ดู: 4541|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ในที่สุดก็ได้ทำสักที หลังทำบวมมากมาย เหมือนมนุษย์ต่างดาวเลยเรา

[คัดลอกลิงก์]
ดีครับ ขอแชร์ด้วยคนนะครับ
วันนี้ไปทำจมูกมาแล้วที่คลินิกฟอร์จูน
เพิ่งกลับมาสดๆ ร้อนเลยครับ
ตอนออกมา ต้องวิ่งหลบๆ แล้วแว๊บเข้า Taxi ครับ

คิว 14.30 กว่าจะได้ทำก็ปาเข้าไป 18.00
คุณหมอใจดีมากครับ
เลือกแบบของ พิธา ลิ้มเจริญรัตน์
คุณหมอบอกว่าได้
ทำออกมาแล้ว รู้สึกโด่งมาก เย็บปิดไป 4 stiches ครับ
หน้าเปลี่ยนไปเลยอ่ะครับ แต่ก็บวมมากเหมือนกัน
ท่าทางพรุ่งนี้จะบวมมากเป็น Nania แน่ๆ เลยเรา
กลับมา ก็ส่องแล้วส่องอีก เริ่มตึงๆ กับเริ่มรู้สึกตื้อๆ ที่จมูก

น้องผู้หญิงที่ทำก่อนหน้า ทำออกมา สวยมาก หน้าเปลี่ยน เป็นดาราเกาหลีแบบสวยๆ ได้สบายเลยครับ

วันนี้คิดว่าเจอคุณ Plaa กับน้อง Septies แต่ไม่กล้าทักครับ เพราะยังไม่รู้จักกันเลย แต่น่ารักทั้งคู่เลยครับ

อยากขอคำแนะนำหลังทำเพิ่มเติมด้วยครับ เพราะคาดว่าวันจันทร์ต้องไปทำงานแล้ว กะว่าจะใส่แว่นตาและ mask ไปทำงานครับ

ขอบคุณนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ว้าวๆๆ อยากเห็นจริงๆเลย เอารูปมาแชร์ด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-7-31 20:42

ไม่ทักหละค้า ทักได้เรยน้า นู๋ฉีดยาแล้วไม่ดุด้วยอ้ะ คนที่นั่งอยู่ด้านในใช่ม้า
ยังไม่ทำก้อดูโอเคเรยน้า ยังงัยเอารูปมาลงให้ดูมั่งน้า หายเร็วๆนะคะ

ส่วนเรื่องแว่น อย่าเพิ่งเรยค่ะ ใส่คอนแทคเลนส์ไปก่อนนะคะ ให้จมูกเข้าที่สักเดือนก่อนนะคะ

ส่วนเรื่องการดูแล ก้อ นอนหมอนสูง ไม่งั้นก้อนั่งนอนโลด อย่าตะแคงน้า เด๋วซิลลี่ไหลไปรวมกะลูกกะตา 555
แล้วเรื่องยา ทานให้ครบตามที่หมอสั่งนะคะ
จะให้ดี หาใบบัวบกอัดเม็ดมาทานด้วยน้า หาซื้อง่ายอยู่อ่ะ มันจะได้ลดบวมไวไวนะ
ประคบเย็นไว้บ่อยๆนะคะ เอาแตะๆๆสัก10วิ แล้วก้อเปลี่ยนตำแหน่งไปเรื่อยๆ อย่ากดแช่ไว้ตลอดที่ใดที่นึงน้า

ถ้านอยด์ ก้อเข้ามาคุยกันน้า

อ่อ แล้วเคสก้อหน้าคุนคริส เค้ามาเติมอ่ะค่ะ เอากระดูกอ่อนหลังหูมาเติม ให้จมูกดูยาวขึ้น
as far as i understood, you shouldn't wear the glasses after surgery na krab.
ขอต้อนรับคนหล่อคนใหม่นะฮะ
รอดูรูปอยู่เรย ดูแลแผลดีๆนะฮะ
เห็นบอกว่าตอนออกมาต้องวิ่ง ๆ ออกมาขึ้น taxi ระวังเป็นห่วงกลัวล้มไป แต่ก้อผ่านไปด้วยดี
เด๊วสักพักคงเข้าที่เข้าทางแล้วก้อออกมาหล่อ  
เป็นกำลังใจให้คับ
เป็นกำลังใจให้ก๊าบ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 22:09:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีครับ คริส

เป็นไงบ้างถ้ามีรูปก็จะช่วยไห้เห็นชัดขึ้นนะครับ

หายไวๆนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-31 20:24

ดีครับ กั้ง
ขอบคุณนะครับ
อยากลงรูปเหมือนกัน แต่อายหน้าตัวเองครับ เพราะผอมมากอ่ะครับ อายยยย
:)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 22:13:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ทักหละค้า ทักได้เรยน้า นู๋ฉีดยาแล้วไม่ดุด้วยอ้ะ คนที่นั่งอยู่ด้านในใช่ม้า
ยังไม่ทำก้อดูโอเคเรยน้า ย ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-31 20:33

ใช่แล้วครับคุณปลา คนที่นั่งอยู่ด้านใน ใส่แว่นตา-เสื้อเชิ้ตสีแดงครับ
น้องคนที่ใช้กระดูกหลังหู เป็นคิวแรกอ่ะครับ
แต่น้องผู้หญิงคนคิวที่สอง ทำออกมา หน้าเปลี่ยน น่ารักมากเลยครับ สวยเลยอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำนะครับ

