ดู: 2640|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียหน้าอกสวยปลอดภัย ไม่ผิดหวัง

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมประสบการณ์การเสริมหน้าอกที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ฝีมือคุณหมอทนงศักดิ์ การเสริมหน้าอกสมัยนี้ถือว่าเป็นเรื่องปกติไปแล้วสำหรับสาวๆหลายๆคน เราก็เป็นหนึ่งในนั้น เรามองว่าศัลยกรรมปัจจุบันมันแพร่หลายมากส่วนใหญ่ก็ทำศัลยกรรมกันทั้งนั้นอย่างน้อยๆก็เสริมจมูกหล่ะ คลินิกโรงพยาบาลศัลยกรรมก็มีเยอะมากๆๆๆๆ เพระมันมีเยอะมากนี่แหละจะทำแต่ละทีตัดสินใจยากเย็น คลินิกนี้ก็ดี โรงพยาบาลนี้ก็สวย เลือกไม่ถูกเลย เราเองที่ตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกก็เพราะลูกพี่ลูกน้องเราไปทำ ประกอบกับการที่เราโทรเข้าไปสอบถามด้วยรายละเอียดการเสริมชัดเจน มาตรฐานชัดเจน มีหลักฐานการันตี ที่เราชอบมากที่สุดคือมีวิสัญญีแพทย์เข้ามาเสริมในการผ่าตัดด้วย คือเวลาเสริมหน้าอกมันจะมีการวางยาสลบด้วยใช่ไหมค่ะ แล้วข่าวก็ออกมาเยอะแยะเลยตามคลินิกต่างๆ เราอยากสวยจริงแต่เราก็กลัวตายนะ555 เราไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงขนาดนั้น ตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลมีแพทย์เฉพาะทางดูแลมันอุ่นใจกว่า หลังจากที่เราจองคิวทำกับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกแล้ว ก่อนวันทำก็จะมีนัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนคะ ใช้สิริโคนไหนไซต์ไหน จากนั้นก็ไปตรวจร่างกาย เช็กความพร้อมของร่างกายเราก่อนผ่าตัด ตรวจพวกผลเลือดอะไรประมาณนี้ค่ะ หลังจากนั้นก่อนวันนัดเข้ามาผ่าตัด เจ้าหน้าที่เค้าก็จะโทรมาแจ้งให้เรางดน้ำงดอาหาร 6ชม.ก่อนการผ่าตัด พอถึงวันทำเราก็เข้าไป เจ้าหน้าที่ก็พาไปเปลี่ยนเสื้อผ้ารอคุณหมอ รอพักใหญ่ๆก็จะมีแพทย์วิสัญญีมาให้ยาสลบเราก่อน หลังจากนั้นก็นอนยาวๆไป ตื่นมาก็มีน้องนมแล้วค่ะ เราก็พักฟื้นอยู่หลายชั่วโมงอยู่เหมือนกัน คุณหมอก็มาตรวจถามไหวไหมเจ็บมากไหม เภสัชจัดยาไว้ให้แล้ว เจ้าหน้าที่พยาบาลก็จะแจ้งรายละเอียดยาและการกินยา หมอตรวจร่างกายเราแล้วก็ให้กลับบ้านได้ พอถึงบ้านก็นอนหมอนสูงค่ะ กินยาแก้ปวด มันก็จะปวดๆ ตึงๆ กินยาก็ดีขึ้น วันแรกไม่อยากขยับตัวเลย เจ้าหน้าที่ที่โรงพยาบาลโทรมาสอบถามบอกลุกเดินบ้างร่างกายจะได้ฟื้นตัว ก็เลยฝืนตอนลุกก็จะเจ็บหน่อยค่ะ หลังลุกเดินก็ดีขึ้นมาก หายตามลำกับ 7วันตัดไหมแผลก็แห้งดี หลังจากนั้นก็เข้าไปตรวจตามระยะ ตอนนี้หายดีแล้วค่ะ เริ่มออกกำลังกายบ้างแล้ว จริงๆเสริมหน้าอกก็ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่เราคิด มีเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาบวกกับมาตรฐานของโรงพยาบาลที่เชื่อถือได้มันทำให้เราคลายกังวลได้เยอะ สวยปลอดภัยต้องที่นี่เลยค่ะ
ก่อนเสริม

หลังเสริม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้