ดู: 1647|ตอบกลับ: 2

[ศัลยกรรมเกาหลี] เปลี่ยนจากสาวตาหมวย เป็นตาสวยปังที่ Urban Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อ หมวยนะคะ จะมารีวิวการทำตาสองชั้นกับที่ Urban Clinic
ก่อนอื่นบอกเลยว่าไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรบนใบหน้ามาก่อน ที่ตัดสินใจทำตา  เพราะว่ากรีดตาปุ๊ป อายไลน์เนอร์ที่เรากรีดทั้งหมด ก็จะหายไปในพริบตาเลย

เราเลยคิดมาอยู่นานมาก ว่าจะทำดีมั้ย ใจนึงคือกลัวทำออกมาแล้วไม่สวย อีกใจก็อยากได้ตาสองชั้น เราเลยหาข้อมูล เราใช้เวลาหาข้อมูลนานมาก กว่าจะตัดสินใจทำ จนเรามาเจอ Urban clinic เราเลยเข้าไปสอบถาม ก็ได้คำแนะนำจากเจ้าหน้าที่ และมีรูปให้ดูประกอบ หลายคนตาชั้นเดียวแบบเรา ทำออกมาดูสวยเป็นธรรมชาติมาก ก่อนอื่นเจ้าหน้าที่จะถามข้อมูลเราเบื้องต้นก่อน โดนการขอรูปหน้าตรงเรา เราก็ส่งให้ ทางเจ้าหน้าที่ประเมินเบื้องต้น เค้าบอกว่าเราต้องกรีดยาว และตัดหนังตาออก เพื่อให้เห็นชั้นตาชัดยิ่งขึ้น (เราเป็นคนตาชั้นเดียวแบบหาชั้นแทบไม่เจอเลย) พอเราปรึกษาถามข้อมูลจนเราโอเค เราก็มัดจำแล้วนัดคิวทำเลยจ้า

ก่อนเราไปทำ ทางเจ้าหน้าที่จะสั่งงดใส่คอนแทคเลนส์ก่อน 3 อาทิตย์
วันที่ไปทำก็หน้าโล้นๆ ไปเลยจ้า ก่อนจะพบหมอก็จะมีเจ้าหน้าที่มาแนะนำวิธีการดูแลแผลหลังผ่าตัดเสร็จ พอคุยกับเจ้าหน้าที่เสร็จ ก็ได้เวลามาพบหมอ หมอก็จะถามมีแบบไหนอะไรในใจมั้ย ส่วนตัวเราบอกเลยขอธรรมชาติ แค่นั้นพอ หลังจากนั้นหมอจะเอาเมจิกและไม้จิ้มฟัน มาจิ้มๆ วาดรูปตาเรา พอหมอวาดเสร็จ ก็ถึงเวลาขึ้นเขียง ก่อนขึ้นเขียง ต้องไปเปลี่ยนเสื้อผ้าให้เป็นชุดเตรียมพร้อมสำหรับผ่าตัดก่อน เพราะเข้าห้องต้องสะอาดทุกอย่างค่ะ

มาดูรูปกันดีกว่าว่าจะสวยขนาดไหน
หลังทำทันทีค่ะ บวมนิดๆ เจ็บหน่อย ๆ แต่แอบบกังวลว่าเวลายุบบวมแล้วจะสวยไหม แต่รอต่อไปค่ะ

หลังทำ 3 วันเริ่มเข้าที่ล้าววววว จะมีตาสวยแล้ววว อร๊ายยย

หลังตัดไหม ตาเข้าที่แล้ว แต่งหน้าได้ คือดีอ่า สวยเวอร์ ชอบค่ะ

มาดูกันอีกทีแบบชัดๆ ว่าเปลี่ยนไปขนาดไหน ชอบมากค่ะ เดี๋ยวจะมาอัพเดทให้เพื่อนๆ ดูอีกเรื่อย ๆ นะคะ  เลือกไม่ผิดจริงๆ ที่เลือก Urban Clinic ต้องขอบคุณคุณหมอและพี่ๆ พนักงานมากค่ะ ที่ดูแลเอาใจใส่เราหมวยเป็นอย่างดี

โพสต์ 2018-3-7 14:17:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่เลยย! ชั้นตาเราคล้ายๆเธอเลยค่ะ หาข้อมูลจนหัวฟูมาหลายวัน ลังเลไปลังเลมา พอมาเห็นรีวิวนี้ เอ๊าา Urban clinicนี่แหละ 555 ขอบคุณที่เอามารีวิวนะคะ ทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเลย เราโทรนัดคุณหมอละ ปลื้มมากก พนง.พูดจาน่ารักเป็นกันเอง เสาร์นี้เราอาจจะเป็น1ในผู้รีวิว 555
โพสต์ 2018-3-8 17:18:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตาสองชั้นกับเออเบินเหมือนกันเลยคร่า แต่ของเราสองชั้นข้างซ้าย สามชั้นข้างขวา(นี่ตาหรือหมู55) แต่คือคุณหมอเอาอยู่จริง วัดแล้ววัดอีก จิ้มแล้วจิ้มอีกละเอียดจริง ตอนนี้เราเข้าวันที่3ค่ะ แผลยุบจนแทบปกติเหมือนของ จขกท.เลยอ่ะ ปลื้มมากก เดี๋ยวครบ7วันไปตัดไหมแล้วจะเอามารีวิวบ้างนะคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้