ดู: 14470|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูก กับ การยิงเลเซอร์ ?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด VANiLLA เมื่อ 2009-4-27 13:15

ทำจมูกมาแล้วนี่ไปยิงเลเซอร์ได้ไหมคับ?
จุดเดียวที่จมูกคับ ตรงข้างๆๆสันจมูกอ่ะคับ
รอยไม่ใหญ่นะคับหรือว่ายิงไม่ได้คับ ?
กลัวกระทบต่อจมูกที่ทำมาน่ะคับ
ถ้ายิงไม่ได้จะได้พึ่ง BB ไม่ก็คอนซิลเลอร์เอาอ่าคับ

ปล.ไม่รู้ผิดกฎบอร์ดป่าวงิ๊ ถามนอกเรื่อง
ดันกระทู้ คัฟ

รอผุ้รุมาตอบนะคัฟ

เพราะไม่แน่ใจเหมือนกาน

แล้วทำมานานยังคัฟ  จาได้เป็นข้อมูลให้ผู้รู้มาตอบ อิอิ

ตอบ ปล.คัฟ  นิดๆหน่อยๆ ไม่เป็นไรอ่าคัฟ แบ่งปันความรู้กันด้วย
อยากรู้เหมือนกานคัฟ
รอกูรูเข้ามาตอบข้อข้องใจ
แก้ไขล่าสุด mystically เมื่อ 2009-4-28 05:44

ไม่นอกเรื่องหรอกครับ

เป็นคำถามที่ดีด้วย เพราะ พี่จะถามคุณหมอหลายหนแล้ว ลืมทุกที

ในอดีตเคยทำจมูก แล้วไปยิงเลเซอร์ด้วย

ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ตอนนั้นมันไม่โด่ง แล้วก็ไม่อยากยิงด้วย

แต่มีหมอใจดียิงให้แบบไม่ยั้ง555

หลังจากทำจมูกหนสุดท้ายยังไม่กล้าไปยิงเลเซอร์ กลัวมีผลกระทบ

เดี๋ยวถามคุณหมอแล้วจะมาบอกนะครับ

ขนาดมีประสบการณ์เองมาหลายหนยังไม่กล้าคอนเฟิร์มเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-28 19:29:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
//ปูเสื่อรอ  
เราเคยทำแต่ ไอออนโต อ่าครับ ตอนนั้น ทำจมูกมาได้ ประมาณ 1เดือนกว่าๆ   พอดี เราไปเข้าเวรเป็นเพื่อนพี่(พี่เราเป็นเภสัช แล้วเขารู้จักกับ อ.หมอ เขาเลยให้เราไปเป็ฯคนไข้กะนักศึกษาแพทย์ที่ศึกษาการทำอออนโต) ก่อนทำเราก้อโทไปถามหมอ(หมอเฉลิม..เราทำกะหมอเฉลิม)แล้วนะครับ หมอบอกว่า ถ้าความยาวของคลื่นที่ผ่านหน้าเรา ไม่ยาว หรือ ถี่ มาก ก้อทำได้ โดยควรบอกหมอก่อนว่าเสริมจมูกมา   ป.ล. ไม่รู้ว่า เลเซอร์ เองจะเหมือนกันไหม อ่าครับ    ใช่เลเซอร์ ไอพีแอลไหมอ่ะ ขอเตือนนะครับว่า ไอพีแอล จะทำให้หน้าบางลง แล้ว จะเป็นฝ่า ถ้าตากแดด หรือ มีกิจวัตร ที่โดนแดดอยู่บ่อยๆๆ
เคยถามตอนที่ทำอ่า หมอบอกว่าถ้าไม่ตรงที่จมูกประมาณ 2อาทิตย์ก้อยิงได้แล้ว แต่ถ้าต้องจมูกด้วย ก้อสักสองถึงสามอาทิตย์อ่าครับ แต่มันขึ้นอยู่กับชนิดของเลเซอร์ด้วย เพราะตอนที่ผมทำ อีกสองอาทิตก้อไปยิงเลเซอร์ fine scan กับหมอนิวัต ที่เกษมราฏร์อ่า  เพราะก่อนทำจมูกถามหมอที่ยิงเลเซอร์เค้าบอกว่าไม่มีผลกับจมูก  หลังทำถามหมอที่ทำจมูกเค้าก้อบอกว่ายทำได้ เค้าบอกว่าอย่างนั้นอ่าครับ ถ้าพี่ๆคนอื่นรู้ก้อบอกมั้งนะครับ เพราะตอนยิงก้อแอบกัว เรยบอกหมอว่าไม่ต้องยิงจมูก
ถามหมอแล้ว ยิงได้ครับไม่มีปัญหา

