแล้ว ผิวหน้าก็ดูสดใส ดูเฟรชขึ้นด้วย ไม่โทรมแบบแต่ก่อน ขอบคุณคุณหมอชาคริต ขอบคุณมาสเตอร์พีซคลินิก จริงๆ ค่ะ

ทำไมมันละมุนกว่าชาวบ้านเขา หน้าผากแบบแท้ทรูดูไม่โป๊ะ

คุณพี่..เรียกหาม้อมแม้มหรอเจ้าคะ 55555

ผิวหน้าดี หน้ามีมิติ หน้าผาก+แก้มไม่แบนราบแบบแต่ก่อนแล้ว ตอนนี้ถ่ายรูปหนักกว่าเดิมอีกจ้า 5555 ไปที่ไหนมีรูปกลับมาเป็นเซ็ท!! หลังจากนี้ก็ขึ้นอยู่กับวิธีดูแลตัวเองแล้ว คุณหมอชาคริตย้ำว่าให้ดื่มน้ำเยอะๆ เป็นการช่วยกระตุ้นให้ไขมันอยู่ได้นานขึ้นและแข็งแรงขึ้น ยอมในความทุ่มเทของคุณหมอจริงๆ ดูแลกันดีมากๆ กราบความมาสเตอร์พีซคลินิกจริงๆ จบรีวิวแล้วหนา ข้าไหว้ 555555 #อินไปไหมม้อมแม้ม
โพสต์ 2018-5-3 10:45:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนหน้าดูตึงขึ้นเลยค่ะ
โพสต์ 2018-5-3 10:48:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามพี่ม้อมแม้ย ตลอดดด
โพสต์ 2018-5-3 10:50:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผู้หญิงมีแก้มน่อย   น่ารักดีเนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้