ดู: 2084|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เราจะมาแชร์ประสบการณ์ที่ไปแก้จมูกกับทำปากกระจับ ที่ DMOR CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tuktikjub เมื่อ 2018-2-17 14:20

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราชื่อตุ๊กติ๊ก วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์ที่เราไปแก้จมูกกับทำปากกระจับมาค่ะ
ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่า เราทำจมูกมาแล้ว 1 ครั้งซึ่งนานนนมากก น่าจะประมาณ 7-8 ปีได้
ที่คลีนิคแห่งนึงขอไม่เอ่ยชื่อนะคะ ตอนนั้นที่ทำยังเรียนหนังสืออยู่เลยจร้าา สารภาพตามตรงตอนนั้น
คือทำตามเพื่อน เพื่อนๆในกลุ่มไปทำ เราก็เอาบ้าง ไม่มีการศึกษาข้อมูลใดๆเลย รู้แค่ว่าอยากสวย
เกริ่นมายาวและ เข้าเรื่องเลยดีกว่า จากการทำจมูกในครั้งแรก และเวลาก็ผ่านมานาน มันก็เริ่มจะมีปัญหาคือ
แกนซิลิโคนเอียงจร้าาา ปลายจมูกก็เริ่มบาง ใส เสี่ยงต่อการที่ซิลิโคนจะทะลุได้
แรกๆก็ปลอบใจตัวเองว่าเอียงนิดหน่อยคนอื่นคงไม่สังเกตค่อยไปแก้ก็ได้ แต่พอเริ่มมีคนทักมากขึ้นบ่อยขึ้น
ก็แบบเสียความมั่นใจ เลยคิดว่าต้องหาที่แก้และ เรามีภาพปลากรอบด้วย555+ (ภาพประกอบ)

นี่คือตอนยังไม่แก้จมูกนะ ยิ่งไม่แต่งหน้ายิ่งชัดว่ามันเอียง แหะๆ ส่วนเรื่องปาก จริงๆก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่ไหนๆก็จะเจ็บตัวแล้วก็ทำปากกระจับไปด้วยแล้วกันแค่อยากให้ปากได้รูป ดูจิ้มลิ้มกะเค้าบ้าง
ดูภาพปากไปพร้อมๆกันเลยนะจ๊ะ

ทีนี้พอคิดจะแก้จมูกก็เริ่มหาข้อมูลและถามจากเพื่อนๆที่เคยแก้ แต่ก็ยังไม่ถูกใจ จนวันนึงมีพี่แนะนำว่า
ไปแก้ที่ Dmor สิ ครั้งแรกที่ได้ยินชื่อคลีนิค ก็ยังเฉยๆนะ แต่พอเริ่มหาข้อมูลในเน็ต
ก็เห็นว่าติดอันดับคลีนิคแนะนำที่มีชื่อเสียงในเรื่องของการทำจมูกที่ดูธรรมชาติ
และยังใช้เทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก เพื่อลดโอกาส เบี้ยว เอียง
ซึ่งเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นกับเราตอนนี้นี่ พออ่านเจอแบบนี้ ไม่รอช้า ศึกษาข้อมูลเพิ่มไปอีก
จนตัดสินใจโทรไปเพื่อนัดคิวพบคุณหมอ โดยมีพี่ฝน(เลขาฯ) คอยประสานงาน
และดูแลให้คำแนะนำเบื้องต้นอย่างดี บอกก่อนว่าที่ Dmor มีคุณหมอเก่งๆหลายท่าน
แต่เราเลือกคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา คุณหมอมือหนึ่งแห่ง Dmor  วันที่ได้เจอคุณหมอตุ๊กตัวจริง
คุณหมอน่ารัก ใจดี และให้คำแนะนำต่างๆทำให้รู้สึกมั่นใจในฝีมือคุณหมอตุ๊กมากขึ้น
ในการแก้ครั้งนี้คุณหมอแนะนำ ให้ใช้กระดูกอ่อนหลังหูในการรองปลายจมูกด้วย
เพราะปลายจมูกเราบางแล้ว ลดความเสี่ยงในการที่ซิลิโคนทะลุ คุณหมอยังพูดอีกว่า
หนูสวยนะแต่หมอทำให้หนูสวยได้กว่านี้อีก5555+ (บ้ายออีกเรา)
ชม.นั้นคือ อะไรที่จะทำให้สวยได้ ทำเลยค่ะคุณหมอและหนูขอทำปากกระจับด้วย
วันขึ้นเขียงก็มาถึง ตื่นเต้นมากขนาดเคยทำจมูกมาแล้วครั้งนึงนะ การแก้ครั้งนี้กลัว
เพราะเป็นการฉีดยาชา คิดไว้เพื่อความสวยตุ๊กติ๊กกก สู้ๆ
เคสเราใช้เวลาหลายชม.อยู่ เพราะทำปากกระจับด้วย ยาวปายยาววววปายยยยยยย!!!

