ดู: 710|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ประสบการณ์ชีวิตพังเพราะศัลยกรรมเกาหลี ต้องกลับมาแก้จมูกแก้คางกับหมอต้อยDermaster

[คัดลอกลิงก์]
กว่าจะสวยขนาดนี้ เคยผ่านประสบการณ์ชีวิตพังเพราะศัลยกรรมเกาหลีมาแล้ว!
“ขอบคุณ คุณหมอต้อย Dermaster สำหรับการแก้หน้าพังๆ ให้กลับมาสวยได้อีกครั้ง”

ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อแนนนะคะ เราจะขอแทนตัวเองว่า แนนไปเลยนะ
เรื่องราวของแนน แนนจะเล่าให้ฟังตั้งแต่ต้น...ตั้งแต่ครั้งแรกที่ศัลยกรรม ครั้งที่บินไปเกาหลี ทำแล้วแก้ๆๆๆๆ จนกระทั่งมาถึงครั้งสุดท้ายที่คุณหมอต้อย ณ Dermaster ช่วยแก้ไขให้ทั้งหน้า!

รูปแนนก่อนทำศัลยกรรม และหลังทำศัลยกรรมที่เกาหลีนะคะ เป็นรูปก่อนที่จะเข้ามาทำการแก้ไขที่ Dermaster

อย่างที่เกริ่นตอนแรกนะคะ ก่อนหน้าที่จะมา Dermaster แนนเคยผ่านการทำศัลยกรรมที่เกาหลีมาก่อน...
เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว แนนเดินทางไปศัลยกรรมเสริมคางที่เกาหลี โดยรวมทั้งหมดไปมาทั้งหมด 3 ครั้ง สิ่งที่ได้รับจากประสบการณ์สวยพังที่เกาหลีก็คือ...
•        รอบแรกซิลิโคนแหลมมาก แหลมจนมันจะทะลุออกมา
•        รอบที่สอง ซิลิโคนขยับได้ เคลื่อนที่ได้อยู่ข้างในคางแบบเห็นเลยว่ามันขยับได้เคลื่อนที่ได้ ช็อกไปอีก
ทั้งสองรอบนี้ เป็นซิลิโคนแข็งนะคะ
•        รอบที่สาม แก้ครั้งนี้ เปลี่ยนเป็นซิลิโคนเกาหลี แต่ผลที่ออกมาก็ยังไม่เข้ารูปทรงที่เหมาะสม คางทั้งสั้นและเบี้ยว แผลใต้คางก็เป็นคีลอยด์ขนาดใหญ่ เรียกได้ว่าครั้งนี้คือ สมบูรณ์แบบ...พังสมบูรณ์แบบค่ะ!

เป็นอันว่าตัดสินใจพอกันทีกับความฝันที่จะสวยแบบสาวเกาหลี เห็นหน้าตัวเอง เพื่อนบางคนยังถามว่า “นี่คือทำหน้ามาแล้วหรอ?!” T__T
เดินหน้าหาที่แก้ค่ะ ไม่เอาแล้วเกาหลี ที่เกาหลีแนนทำมาเสียเงินไม่น้อยนะคะ แต่ก็ไม่ใช่จะดี พอคิดว่าจะแก้หมอไทยเรา ก็ยังไม่เชื่อมั่นในของราคาถูกด้วย บอกตามตรงมันเจ็บจนกลัวค่ะ

แนนเลือกมาแก้ที่ Dermaster สาขาเอกมัย เจอคุณหมอต้อยครั้งแรก คุณหมอใจดีมาก ให้คำแนะนำที่เราสามารถเข้าใจได้ง่าย เคสของแนน ตกลงกันว่าจะเป็นการแก้ไขโดยแก้จมูกและแก้คาง

รูปก่อนเข้าห้องผ่าตัด บรรยากาศสบายๆ สะอาดสะอ้าน รู้สึกปลอดภัยค่ะ

ขอเล่าถึงการแก้ไขทั้ง 2 ส่วนก่อนนะคะ... แล้วจะเอารูปให้ดูเป็นรายการต่อไป...
ในส่วนของคาง คุณหมอต้อยจะเอาซิลิโคนเก่าออก และจะเหลาซิลิโคนใหม่ให้เข้ากับรูปคางของแนน โดยจะทำให้พอดีๆ ไม่ให้เกิดการเคลื่อนย้ายอีก และจะไม่เห็นรอยต่อของซิลิโคนเลยด้วย

"สำหรับจมูก คุณหมอทำการเสริมจมูกด้วยซิลิโคนที่ผ่านการเหลาตกแต่งให้เหมาะสมกับโครงสร้างจมูกเดิม ไม่โด่งจนดูหน้าแข็ง แต่เน้นสวยธรรมชาติ และไม่ต้องกังวลปัญหาทะลุในภายหลัง"
ทีนี้ไปดูรูปกันได้แล้วค่า

หลังทำ 1 วันค่ะ ความน่ากลัวเทียบกับเมื่อครั้งไปเกาหลีคือ ช้ำเขียวบวมแดงช้ำเลือดช้ำหนองน้อยกว่ามากค่ะ

หลังทำ 7 วัน

หลังทำ 1 เดือน

หลังทำ 3 เดือน

หลังทำ 4 เดือนแล้วค่ะ

ขอจบรีวิวนี้ลงที่ 4 เดือนนะคะ เพราะสวยเกินกว่านี้ไม่มีแล้ว อยากบอกตรงนี้เลยค่ะ ศัลยกรรมหมอไทยเราเก่งสุดล่ะ ดูแลดีด้วย คุยกันรู้เรื่องด้วย เลือกที่ๆ ได้มาตรฐานก็แล้วกัน อยากให้ชื่อคุณหมอต้อยเป็นอีกทางเลือกอันดับต้นๆ นะคะ เพราะแนนเลือกมาแล้ว สวยมาแล้ว เกาหลีไม่ต้องไปแล้วค่ะ พอค่ะ Dermaster เอกมัย จบทุกอย่าง สวยทุกจุดค่ะ

สวยมาก ๆ ค่ะ  เราเพิ่งบินไปแก้เกาหลีมา  โชคดีที่ผลออกมาดีรอดตัวไป แต่ของจขกท สวยมาก ๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้