ถ้ามีปัญหาอะไร อาจจะรบกวน pm ไปถามคุณปลานะครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 22:16:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
as far as i understood, you shouldn't wear the glasses after surgery na krab.
ต้นฉบับโพสโดย mimi77 เมื่อ 2009-7-31 20:37

เท่าที่ถามคุณหมอนะครับ
คุณหมอบอกว่าใส่ได้ครับ และจะช่วยยึดให้ Silicone อยุู่กับที่ด้วย
ไม่แน่ใจว่า เป็นเฉพาะกรณี Case ผมหรือเปล่า?
แต่ก็ขอบคุณนะครับ
กะว่าจะยังไม่ใส่เหมือนกันครับ ไม่อยากเสี่ยงครับ
: )
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 22:18:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Thanks na krub Shift-W and Pingpong 1006
: )
ใช่แล้วครับคุณปลา คนที่นั่งอยู่ด้านใน ใส่แว่นตา-เสื้อเชิ้ตสีแดงครับ
น้องคนที่ใช้กระดูกหลังหู เป็นคิวแ ...
ต้นฉบับโพสโดย Krist69 เมื่อ 2009-7-31 22:13

จร้า ได้จร้า ยินดีๆ
ค่ะรอ ชมนะค่ะ >,< อยากเห็น

หายไวๆนะค่ะ
มาลงรูปให้สมาชิกชมกันด้วยครับ จะได้ย้ายกระทู้ไปห้องรีวิวได้อ่ะ
เข้ารอชมรูปคนหล่อค่ะ {:13_957:}
เท่าที่ถามคุณหมอนะครับ
คุณหมอบอกว่าใส่ได้ครับ และจะช่วยยึดให้ Silicone อยุู่กับที่ด้วย
ไม่แน่ใจว่า เป็นเฉ ...
ต้นฉบับโพสโดย Krist69 เมื่อ 2009-7-31 22:16

แสดงว่ามีฮํมพ์จมูกเดิม 555 ถ้าคนมีฮัมพ์จมูกเดิม ต้องใส่เพื่อช่วยยึดให้ซิลลี่ไม่เคลื่อน เพราะของปลา ก้อต้องใส่ แล้วเอาหนังยางรัดข้างหลัง
โอ้ว ได้ความรู้เล็กๆน้อยอีกแล้ว แสดงว่าจะใส่ได้หรือไม่ควรปรึกษาคุณหมอซิครับ {:13_948:}
{:13_844:}วู้ว.........ยินดีต้อนรับ หนุ่มหล่อคนใหม่ของวงการครับ ....
เย้ เรามีคนหล่อเพิ่มอีกคนแล้ว เสียดาย วันนี้น่าจะไปกะเพื่อนปลา จะได้เห็นด้วย
ไงก็มีรีวิว รูปก่อนและหลัง ให้เพื่อนๆ ชื่นชมด้วยนะครับ{:13_869:}
โอ้ว ได้ความรู้เล็กๆน้อยอีกแล้ว แสดงว่าจะใส่ได้หรือไม่ควรปรึกษาคุณหมอซิครับ {:13_948:} ...
ต้นฉบับโพสโดย papabear เมื่อ 2009-8-1 00:17

เท่าที่เคยถามคุณหมอ ท่านบอกว่า ถ้าขารองดั้งไม่เบี้ยว และแคบเกินไป ควรใส่ครับ
เป็นการยึดโครงซิลลี่ไว้ด้วย ไม่ให้เบี้ยวครับผม...แต่ช่วงอาทิตย์แรกอย่าเพิ่งก็ดี เพราะบวมอยู่
รอให้ยุบซักอาทิตย์ก็ใส่ได้เลย ...
shane สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เข้ามารอดูรูปครับ
หายไวๆนะครับ
เข้ามารอดูรูปด้วยอีกคน
เปนงัยมั่งอ่ะคุณคริส
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-3 15:14:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เปนงัยมั่งอ่ะคุณคริส
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-3 12:27

ตอนนี้กำลังบวมเบ่งบานได้ที่เลยครับ แต่เริ่มๆ นุ่มบ้าง
ที่ตาเริ่มออกช้ำๆ ม่วงๆ ปนเริ่มเหลืองๆ ข้างจมูกๆ และที่ใต้ตา แล้ว
แต่ตรง hump นี่ช้ำออกม่วงเลย
สรุปแล้ว จิตตกใกล้ดับสนิทเลย
ไม่รู้มีใครเป็นอย่างเราบ้างหรือเปล่า
รู้สึกช้ำเยอะอ่ะ
วันนี้ยังต้องทู้ซี้ไปทำงานอีก
ใส่ mask ปิดบังเต็มที่ แต่ก็มีคนแอบทัก สงสัยว่าไปทำจมูกมาหรือเปล่าอ่ะครับ
เซ็งเลย
แต่ไม่เป็นไร สู้ต่อไป เพื่อความดูดี
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-3 15:16:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามารอดูรูปครับ
หายไวๆนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-8-3 10:59

ขอบคุณครับ
อยากหายไวๆ เหมือนกัน มากถึงมากที่สุดครับ
เพราะตอนนี้เห็นหน้าตัวเองเป็น Nania แล้วเซ็งโคตร
ทำใจไว้เลย 2 สัปดาห์

ส่วนรูปนี่ ขอทำใจก่อนนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้