ดู: 780|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] แก้ปัญหาหน้าสั้น หน้ากลม มาเป็นหน้าวีเชฟ

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลเกิร์ล เต้ยเองค่ะ
เราเพิ่งไปเสริมคางมาเลยขอใช้พื้นที่ตรงนี้แชร์ประสบการณ์ให้อ่านกันน้า

BEFORE

AFTER

การทำหน้าให้เรียวเป็นวีเชฟก็มีหลายวิธีนะ
ทั้งโบทอกซ์ ร้อยไหม ลิฟท์หน้า เทอร์มาจ แต่พวกนั้นต้องทำเรื่อยๆหลายครั้งค่ะ
เต้ยอยากได้แบบถาวร ทำครั้งเดียวจบอยู่ตลอดไป ก็เลยตัดสินใจเสริมคางจ้า

เตยเป็นคนคางตัดค่ะ ทำให้หน้าดูสั้น หน้ากลมทั้งๆที่แก้มก็ไม่ได้เยอะอะไร
แถมโครงหน้าเอียงด้วย ปลายคางเต้ยจะเอียงไปทางขวานิดนึงค่ะ เศร้ามาก

เต้ยทำที่เดียวกับเพื่อนค่ะ ส่วนเพื่อนไปทำจมูก
จับมือกันไปอัพสวยวันเดียวกันเลยค่า ตื่นเต้นๆ

วันที่ไปปรึกษาหมอกันน์ (ธีระธรฌ์คลินิก) เต้ยมีความกังวลเรื่องหน้าเบี้ยว
แบบอยากเสริมคางออกมาแล้วให้หน้าตรงเป๊ะไรงี้
หมอกันน์ให้คำปรึกษาดีมากค่ะ อธิบายละเอียดมากว่ามันทำไม่ได้
เพราะโครงหน้าเต้ยถ้าจะปรับต้องปรับที่โครงสร้าง เป็นผ่าตัดใหญ่เลยค่ะ

การเสริมคางจะช่วยให้หน้าดูมีมิติขึ้น ดูตรงขึ้นได้เล็กน้อย แต่ไม่สามารถทำให้หายเบี้ยวได้ ฮือ ถึงจะเสียใจนิดๆ แต่หมอกันน์จริงใจมาก ชอบตรงนี้ค่ะ แบบไม่ขายฝันเรา จุดนี้เต้ยก็โอเคแระ ตอนนี้เอาให้หน้าเรียวก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากัน

ถึงวันนัดขึ้นเขียงแล้ว โดนทาเบตาดีนจนมึนกลิ่นยาไปเลย
คุณหมอวัดคางให้นานมากก่อนจุด ใส่ใจสุดๆเลย ประทับใจค่ะ

หลังทำจ้า
ตอนเพิ่งออกจากห้องผ่าตัด ยิ้มไม่ได้เลยค่ะ ตึงสุดๆไปเลย อ้าปากได้นิดหน่อย
หลังจากเชยชมเสร็จเรียบร้อย พี่พยาบาลก็พาไปอบแสงลดบวมจ้า
นอนๆมึนๆไปอีกครึ่งชั่วโมงก็เสร็จเรียบร้อยกลับบ้านได้
ไม่มีอาการปวด เพราะเต้ยอัดพาราเข้าไปทุกมื้ออาหารเลย
ส่องกระจกแต่ละทีก็แบบ จัลล้อง มีคางแล้ว หน้าเรียวแล้ว 5555

วันที่สาม ยังต้องใส่เฝือกอยู่เลย ความบวมลดลงเรื่อยๆ และไม่ค่อยตึงแล้วจ้า

วันที่ห้า ถอดเฝือกแล้วค่า

วันที่เจ็ดจ้า ความบวมยุบลงอย่างต่อเนื่อง

วันที่สิบ ไปตัดไหมค่ะ สดใสหน้าเรียว ได้หน้าวีเชฟมาแล้ว แฮปปี้เลยจ้า
ตัดไหมก็ไม่เจ็บค่ะ แค่จึ้กจึ้กเหมือนมดกัด พี่พยาบาลมือเบามาก

ส่วนวันนี้ลาไปก่อน บ๊ายบายจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้