มาดูภาพหลังจากทำเสร็จทันที ย้ำ!*หลังเสร็จทันที*ไม่เจ็บมากอย่างที่คิดทนได้สบายมาก

มีหลายคนอยากรู้ว่าการใช้กระดูกหลังหูเจ็บไหม ตอบจริงๆว่าสำหรับเราเจ็บน้อยสุดถึงน้อยมาก
เพื่อนๆสบายใจได้การใช้กระดูกหลังหูไม่ทำให้หูเสียรูปด้วยนะ ใครที่เล่งวิธีนี้อยู่ก็ลองพิจารณาดูกันได้เลย

มาดูต่อ....
ช่วง 3 วันแรกก็จะบวมเยอะหน่อย คล้ายๆสิงโตนาเนีย555+

ผ่านไป 1 อาทิตย์จมูกกับปากยุบบวมมากขึ้น มาดู
กันนน จิ้มลิ้มขึ้นบ้างม่ะ

เราพักฟื้นแค่ 1 อาทิตย์ก็กลับไปทำงานปกติแล้ว เดี๋ยวให้ดูภาพหลังจากนี้ 2 อาทิตย์
คือ 14 วันหลังจากตัดไหมเสร็จ

เพื่อนๆอาจมองไม่ชัดถึงความต่างทั้งจมูกและปากกระจับ เราเลยทำภาพเปรียบเทียบให้ดู
อย่าไปสนใจเรื่องสีผิวเนอะ แค่ต่างสถานที่และเวลา ต่างแสง แค่นั้น555

และตอนนี้ก็ผ่านมา 4 เดือนกว่าๆ แล้วก็อยากมาอัพเดทให้ดูปัจจุบันกันหน่อยยย

เอาล่ะหวังว่าประสบการณ์ของเราจะช่วยเพื่อนๆตัดสินใจในการเลือกคลีนิคทำสวยได้บ้าง
ไม่มากก็น้อยเนอะ ถ้าใครอยากสวยแบบไม่โป๊ะ สวยธรรมชาติ เหมือนพ่อแม่ให้มา
ก็แนะนำ Dmor เป็นอีกหนึ่งที่ ที่รับประกันความสวยนะจ๊ะ ขอบคุณทุกคนที่ทนอ่านกันจนจบนะคะ (จบเปล่าไม่รู้555)
และขอขอบคุณ คุณหมอตุ๊กกับทีมงานด้วยค่ะ ที่ดูแลหนูอย่างดี ใส่ใจในทุกรายละเอียด
และยังคงคอย  Follow up ตลอดขอบคุณมากค่ะ

สุดยอดเลยคร่า ทำพร้อมกันมีโปรฯไหมคะตอนนี้้
อยากพาพี่สาวไปแก้ที่คลีนิคนี้จังเลยค่ะ
สวยมากๆเลยนะคะ ทำจมูกกับปากพร้อมกันมีโปรไหมคะ
มีเเพลนจะทำเดือนหน้า อยากทำที่นี่จัง อ่านเเล้วสนใจ
ราคาทั้งหมดเท่าไรคะ
อ่านเเล้วอยากเข้าไปทำเลยค่ะ เก็บตังก่อนไปที่นี่เเน่นอนคะ
ทำจมูกกับปากพร้อมกันมีโปรไหมคะ
ตอนนี้มีโปรไหมคะ สนใจค่ะ ปากสวยรับกับหน้ามาก
ปากสวย อยากทำอ่ะ
ต้องมีคนไปด้วยป่ะคะ
จองคิวนานไหมคะ
ถ้าถูกหวยจะไปทำจมูกที่นี่เลยจ้าาา
จมูกธรรมชาติมากค่ะ มีอัพเดทอีกไหมค่ะ
สวยมากเลยคับ
เก่งจังทำสองอย่างพร้อมกันเลย คุณหมอมือเบาไหมคะ
อยากทำกับหมอตุ๊กเลยค้า
สวยค่ะ เป็นธรรมชาติดี
อยากเข้าไปทำมากกๆ
สวยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
ดูมีมิติขึ้นมาเยอะเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
สวยแบบไม่โป๊ะ สวยธรรมชาติมากค่ะ
ราคาเท่าไรค่ะ
สอบถามค่า ราคาเท่าไหร่ค่ะ
เคยโทรไปสอบถามอยู่นะคะ ที่นี้ให้คำเเนะนำดีมาาากกกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้