จริงๆพี่ก็เคยยิงมาหลายหนช่วงปีที่แล้ว

ถ้าเอาตามความคิดพี่ เลี่ยงที่จมูกดีกว่า

เพราะ ลองสังเกตุจากรูปที่แก้จมูกหน 2

ยิ่งยิงดั้งยิ่งยุบหาย โดยเฉพาะตรงระหว่างตา

ถึงคุณหมอเฉลิมบอกว่า ยิงเลเซอร์ได้

แต่หลังจากทำกับหมอมาแล้ว พี่ก็ยังไม่กล้าเสี่ยงอยู่ดี
ใช่คับ เลี้ยงได้กะเลี่ยงดีกว่าคับ

เพื่อความปลอดภัยของดั้งน้อยของเรา
ครับเคยเหมือนกันครับ หมอก้ออนุญาติครับ หมอบอก ไม่เกียวกันครับ
ใช่คับ เลี้ยงได้กะเลี่ยงดีกว่าคับ

เพื่อความปลอดภัยของดั้งน้อยของเรา ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-11 09:43

ก่อนยิงดั้งมันไม่น้อยอ่ะซี

แต่หลังยิง มันยุบลงๆ จนเหลือดั้งน้อยๆจริงๆ
ก่อนยิงดั้งมันไม่น้อยอ่ะซี

แต่หลังยิง มันยุบลงๆ จนเหลือดั้งน้อยๆจริงๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-11 16:53

อันนี้หมอยิง หรือหมอทุบอ่าคัฟ  อิอิ
ยิงเลยยุบ ถ้าทุบมันต้องเรียกว่า บุบ
ยิงเลยยุบ ถ้าทุบมันต้องเรียกว้า บุบ
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-11 17:01

อย่างงี้ป่ะคับ
1# VANiLLA

แนะนำทำได้ค่ะ ไปที่นิติพลนะเขาดู  
แลดีค่ะ มากกกๆค่ะ แถมราคาไม่แพงจุดเดียวคงไม่เกิน 1000 นะค่ะลองเข้าไปถามดู
เราเคยทำแต่ ไอออนโต อ่าครับ ตอนนั้น ทำจมูกมาได้ ประมาณ 1เดือนกว่าๆ   พอดี เราไปเข้าเวรเป็นเพื่อนพี่(พี่เรา ...
ต้นฉบับโพสโดย c.c. เมื่อ 2009-5-2 00:52

พี่ว่า คนยังเข้าใจผิดที่ว่า ยิงเลเซอร์แล้วหน้าจะบาง

พี่ยิงมาเป็นสิบกว่าปี เจอเครื่องยิงแปลกๆมาก็เยอะ

หน้าหนาแน่นขึ้น คอลลาเจนเพิ่มขึ้น ฝ้าก็หาย

นอกจากเครื่องดี ฝีมือหมอต้องเก่งด้วย

ต่อให้เครื่องเหมือนกัน แต่ถ้าหมอคนละคนยิง

ผลออกมาก็ไม่เหมือนนะครับ

พี่ยิงมาตั้งแต่อายุ30ต้นๆ ตอนนี้ 50 แล้ว

ถ้ายิงแล้วบาง คงกลายเป็นกระดาษไปแล้วละครับ

ป.ล. พี่เลือกหมอนะครับ ไม่ได้ยิงไปทั่ว

แต่ละยุคก็มีหมอเก่งๆหมุนเวียนมาเกิดในวงการ

ต้องหาข้อมุลให้ดีก่อนนะครับ
นอกจากยิงเลเซอร์แล้ว ถ้าเป็นพวกฉีดยาสิวที่จมูก(ตรงดั้งระหว่างคิ้ว)
อย่างงี้ทำได้รึป่าวครับ อันตรายรึป่าว?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้