ดู: 1666|ตอบกลับ: 17

[เสริมหน้าอก] ฉายาไข่ดาวหายไปฉายาใหม่หนองโพมาแทน เสริมหน้าอกครั้งแรกที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
พลอย ไอดี Svpkr2 หลังทำ 1 เดือน (2).jpg

สวัสดีเพื่อนๆเราชื่อบีนะ ฉายาที่เพื่อนๆเรียกกัน “บีไข่ดาว” ไม่ใช่ชอบกินไข่ดาวหรอกนะ แต่หน้าอกเราแบนเหมือนไข่ดาวต่างหาก555 โดนล้อจนชินไปซะละแหละ แต่บางทีที่เพื่อนๆล้อก็มีแอบเครียดๆอยู่นะ มันเหมือนปมด้อยของเราอย่างนึงเลยก็ว่าได้ แล้วเวลาไปเที่ยวหรืออยู่ในที่ๆคนเยอะๆเพื่อนๆก็จะตะโกนแซวอย่างดังเลยบีก็อายซิคะT_T
บี ไอดี mai_  ก่อนทำ  (1).jpg

ก่อนทำ

เวลาอาบน้ำบีเองก็ชอบมองตัวเองในกระจก น่าจะเป็นเรื่องปกติของผู้หญิงทุกคนรึป่าวไม่รู้ที่ชอบสังเกตตัวเองตรงไหนเราสวย ตรงไหนไม่สวย ในร่างกายของเรามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง สำหรับบี ส่องกระจกที่ไรมันสะดุดตรงหน้าอกทุกที...ทำไมนะทำไมแม่ให้มาน้อยจัง ขอเยอะกว่านี้หน่อยก็ไม่ได้ พอโดนแซวนานๆเข้าบีเริ่มอยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง อยากมีหน้าอกเพิ่มขึ้น แต่ก็ยังกลัวว่าทำออกมาแล้วจะไม่สวยแล้วไม่เข้ากับตัวเอง บีเลยหาข้อมูลเยอะมากๆ บีอยากทำออกมาแล้วสวยจบในครั้งเดียว บีไปเจอชื่อหมอคนนึง ชื่อคุณหมอกิตติศักดิ์ หมอท่านนี้มีประสบการณ์เสริมหน้าอกมามากกว่า 20 ปี น่าเชื่อถือสุดๆ และปลอดภัยแน่นอน บีก็ดูข้อมูลของหมอกิตติศักดิ์ว่าท่านอยู่ที่รพ.ไหน...รพ.เลอลักษณ์นั่นเอง ที่นี่เค้ามีชื่อเสียงเรื่องศัลยกรรมมากๆเลยนะ แล้วรีวิวส่วนมากก็บอกว่าที่รพ.เลอลักษณ์บริการดี บรรยากาศดี ศัลยกรรมออกมาแล้วสวย บีเองก็ยิ่งมั่นใจเข้าไปใหญ่
บี ไอดี mai_  ก่อนทำ  (2).jpg

ก่อนทำ

บีติดต่อเข้าไปนัดวันเพื่อเสริมหน้าอก บีได้คุยกับผู้เชี่ยวชาญ เรื่องทรงหน้าอกที่บีอยากได้ ขนาดและแบบซิลิโคน เจ้าหน้าที่แนะนำดีตามคำร่ะลือจริงๆ มีการเอาซิลิโคนมาให้เราดูแล้วลองจับด้วย มันนิ่มๆดึ๋ยๆดีจังบีเลือกซิลิโคน Allergan เมื่อเลือกเรียบร้อยก็ไปจ่ายเงินแล้วก็รับยา แล้วก็รอถึงวันที่นัด ก่อนวันที่จะมาผ่าตัดเค้าให้เรางดน้ำ งดอาหารมาอย่างน้อย 8 ชั่วโมง พอก่อนที่จะผ่าตัดก็ได้ไปคุยกับหมอ คุณหมอน่ารักมากๆๆถามเราอยากได้หน้าอกประมาณไหน อธิบายข้อมูลละเอียดดีเข้าใจง่าย แล้วก็เป็นกันเองทำให้เราไม่รู้สึกกลัวเกร็งเวลาผ่าตัด หลังจากนั้นบุรุษพยาบาลก็เข็นเราก็เข้าห้องผ่าตัดคะ ใจเต้นๆคุณหมอบอกบีว่าไม่ต้องกลัวนะ เดี๋ยวหลับแปบนึงตื่นขึ้นมาก็สวยแล้ว เราก็พยักหน้ากับคุณหมอหลังจากนั้นหลับไปไม่รู้เรื่องเลยคะ
บี ไอดี mai_ หลังทำ1วัน (2).jpg

