ดู: 1239|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตัดแต่งหนังตาให้เหมือน 14 อีกครั้ง by รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สุภาพรมาแล้วจ้าาาา สวัสดีนะทุกๆคน เรียกเราสั้นๆว่านิ้วก้อย วันนี้เราจะมาบรรยาย รีวิว แชร์ประสบการณ์กาตกแต่งหนังตาบนเพื่อเป็นสาว 14 อีกครั้งให้เพื่อนๆได้อ่านกันเพลินๆ และเป็นการให้ข้อมูลส่วนหนึ่งกับเพื่อนๆที่สนใจจะทำศัลยกรรม การเขียนสตอรี่ครั้งนี้อาจเป็นเพียงสตอรี่สั้นๆง่ายๆได้ใจความ ถ้าผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยด้วยเด้อจ้าาา
        ก่อนอื่นขอบรรยาถึงหนังตาอันสวยงามก่อนว่าเราเหมือนคนที่มีหนังตาเยอะแล้วชั้นตาของเราเวลาดูบางทีเหมือนเป็นคนตาสองชั้น บางทีมองเหมือนตาชั้นเดียว แต่ส่วนมากจะมองเป็นอย่างหลังมากกว่า และด้วยความชอบทำเรื่องทุกอย่างให้ชัดเจนเลยคิดว่าจะตกแต่งหนังตาสักหน่อย ให้อะไรมันชัดเจนยิ่งขึ้น เผื่อจะสวยขึ้นด้วย อิอิ เลยให้เพื่อนช่วยติดต่อให้ เพราะเพื่อนรู้จักสถานที่ทำศัลยกรรมเยอะ เพื่อนก็เลือกติดต่อที่รพ.เลอลักษณ์ให้ นางบอกว่าที่นี่ตกแต่งชั้นตาสวยชัดเจน และหลายๆคนชอบมาใช้บริการที่นี่เพราะเป็นรพ.ศัยลกรรมความงามโดยเฉพาะ เน้นว่าเป็นรพ.เลยคิดว่าน่าจะมีความปลอดภัยและได้มาตรฐานมากกว่าที่อื่นๆที่เป็นพวกคลินิก เมื่อได้ฟังเหตุผลของนางเราก็โอเคค่ะ เลยให้นางพาเข้าไปทำซะเลย หลังจากที่นางติดต่อจองคิวให้เสร็จสรรพ อีก 2 วันเราก็เข้าไปทำค่ะ

ภาพก่อนทำ (ทางรพ.ถ่ายเพื่อนำไปรีวิว)

หลังจากที่เข้ามาติดต่ออะไรเรียบร้อยแล้วก็รอทำประวัติจ่ายเงินแล้วก็รับยาเพื่อไปรักษาตัวที่บ้าน เพราะทำเสร็จก็สามารถกลับบ้านได้เลย เจ๋งฝุดๆ แต่ก่อนจะกินยาก็ต้องผ่าตัดก่อนเด้ออย่าลืมๆ5555 เอาล่ะค่ะหลังจากทำอะไรเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ทำการเข้าห้องผ่าตัดเฉียนเนื้อหนังตาได้เลย(อันที่จริงไม่ได้ทำงั้นนะคะเขียนให้มันได้อรรถรสเฉยๆ5555) ก่อนอื่นหมอก็ทำการฉีดยาสลบแล้วต่อด้วยยาชา รานี่นอนหลับสบายค่ะ ตื่นมาอีกทีก็ตอนเย็นใกล้เสร็จแล้ว รู้นะคะว่าเค้ากำลังทำอะไรกันแต่ไม่รู้สึกเจ็บเลยแม้แต่นิดเดียว หมอวีรวุฒิมือเบามากๆ แล้วรู้สึกว่าจะทำไปยิ้มไปด้วยนะ อารมณ์ดีเกิ้นนน หลังจากเย็บเสร็จเรียบร้อยก็ออกมานั่งพักสักแปป(ทางรพ.จะมีห้องสำหรับนั่งพักเวลาออกมาจากห้องผ่าตัด) พักสักแปปก็กลับบ้านค่ะ ถึงบ้านรู้สึกอ่อนแรงเลยนอนพักสักหน่อย พอตื่นมาเลยส่องกระจกดูตาตัวเองซะหน่อย โอ้!!พระเจ้าช่วย มันบวมม แต่บวมนิสเดียวว นิดเดียวจริงๆไม่เห็นบวมเหมือนคนอื่นที่เคยเห็นเลยอะ หมอวีรวุฒิสุดยอด ยกนิ้ว 10 นิ้วเลย หลังจากชื่นชมเสร็จก็ถ่ายรูปไปให้เพื่อนดู เพื่อนก็บอกว่า เออบวมน้อยมากจริงๆ ของคนอื่นที่ชั้นเคยเห็นนี่บวมฉึ่งเลย ถือว่าโชคดีนะเนี่ย

