ดู: 550|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] ไขข้อสงสัย ทำจมูกที่เมดเมติก ดั้งโด่งสวยบวมช้ำน้อยจริงมั้ย ตามมาดู!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า  วันนี้ตั้งใจจะมารีวิวเสริมจมูก เนื่องจากเราไปเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติกมา แล้วมีคนถามเยอะมากกกกๆๆๆ เล่าหลายๆรอบก็เหนื่อยนิดนึงค่ะ 5555 วันนี้ก็เลยมาเขียนรีวิวไว้ซะเลย ใครถามก็ส่งรีวิวให้ดูนั่นเองล่ะค่ะ ยังไงก็ฝากรีวิวของเราด้วยนะคะ

ก่อนอื่นไปดูความเปลี่ยนแปลงของเรากันก่อน

เสริมจมูกแค่อย่างเดียว เปลี่ยนหน้าได้ขนาดนี้ ยอมเมดเมติกจริงๆค่ะ งานดีสุด

เริ่มรีวิวกันเลย

เรารู้จักเมดเมติกได้ยังไง?
เรารู้จักเมดเมติกจากทางเพจเฟสบุ๊ค เลื่อนๆไปหาคลินิกศัลยกรรมแล้วก็เจอรูปรีวิวจมูก ก็เลยกดเข้าไปดู ศึกษาราคา แล้วก็ทรงจมูกแบบที่คลินิกนี้ทำ พอดีว่ามันตรงกับใจเราพอที่ ก็เลยเลือกมาทำจมูกที่คลินิกเมดเมติก

เป็นการศัลยกรรมครั้งที่เท่าไหร่ ทำไมถึงอยากทำจมูก?
เป็นการศัลยกรรมครั้งแรก ก็เลือกทำจมูกก่อนเลย อยากอย่างอื่นด้วย แต่เอาไว้ทหลัง เราเลือกจมูกก่อน เพราะอยากให้โครงหน้าดูเปลี่ยน เวลาถ่ายรูปจะได้ดูมีมิติมากขึ้น เพราะจมูกเดิมของเรา พื้นฐานมีอยู่นิดนึงแล้ว แต่ว่าจมูกสั้น ทำให้หน้าดูไม่มีมิติ คิดว่าถ้าเสริมให้มันโด่งขึ้นอีกซักหน่อยจะช่วยให้ดูดีขึ้นมาก

บอกหมอว่าอยากได้ทรงจมูกแบบไหน? ตอนจะมาทำ เราก็ตั้งใจไว้ว่าอยากได้ทรงสโลปปลายพุ่ง ตอนมาปรึกษากับคุณหมอก็เลยแจ้งรูปทรงตามที่ต้องการไป คุณหมอพิจารณาว่าโอเค ทำได้ ด้วยรูปจมูกเดิมและเนื้อจมูกที่มีของเราสามารถทำออกมาได้โด่งตามที่เราต้องการ และเป็นทรงที่เราอยากได้ แต่ก็ยังมีความปลอดภัยอยู่ ก็เลยไม่เป็นกังวลเท่าไหร่ค่ะ กับเรื่องรูปทรงจมูกที่จะออกมา

ความรู้สึกตอนทำเป็นยังไง?
เพราะว่าตอนนั้นเป็นศัลยกรรมครั้งแรกด้วย เลยมีความรู้สึกตื่นเต้นมาก กลัวมาก มันกังวลแปลกๆอ่ะค่ะ ใจเต้นแรงเลย แต่พี่พยาบาลที่อยู่ข้างเตียงคอยให้กำลังใจตลอด มีจับมือ ชวนคุย ถามตลอดว่าเจ็บมั้ย เลยช่วยให้เรารู้สึกดีขึ้นมาก แล้วหลังจากนั้นก็ไม่กลัวเลยค่ะ รู้สึกขอบคุณพี่เค้ามาจนถึงตอนนี้เลย 55555 ถ้าไม่ได้พี่เค้าวันนั้นเราใจสั่นแย่แน่

หลังทำดูแลตัวเองยังไง?
การดูแลตัวเองหลังศัลยกรรมของเรา ก็ทำตามคำแนะนำของคุณหมอและทางคลินิกบอกมาเลยค่ะ อะไรที่ต้องงดก็ไม่แตะเลย อดทนเอา แล้วก็เสริมด้วยการดื่มน้ำมะพร้าว กินใบบัวบกอัดเม็ด รวมๆกันมันก็เลยทำให้จมูกเรายุบบวมเร็วมาก ไม่ได้ดูบวมช้ำเลย วันที่ 2 วันที่ 3 ก็ไม่ได้เขียว ม่วง เหมือนที่เคยเห็นคนที่เพิ่งเสริมจมูกมาใหม่ๆเค้าเป็นกัน วันที่ 5 ก็คือรอยจางเกือบหมดแล้วค่ะ

หลังเข้าที่แล้วเป็นยังไง? ประมาณ 1 เดือนก็เข้าที่แล้ว หลังจากเข้าที่รู้สึกพอใจมาก คนมาถามเยอะมากว่าทำจมูกที่ไหนมา จมูกสวย แนะนำไปหลายคนเลยค่ะว่ามาทำที่เมดเมติก
โพสต์ 2018-5-18 17:14:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วหน้าเด็กขึ้นมากเลย ดีจุง หน้าหวานเลย ก่อนทำหน้าดูดุ
โพสต์ 2018-5-20 19:58:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมออะไรหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้