ดู: 3520|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกครั้งแรก กับหมอพีระ 325/350 CC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LE_PETIT เมื่อ 2018-3-28 17:30

จะมาเล่าสู่กันฟังเรื่องไปอัพ size มาค่ะ

หาข้อมูลอยุ่หลายปี กว่าจะมาตัดสินใจทำ คือเสิร์ทเนต เปิด youtube ดูไปเรื่อย ทั้งหาหมอที่โอเค วิธีการดูแลหลังผ่า แร้วก้แอบหาว่ามันเจ็บมากมั้ย สุดท้ายมาตัดสินใจทำเมื่อปีที่แร้ว อายุ 27 พอดี ที่บ้านไม่มีใครรู้นะคะ ให้แฟนไปเฝ้าแทนค่ะ
สุดท้ายเลือกหมอพีระ ทำที่โรงพยาบาลนนทเวช
ซื้อความปลอดภัยความสบายใจไว้ก่อน อย่างน้อยทำที่โรงพยาบาลก้ปลอดภัยสุด
วันผ่า : เราไปโรงพยาบาลนนทเวชแต่เช้าเรยค่ะ ซิลิโคน MENTER ผิวเรียบ ผ่าใต้กล้ามเนื้อ ( ทำข้างขวา 325 cc ข้างซ้าย 350 cc พอดีหน้าอกไม่เท่ากันค่ะ // เราไปปรึกษาคุณหมอที่คลีนิคก่อนนะคะ ว่าควรทำแบบไหน เท่าไหร่ คุนหมอก้จะวัดไซ้ให้ตอนนั้นเรย )

ไปถึง เค้าก้เอารถเข็นมารับ พาไปวัดความดัน เจาะเลือด เอ็กซเรย์นู่นนี่ ดูความพร้อมของร่างกาย นั่งรถเข็นชิวมาก แต่ในใจกลัวมากๆเรยค่ะ
ตรวจร่างกายเสจ พยาบาลก้เข็นพาไปรอที่ห้องพัก ( เรานอนพักฟื้นที่โรงพยาบาลคืนนึง )
พอถึงเวลาผ่า พยาบาลก้มาเคาะห้องเรียกค่ะ ตัวนี่เยนไปหมด กัววว เกิดมาเพิ่งเคยผ่าตัดใหญ่
พ่อแม่ก้ไม่รู้เรื่อง กัวไปหมด พอมาถึงห้องผ่าตัด คุนหมอก้เอาปากกามาขีดๆวัดๆ หน้าอกตรงที่เราจะต้องผ่า ละก้ให้ไปที่ห้องผ่าตัด ในนั้นเยนม้ากก วิสัญญี กะผู้ช่วยคุณหมอก้ชวนเราคุย ( วิสัญญี คือคนที่จะวางยาสลบเรา ) ละก้เอาอะไรไม่รุ้มาครอบปากกับจมูก ละให้สูดลึกๆ คือรู้สึกว่าอากาศมันหอม ละก้สะอาดม้ากกก พอสูดไป 2-3 รอบ ก้วูบไปเรยค่ะะะ zzzZzzzZ
สักพักมีคนมาเรียกเบาๆ ข้างๆ ตื่นรึยังคะๆๆ เราก้ลืมตาขึ้นมา ความรุ้สึกแรกคือหนาวมากก และหิวน้ำมากกกก พยาบาลก้รีบเอาน้ำมาให้ดื่ม ละพอเค้าเห็นว่าเราตัวสั่น ก้เอาท่อเป่าลมอุ่นๆมาสอดใต้ผ้าห่มให้ พอได้ดื่มน้ำแร้วตัวก้อุ่นแร้ว เพิ่งมานึกถึงหน้าอกค่ะ 5555 แบบว่าไม่ได้รู้สึกเจบอะไร แค่รู้สึกตึงๆ แน่นๆ ไม่ได้เปนแบบรถสิบล้อทับแบบที่เค้าว่ากัน ฤทธิ์ยาชาน่าจะยังแรงอยู่
ถึงเวลาย้ายเตียงก้ไม่เจบค่ะ คนที่ย้ายมือเบาม้าก หลังจากนั้นก้หลับยาวเรยค่ะ ตื่นมาเหมือนเริ่มปวดๆ เหมือนยาชาเริ่มจะหมดฤทธิ์ ( เอ้อ ลืมบอกไป คือเราตื่นมา ไม่มีการเมายาสลบ ไม่อ้วก ไม่เปนไรเรยค้า ) แร้วเราก้รู้สึกอยากเข้าห้องน้ำ คือตอนนี้จะลุกจากเตียงต้องมีคนคอยพยุงหลังเอาตัวขึ้นมา อย่าฝืนลุกเอง คืนแรกเราก้เดินไปเข้าห้องน้ำเองได้เรย ก้งงเหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าตัวเองจะหนักกว่านี้ เพราะปกติเราเป็นคนผอมแห้งแรงน้อย
ถัดมาอีกวัน คุณหมอเข้ามาดูอาการ พร้อมถอดสายเดรนเลือดให้ ขั้นตอนนี้เป็นครั้งแรกที่เจ็บมากกก มันจี้ดมากกก แร้วคุณพยาบาลก้เอายามาให้พกกลับบ้าน อธิบายวิธีการดูแลตัวเองนู้นนี่ จบการอยู่โรงพยาบาลไว้แค่นี้ค้า
// กว่าเราจะหายเจ็บเดินคล่องจริงๆก็ประมาณ 2 เดือน เสริมหน้าไม่เจ็บแบบที่คิด คือเราว่ามันคุ้มกับอะไรที่ได้มาอ่า 555 ก่อนทำศึกษาเยอะๆ หาข้อมูล หาที่ๆปลอดภัยกันนะค้า ✌

ทรงสวยมากเลยค่ะ ขนาดกำลังพอดี
ตอนนี้หมอพีระ ราคาเท่าไหร่คะ สวยมากเลยย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-18 01:58:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
little.kwanz ตอบกลับเมื่อ 2018-4-12 22:36
ตอนนี้หมอพีระ ราคาเท่าไหร่คะ สวยมากเลยย

ตอนนั้นทำ 120,000 บาทค่า ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ เปลี่ยนรึยังน้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-18 01:59:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
arunake ตอบกลับเมื่อ 2018-3-29 10:03
ทรงสวยมากเลยค่ะ ขนาดกำลังพอดี

ขอบคุณค๊า
หน้าอกสวยมากเลยค่ะ อยากทำให้ออกมาประมาณนี้เลย อยากสอบถามสัดส่วนก่อนและหลังทำอะค่ะ ก่อนและหลังทำใส่เสื้อในคัพอะไรหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้