ดู: 427|ตอบกลับ: 2

[เสริมคาง] ฟิลเลอร์ปลอมทำพิษ !! แต่โชคดีที่มี Amed Clinic ช่วยไว้ทัน ..

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค๊า ใบเฟิร์นเองนะ เฟิร์นอยากมาลง เล่าประสบการณ์แก้คางจากการฉีดฟิลเลอร์มา เพราะเคยฉีดฟิลเลอร์กับคลินิกนึงมานานแล้ว ตอนนี้มันเริ่มทรงแปลกๆ แล้วเหมือนว่ามันกำลังจะมีปัญหา คือมันน่ากลัวมากๆ เลย มันบวม มันเจ็บมากเฟิร์นเลยปรึกษาเพื่อนๆ ดูว่าต้องทำยังไง เพื่อนก็เลยแนะนำ AMED CLINIC มาให้เราดู ให้เราไปปรึกษาคุณหมอดูก่อนว่ามันมีปัญหาอะไรตรงไหน เฟิร์นเลยคิดว่าถ้ามีปัญหาจริงๆ ก็จะเสริมคางไปเลยจะได้จบๆ เพราะเพื่อนเฟิร์นก็ทำคางที่นี่มา แล้วสวยมาก  เพื่อนบอกว่าคุณหมอฝีมือดี เฟิร์นเลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาดูค่ะ

เราก็เข้าไปปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกก่อน ไปถึงทางพี่ๆ พนักงานก็ดูแลอย่างดีค่ะ คุณหมอน่ารัก เป็นกันเองมาก อธิบายละเอียด ใจดีมาก หมอบอกว่าให้เฟิร์นรีบขูดฟิลเลอร์ออกให้หมด เพราะมันเริ่มจับตัวกันเป็นก้อนแล้ว คุณหมอก็ถามความต้องการเราว่าอยากได้แบบไหนถ้าเราจะเสริมคาง เราบอกว่าอยากได้แบบที่ทำให้หน้าดูเรียว หมอก็เอาซิลิโคนออกมาให้เราดู แล้วก็แนะนำว่าแบบไหนเหมาะกับเรา

ก่อนที่จะเข้าห้องผ่าตัดตื่นเต้นมาก กลัวออกมาไม่ดี ....... ห้องผ่าตัด บรรยากาศไม่น่ากลัวอย่างที่คิด คุณหมออารมณ์ดี ทำไปคุยไป เปิดเพลงให้ฟัง ถามตลอดว่าเจ็บมั้ย ก่อนเย็บก็ถามก่อนว่าโอเครึป่าว เอากระจกให้ส่องก่อน ...หลังผ่าตัดก็เดินทางกลับบ้านได้เอง ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ

การดูแลหลังจากทำคาง เฟิร์นว่าก็จะยุ่งยากนิดนึง เพราะช่วงหลังผ่าตัด 3-4 วัน จะมีอาการตึงๆ ที่แผล แล้วก็กินอาหารอ่อน   ที่ไม่ต้องเคี้ยวมาก เพื่อลดการกระทบกระเทือนของแผล บ้วนปากด้วยน้ำยาบ้วนปากหลังกินอาหารทุกครั้ง เพื่อไม่ให้เศษอาหารไปติดที่ปากแผล เพื่อป้องกันการติดเชื้อ นอกจากนั้น คุณหมอบอกว่า 2-3 วันแรก เฟิร์นต้องนอนยกหมอนสูง เพื่อช่วยลดอาการเลือดคั่งที่แผล และแผลจะได้ไม่บวมมาก นอกจากนี้ ควรประคบเย็นบริเวณแผล วิธีนี้จะช่วยให้แผลหายจากอาการบวมได้เร็วขึ้นค่ะ เฟิร์นงดอาหารรสจัดและแอลกอฮอล์ด้วยค่ะ เฟิร์นกลัวแผลจะบวมและติดเชื้อมาก

ตอนนี้เฟิร์นทำมาได้เกือบ 3 เดือนแล้วค่ะ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ก็มีความรู้สึกว่ามั่นใจมากขึ้น เวลาถ่ายรูปก็ดูดีขึ้น ไม่ต้องหามุมมาก เพราะว่าตอนก่อนทำคาง ที่ฉีดฟิลเลอร์ไป บางมุมจะดูเป็นก้อนๆ เห็นได้ชัดเลย ระหว่างคางจริงกับฟิลเลอร์ ตอนนั้นเลยจะรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ แต่คางใหม่อันนี้สวยเพอร์เฟ็คมากๆ ค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-3 11:38:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าที่แล้วนะคะ สอบถามได้ค่ะ
โพสต์ 2018-4-19 14:55:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไรคะแบบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้