ดู: 899|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิวหลังไปทำ HIFU3 ที่ Masterpiece Clinic มาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคนเลย น้ำตาลนะคะ วันนี้น้ำตาลจะมารีวิวหลังจากได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอเรื่องรูปหน้ามาค่ะ ต้องบอกว่าด้วยความที่น้ำตาลทำงานต้องบินตลอด  ไม่มีเวลาที่จะพักเลย ต้องเจอผู้คนค่อนข้างเยอะเลยทำให้น้ำตาลต้องคอยดูแลตัวเองมากเป็นพิเศษค่ะ

ซึ่งโจทย์ของน้ำตาลที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอคืออยากจะให้รูปหน้าดูกระชับขึ้นเพราะรู้สึกว่าตัวเองมีปัญหาเรื่องความหย่อนคล้อยและเรื่องเหนียงนิดหน่อย แต่ไม่อยากถึงขั้นทำศัลยกรรมเพราะแอบกลัวเจ็บนิดหนึ่งและมีเวลาค่อนข้างน้อยมากค่ะในการพักฟื้น คุณหมอเลยให้คำแนะนำน้ำตาลมาว่าให้เข้ามาทำเป็น HIFU3 แทนค่ะ

โดยคุณหมอบอกว่าการทำ Hifu3 นั้นจะช่วยยกกระชับใบหน้าให้เต่งตึงและได้รูป แบบทำครั้งแรกและครั้งเดียวเห็นผลเลย ไม่ต้องทำซ้ำต่อเนื่อง เจ็บตัวน้อย แต่ได้ผลที่ชัดเจนในระยะยาว ซึ่งผลลัพธ์สำหรับน้ำตาลมันตอบโจทย์กับที่ต้องการเลยจริง ๆ ค่ะ
        น้ำตาลเข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอได้ชี้จุดที่มีปัญหาให้เห็นและแนะนำให้ทำ HIFU ในส่วนของใบหน้าและเหนียงค่ะ ซึ่งคุณหมอจะช่วยเก็บส่วนของเหนียงและส่วนของแก้มที่หย่อนคล้อยให้ค่ะ โดยของน้ำตาลจะอยู่ที่ประมาณ 300Shot ค่ะ

ระหว่างที่ทำรู้สึกชิลมากค่ะ ความรู้สึกเหมือนตอนไปนวดหน้าหรือทรีทเม้นต์ ไม่รู้สึกน่ากลัวหรือเจ็บอะไรเลย ตอนที่ทำจะมีความรู้สึกร้อน ๆ นิดหน่อยค่ะ ตอนที่คุณหมอเริ่มทำ Hifu3  มีแค่ความรู้สึกร้อน ๆ จี๊ด ๆ นิดเดียว ไม่น่ากลัวอะไรค่ะ หลังทำเสร็จก็ไม่มีรอยแผลอะไรหลังทำค่ะ จะรู้สึกอุ่น ๆ ที่บริเวณผิวและผิวแดงเล็กน้อยเท่านั้นเอง สามารถแต่งหน้าได้ตามปกติ ไม่ต้องพักฟื้นอะไรเลยค่ะ

ส่วนตัวน้ำตาลเองรู้สึกพอใจมากค่ะ รูปหน้าเข้าที่แบบเห็นผลทันทีหลังทำ และคุณหมอบอกว่ารูปหน้าจะค่อยๆเข้าที่อีกใน 1 เดือน ไว้ถ้าน้ำตาลว่างจะมาอัพเดทให้ดูกันอีกนะคะ สุดท้ายใครที่สนใจทำ Hifu3 แบบเดียวกับน้ำตาล หรืออยากปรึกษาคุณหมอกับมาสเตอร์พีซ คลินิก ก็สามารถติดต่อไปได้ที่ตามนี้เลยค่ะ @Masterpice_clinic หรือที่แฟนเพจ masterpiece clinic by dr.sae ค่ะ ^^

ราคาเเพงมั้ยคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-28 16:32:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-28 16:33:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่เเพงเลยค่ะ
ราคาเท่าไหร่คะเนี่ย มันเป็นเฉพาะจุดหรือยังไงคะ
มันอยู่ได้นานมั้ยคะ แล้วทำช่วงเหนียงได้มั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้