หลังจากที่ทำตาเสร็จมาได้ไม่นาน หมอก็เรียกว่าตรวจดูหลังทำ ชัดเจนเลยว่าขนาดถ่ายรูปไกลยังเห็นชั้นตาชัดมาก ส่วนรอยกรีดคือสวยมาก หมอวีรวุฒิกรีดได้เป๊ะปังอันนี้ยอมรับเลย ส่วนตัวก็ชื่นชมผลงานของคุณหมออยู่แล้ว เพราะก็มีดูๆอยู่บ้าง แล้วมาเจอกับตัวเองแบบนี้ คือที่สุดแล้วจริงๆค่ะ แฮปปี้มาก เพื่อนๆคนรอบข้างทักเยอะมาก อยากจะมาทำเลยแหละ ก็เลยแนะนำไปให้มาทำที่รพ.เลอลักษณ์ด่วนๆ

2 ภาพนี้เป็น 14 วันหลังจากทำค่ะ พอแต่งหน้าได้อิเจ้ขอจัดเต็มเลยจ้า คิ้วมา ปากมา จมูกมา สุดท้ายที่ชนะสุดคือตาจ้าาา เป๊ะปังอลังเว่อร์ ดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์มาก555 วันนั้นออกไปช็อปปิ้งกับเพื่อนมีแต่คนมอง แน่นอนค่ะต้องมองหน้าตาเราแน่ๆสวยขนาดนี้555 ยอมใจตัวเองเลยค่ะมั่นอกมั่นใจมากกกก

เอาล่ะค่ะมาถึงช่วงสุดท้ายของวันนี้แล้ว(พูดเหมือนออกรายการ)ขอฝากรพ.เลอลักษณ์ คุณหมอวีรวุฒิ และคุณหมออีกหลายๆท่านไว้เป็นอีกทางเลือกให้กับเพื่อนๆที่สนใจจะทำศัลยกรรม ที่เชียร์ให้มาที่นี่ไม่ใช่ว่าได้ค่าโฆษณาหรืออะไรนะคะแต่อยากจะมารีวิวผลงานกับแชร์เรื่องราวดีๆให้เพื่อนๆได้อ่านกัน เผื่อจะได้ช่วยเพื่อนๆตัดสินใจด้วย

Before & After

ชั้นตาสวยและชัดเจนมากค่ะ
มีความต่าง ชั้นตาสวยย
ชั้นตาสวย หน้าดูเด็กลง
สวยมากค่ะ หน้าดูเด็กเลยง่าาาา
สวยค่ะ ดูธรรมชาติเข้ากับหน้า
หน้าดูเด็กลงจริงๆด้วย สวยค่าาาา
ชั้นตาสวย ชัดเจน
ต่างอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ สวยมาก
ชั้นตาชัดเจน สวยหวานเลยค่ะ
ชั้นตาสวยดูสาวขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้