ดู: 860|ตอบกลับ: 0

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แชร์ประสบการณ์ บอกลาแพนด้าใต้ตาแบบได้ผล

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีคับเพื่อนๆ ผมเพิ่งไปฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามาวันนี้เลยคับแล้วผมค่อนข้างพึงพอใจมากเลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้อ่านกัน

ปัญหาหลักของผมเลยคือผมเป็นภูมิแพ้แล้วทำให้ใต้ตาดำมาก ต่อให้เข้านอนเช้า นอนเต็มอิ่ม ทาครีม ก็ไม่ช่วยเรื่องใต้ตาเลยคับ ผมอายุ 20 กว่าเอง แต่หน้าดูโทรมมากและไปไกลเกินกว่าอายุ ในรูปถ้าซูมดีๆจะเห็นร่องลึกแล้วก็มีตีนกาด้วยคับ

ผมหาข้อมูลมาสามสี่เดือนก็มาเจอสิ่งที่เรียกว่าฟิลเลอร์ใต้ตา แต่การเติมสิ่งแปลกปลอมเข้าไปใต้ตามันดูเป็นจุดที่อันตรายมากในความคิดผม บอกตรงๆผมกลัวตาบอดคับ  ผมก็ปรึกษาเพื่อนๆที่เคยทำแล้วก็หาข้อมูลเพิ่มเติมอีกเยอะมากจนเริ่มวางใจ

ผมตัดสินใจทำที่ธีระธรฌ์คลินิกที่เดียวกับเพื่อนคับ เน้นเรื่องความปลอดภัยเป็นหลัก ไม่กล้าเสี่ยงทำที่อื่น วันนี้ก่อนฉีดก็ภาวนาขอให้ออกมาออกมาดีและตาก็ไม่บอดคับ กลัวมาก แต่ก็ไม่อยากเป็นหมีแพนด้าแล้ว

พี่หมอกันน์เหมือนรู้ว่าผมกลัว น่าจะรู้จากที่ผมกำมือแน่นตลอดเวลาคับ พี่หมอก็ ชวนคุยไปเรื่อยให้ผมสบายใจ เฮฮาจนรู้ตัวอีกทีก็เสร็จแล้วคับ รวดเร็วมาก ขอบคุณพี่หมอคับที่ชวนคุย ไม่งั้นผมคงเกร็งจนเป็นตะคริว

ฉีดเสร็จแล้วคับ ผมฉีดตัว Perfectha พอใจมากคับ ตามันดูสดใสขึ้นมาทันที ได้มีใบหน้าเท่าอายุจริงสักทีครัช ตอนนี้ใต้ตาก็ยังบวมหน่อยๆ หน้าตึงยังยิ้มไม่ได้คับ ลองถ่ายแบบยิ้มๆแล้วหน้าตลกมาก ก็เลยจัดมาให้ดูแบบขรึมๆ

ส่วนแผลฉีดเป็นจุดเล็กๆข้างแก้ม มีรอยแดงนิดหน่อย พี่หมอแนะนำไม่ให้แต่งหน้าวันนึงคับเพื่อความสะอาด

รูปน้อยหน่อยนะคับ พอดีเพิ่งฉีดมาได้วันเดียว ตอนพิมพ์ก็ยังตึงๆอยู่เลย  เดี๋ยวผมมาอัพเดทอาการกับรูปให้ดูเรื่อยๆ ฝากติดตามกันด้วยนะครัช

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้