ดู: 744|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] วันนี้จะมารีวิวแก้จมูกฟิลเลอร์ พร้อมเสริมใหม่ที่คลินิกเมดเมติก ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เคยฉีดฟิลเลอร์มาก่อนค่ะ ฉีดมาได้ประมาณ 4-5 ปี จนวันนึงรู้สึกว่า ทรงจมูกมันดูแปลก ๆ
ไม่สวยเหมือนตอนแรก ๆ คือทรงจมูกมันดูเอียง ๆ ตรงกลางนูน ๆ โค้ง ๆ เหมือนเขา
มันไม่สวยอะค่ะ ก็เลยอยากมาแก้จมูก เพื่อปรับทรงจมูกให้ดูเรียวและสวยขึ้น
ทีแรกก็ดูไว้อยู่หลายคลินิกเหมือนกัน แต่พอดีเพื่อนที่เคยทำเค้าแนะนำให้มาที่เมดเมติก
ก็เลยลองมาดู ปรากฏว่า โอเคเลยค่ะ คุณหมอน่ารัก เจ้าหน้าที่ก็ให้คำแนะอย่างละเอียด
เราก็เลยตัดสินใจแก้จมูกที่นี่ ของเราเป็นเคสแก้ ฟิลเลอร์  (เคยฉีดมาอย่างเดียวไม่เคยเสริมมาก่อน)
คิดว่าหลังจากขูดเอาฟิลเลอร์ออกเสร็จ ถ้าเป็นไปได้ ก็คงจะเสริมใหม่เลย (แต่ว่าต้องถามคุณหมอก่อน
เพราะของเราฉีดมาก็นานพอสมควรอยู่)
วันที่ทำ
ก็มาแบบชิวๆเลยค่ะ งดการแต่งหน้ามาก่อนทำ ตามคำแนะนำของเจ้าหน้าที่ พอมามาถึงคลินิก
ก็มากรอกสารจ่ายเงินตามปกติค่ะ หลังจากนั้นก็ไปเปลี่ยนชุด ทำธุระส่วนตัว แล้วก็นอนรอคุณหมอที่ห้องผ่าตัด
ก่อนผ่าตัด
ของเราก็มีคุยกับคุณหมอเรื่องทรงจมูกที่อยากได้ เราบอกคุณหมอว่า
เคยฉีดฟิลเลอร์มาก่อน ประมาณ 4-5 ปี พอพูดเสร็จ คุณหมอก็เอามือมาจับ
ๆ ดูตรงจมูก พร้อมบอกว่า เดี๋ยวหมอจะขูดเอาของเดิมออกให้ก่อน แล้วจะเสริมใหม่ให้
เนื้อจมูกเดิมเรามีเนื้อน้อย แต่จมูกยาวอยู่แล้ว หมอก็เลยดัดปลายจมูก ให้มันดูเชิดๆนิดนึง จะจมูกจะได้ดูพุ่งขึ้น  
ระยะเวลาในการทำ-ความรู้สึกตอนที่ผ่าตัด
ของเราใช้เวลาชั่วโมงกว่า ๆ  ก็เสร็จแล้วค่ะ  นอน ๆ ชิว ๆ มาก

ตื่นมาก็สวยพร้อมกับทรงจมูกใหม่ที่ปังกว่าเดิม
การดูแลหลังทำ

ช่วง 1-3 วันแรกก็เน้นประคบเย็น นอนหมอนสูง งดของแสลง
แปลกมากที่ของเราไม่ค่อยบวม หรือช้ำเลย คนรอบข้างก็ทักว่า ทำไมแก้จมูก
ไม่เห็นช้ำ เหมือนที่เค้าเคยเห็น เราว่าคงเป็นเพราะคุณหมอมือเบา
ก็เลยทำให้ออกมาไม่บวมช้ำมาก ของเรา 7 วันก็หายแล้วค่ะ ไวมากๆ
ค่าใช้จ่าย
มีคนถามเยอะค่ะ ว่าเราแก้แพงไหม? ขอบอกเลยค่ะว่าของเรารวมค่าใช้จ่ายทั้งหมดก็ประมาณ 33,000 บาท
ถือว่าโอเคมากค่ะ
ปัจจุบัน
แก้จมูกมาได้ 1 ปี กับ 1 เดือน จมูกปกติมากค่ะ ทรงจมูกยังเรียวสวยเหมือนตอนที่แก้มาใหม่ๆ
คุณหมอทำดีมาก งานละเอียด เย็บแผลสวยมาก ตั้งแต่แก้มาก็มีคนเข้าชม เข้ามาทักตลอด
ว่าจมูกทรงสวย เข้ากับหน้าทำที่ไหนมา? พอมีคนถามแบบนี้ เราก็จะบอกไปค่ะว่า ทำที่เมดเมติก  
ชื่อนี้ ไม่เคยทำให้ผิดหวังค่ะ

แก้แล้วสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-9 17:51:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oliveoil5 ตอบกลับเมื่อ 2018-2-27 15:01
แก้แล้วสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้