หลังออกมาจากห้องผ่าตัด บีก็ยังมึนอยู่ฤทธิ์ยานอนหลับอยู่ แต่ก็พอจะมองเห็นมีผ้าอะไรพันอยู่ที่อกอย่างหนา สายน้ำเกลือถุงเดรนเลือดเต็มไปหมด ที่รพ.นี้เค้ามีห้องให้นอนพักฟื้น1คืนด้วยนะเพื่อเดรนเลือดเสียออก ^_^
บี ไอดี mai_ หลังทำ3วัน (2).jpg

หลังจากนั้น 5 วัน ก็มาพบคุณหมออีกครั้งเพื่อเอาผ้าพันออก พอเห็นหน้าอกใหม่ครั้งแรก บีอยากจะร้องไห้ เพราะว่ามันสวยแล้วก็เป็นแบบที่บีอยากได้ด้วย พอพบหมอเรียบร้อยก็มีนักกายภาพมาสอนบีนวดหน้าอก เพื่อที่จะช่วยให้หน้าอกนิ่ม แล้วยังไม่พอนะยังมีการนวดกระตุ้นไฟฟ้าให้อีกคุ้มดีจริงๆ เจ้าหน้าที่ก็ยังเน้นบีนะว่าช่วงนี้งดอาหารแสลง แอลกฮอล์ นอนหมอนสูงๆ แล้วก็อย่าเพิ่งใส่เสื้อในแบบมีโครงให้ใส่แบบสปอร์ตไปก่อน
บี ไอดี mai_ หลังทำ20วัน (7).jpg

ผ่านมา 20 วัน

บีดูแลตัวเองตามที่เจ้าหน้าที่บอกทุกอย่างเลย แล้วก็นวดหน้าอกบ่อยๆเพราะจะได้ไม่เป็นผังพืดที่หน้าอก ตอนนี้จากอกไข่ดาว หรือฉายาบีไข่ดาวก็ใช้ไม่ได้ละนะ ตอนนี้เพื่อนมีฉายาใหม่เรียกบีแล้วว่า บีหนองโพ555 บีมีหน้าอกแล้ว ใส่เสื้อผ้าตอนนี้ก็มั่นใจในตัวเองมากขึ้น เลือกเสื้อผ้าง่ายขึ้น ส่วนตัวบีพอใจแล้วก็ชอบที่ทำมาครั้งเดียวแล้วจบจริงๆ ไม่ใหญ่โอเว่อเกินไป ขนาดกำลังดีกับตัวเรา แล้วหน้าอกก็นิ่มเป็นธรรมชาติด้วย เพื่อนๆคนไหนกำลังอยากเสริมหน้าอกบีแนะนำนะ รพ.เลอลักษณ์หมอกิตติศักดิ์ทำออกมาแล้วสวยจริงๆ
บี ไอดี mai_ หลังทำ20วัน (5).jpg

โพสต์ 2018-4-3 09:18:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราต้องแซ่บกว่าเดิมค่าา เริ่ดมากกก
โพสต์ 2018-4-11 09:10:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูธรรมชาติมากเลย สวยๆ
โพสต์ 2018-7-3 16:32:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แซ่บค่ะ เดี๋ยวไปทำบ้าง เจ็บมั้ยคะ?
โพสต์ 2018-7-3 16:57:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากเลยค่ะ สวยๆ
โพสต์ 2018-7-4 09:07:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกแซ่บมาก ถ้าเพิ่มเติมอะไรบนหน้าสักนิดจะสวยมากกก
โพสต์ 2018-8-29 16:33:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกกำลังสวยเลยนะคะ
โพสต์ 2018-11-20 09:49:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกสวยกำลังดีเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้