ดู: 1179|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกByหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกคะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมจมูกสวยๆที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก หลังจากวนๆที่เสริมจมูกทางอินเตอร์เน็ตอยู่พักใหญ่ ซึ่งก็ตัดสินใจได้ยากเย็นเหลือเกิน พอดีไปเจอกระทู้เกี่ยวกับการเสริมจมูกอยู่ที่นึง เขียนถึงการทำศัลยกรรมในโรงพยาบาลกับคลินิกไว้ อ่านไปอ่าน อ่านมาอ่านไปก็ได้ตัดสินใจว่าจะเสริมกับโรงพยาบาลเท่านั้น ชอยส์ที่เป็นคลินิกก็เลยตัดทิ้งหมด ตอนนี้ก็เหลือแค่ทำที่โรงพยาบาลไหนดี ก็เลือกหาอยู่นาน มาถูกใจทรงจมูกที่โรงพยาบาลเซียคอสเมติกนี่แหละค่ะ ใกล้บ้าน และที่สำคัญมีรถไฟฟ้าสีม่วงผ่าน ก็เลยโทรไปสอบถามดู เจ้าหน้าที่ก็อธิบายรายระเอียดการเสริมได้ดีค่ะ คือเค้าไม่ได้บอกแค่มีซิลิโคนอะไรบ้างเสริมแล้วสวยเหมือนที่อื่นๆ ที่นี่เค้าอธิบายไปถึงฝึมือหมอและมาตฐานรวมไปถึงเคสตัวอย่าง มีส่งรูปให้ประเมินด้วยนะ ว่าเสริมได้ไหม ได้โด่งไม่โด่ง อธิบายสรีระเบื้องต้นของจมูกเรา คือครบเลย ก็เลยตัดสินใจจองคิวทำที่นี่ นัดวันทำไรเรียบร้อย พอถึงวันทำก็พาลูกพี่ลูกน้องไปด้วย เอาไว้ดูแลไปคนเดียวก็กะไรอยู่ เราก็พากันนั้ง BTS ไปถึงประมาณ9โมงพอไปถึงเค้าก็ให้เราไปทำประวัติ การแพ้ยา โรคประจำตัวเสร็จแล้วก็นั่งรอแปปนึงเค้าก็เรียกไป ล้างหน้าเปลี่ยนชุด ไปรอหมอ ก่อนเสริมก็คุยกับคุณหมอก่อน บอกคุณหมอหนูขอโด่งๆได้ไหม คุณหมอท่านก็บอกว่าพอประมาณก็พอเดี๋ยวทะลุ พอฉีดยาชาอะไรเสร็จก็ลงมือเสริม พอเสริมเสร็จพี่ๆเค้าก็พาเราไปนั่งพัก เอาสำลีก้านให้เราเผื่อเลือดไหล แต่ไม่เห็นมันไหล เก็บไว้ล้างแผลละกัน นั่งพักได้แปปนึงเค้าก็เอายามาให้บอกการกินว่าต้องกินยังไง พอเรารู้สึกว่าเดินไหวก็ถามว่าให้เรากลับได้รึยัง พี่ๆน่ารักมาก ถามเอาเมสปิดปากไหม กลับยังไงให้เรียกแทคซี่ไหม เราก็เลยบอกว่ากลับBTS พี่ค่ะ เค้าก็เดิมมาส่งเราหน้าโรงบาล เราก็กลับบ้าน อาการตอนนั้นก็ปวดจี๊ดๆ ตึงๆดี พอกลับถึงบ้านก็ประคบเย็น 3วันแรกก็เช็ดหน้าก่อน ที่โรงพยาบาลก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาถาม ไลน์มาถามตลอด จนครบ2อาทิตย์ก็ไปเล็มไหม ตอนนี้ก็เดือนกว่าๆแล้วเอารูปมาให้ดูกัน อาการปกติดี รูปทรงก็ถือว่าประทับใจมากค่ะ บริการดี ไม่เสียใจที่เลือกทำที่นี่ โรงพยาบาลจะโทรมานัดเราไปตรวจเป็นระยะๆ ถ้าเราไม่สะดวกก็ขอเลื่อนพี่เค้าได้ นี่เราก็ว่าจะไปตรวจตอนครบ3เดือนทีเดียว คืออาการมันปกติมากเลยค่ะ เราก็เลยรอดูก่อน มาดูรูปกันนะคะ

ก่อนเสริม

หลังเสริม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้