ดู: 1108|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้น ของฟรีชัดๆจาก Masterpiece clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่าชื่อโบว์นะคะเป็น 1 ในผู้โชคดีจากที่เล่นกิจกรรมในเพจมาสเตอร์พีซ คลินิกค่ะ (เพจ Masterpiece clinic by Dr.Sae) ตามเพจดูโปรโมชั่นมานาน ไม่คิดเหมือนกันว่าจะได้ทำตาสองชั้นฟรีๆ 55555 ปลื้มมากๆๆ เพราะโบว์เป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้วค่ะ แต่ดูเหมือนจะหลบในทำให้หน้าดูเศร้าและแก่ เลยตั้งใจไว้ว่าจะเก็บเงินเพื่อทำตาสองชั้นสักวัน ต้องขอบคุณมาสเตอร์พีซ คลินิกและคุณหมออาร์มที่ทำให้ฝันของโบว์เป็นจริงและเร็วกว่าที่คิดไว้มาก กรี๊ดดดดด

ศัลยกรรมครั้งแรกก็ได้คลินิกดังเลย รู้สึกตื่นเต้นมาก แต่ก็มั่นใจในมาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ เพราะมีรุ่นพี่และเพื่อนมาทำศัลยกรรมที่นี่กันเยอะมาก แต่สารภาพว่าแอบคิดอยู่ว่าของฟรีกับของดีมันมาด้วยกันได้หรอ? สรุปได้ผลเกินที่ตั้งไว้เลยค่ะ โดยเฉพาะพี่ๆ พนักงานที่นี่น่ารักและสวยทุกคน เอาซะอยากทำงานคลินิกแบบนี้บ้างเลย อิอิ ส่วนผลหลังผ่าตัดก็เป็นแบบนี้

สิ่งที่คุณหมอเน้นย้ำว่าต้องเจอเลยคืออาการบวมช้ำ ซึ่งโบว์ทำใจมาแล้วว่าต้องเจอ เป็นปกติของการศัลยกรรม ^^ ส่วนจะบวมมากหรือบวมน้อยก็ฝากความหวังไว้ที่คุณหมออาร์มแล้ว 5555 แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆ

3 วัน 3 สไตล์ไปเลยจย้า 55555

ตั้งแต่วันแรกเลย ตาโบว์บวมน้อยมาก คิดไว้ว่าต้องบวมแน่ๆ เต่งแน่ๆ แล้วก็หักมุมสุด หลายคนชมว่าช้ำน้อยเห็นชั้นตาชัดขึ้นตั้งแต่วันแรกก็มี บางคนทักว่านี่คือผ่าตัดทำตามาแล้วหรอ? เพราะมันช้ำน้อยมากจริงๆ มีเห็นรอยแผลบ้างตอนกระพริบตาแต่ไม่ซีค่ะ รวมๆ แล้วดูแลง่าย ไม่กระทบการใช้ชีวิตอะไร

4 วันแผลเริ่มแห้งสนิท มาติดตามกันว่าหน้าของโบว์จะเปลี่ยนไปแค่ไหนจากการทำตาสองชั้นครั้งนี้ ^^
ช่วงที่แผลไม่แห้งต้องคอยทาออยขี้ผึ้งเรื่อยๆ ป้องกันเชื้อโรคที่จะมาเกาะแผล ให้ความชุ่มชื้นทำให้แผลยุบและหายไวขึ้นด้วย

ตาสองชั้น 6 วันแล้วววว สวยๆๆๆ ^^

ของดีและฟรีมีที่มาสเตอร์พีซค่ะ ได้ชั้นตาชัดตามที่ต้องการใน 7 วัน สวย ถูกใจมาก

ตัวโบว์เองอายุยังไม่ถึง 20 ค่ะ ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นยินยอมให้ผ่าตัดก่อนจริง อันนี้อยากบอกเลยจำเป็นนะคะ โบว์เคยอ่านเจอว่าเดี๋ยวนี้ไม่ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นก็ทำเองได้ พอเอาเข้าจริงๆ ขั้นตอนทุกอย่างมันก็เพื่อความปลอดภัยของเราเองล้วนๆ โชคดีที่พ่อโบว์เข้าใจวัยรุ่นซะด้วย 55555 ชุ๊บ

หน้าเปลี่ยนมากมั้ย? แค่ทำตาสองชั้นอย่างเดียวนะ ^^

ตอนนี้โบว์ทำตาสองชั้นครบ 2 อาทิตย์แล้ว ประทับใจขั้นสุด ที่สำคัญตอนทำก็ไม่เจ็บค่ะ ทุกอย่างที่เคยกังวลจบที่มาสเตอร์พีซ คลินิกที่เดียว โอเคทุกอย่าง ทั้งหมดนี้โบว์อยากจะขอบคุณกิจกรรมดี ฟรี กับพลังงานบางอย่างที่ทำให้โบว์ได้รางวัลนี้มา วั้ยย! 5555 ขอบคุณจริงๆ ค่ะ ใครถามทำตาที่ไหนดีโบว์ก็แนะนำให้มามาสเตอร์พีซ คลินิกนี่แหละค่า เจอมาแล้วทำเองกับตา ^^
ทำกะหมอไหนอ่าคะ
เหมือนยังไม่ค่อยยุบบวมป่ะคะ
สวยมากเลยค่ะ ขอนอกเรื่องสีผมสีอะไรคะ
ผิงภา ตอบกลับเมื่อ 2018-2-21 14:30
สวยมากเลยค่ะ ขอนอกเรื่องสีผมสีอะไรคะ

เนอะ   สีสวยค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 11:42:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผิงภา ตอบกลับเมื่อ 2018-2-21 14:30

เขียวหม่น  ประกายเทา   เอาไปให้ที่ร้านทำให้อีกทีค่าา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 11:43:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อิอิ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 11:43:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รู้สึกดีใจจังค่ะ คุณแม่มาชมเองง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 11:45:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pingkuraping ตอบกลับเมื่อ 2018-2-21 10:21
ทำกะหมอไหนอ่าคะ

หมออาร์มค่าาา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-5 11:46:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
panitapanitaeng ตอบกลับเมื่อ 2018-2-21 10:37
เหมือนยังไม่ค่อยยุบบวมป่ะคะ

ใช่ค่ะ  เหมือนยังบวมนิดๆๆ
Bowboterr1 ตอบกลับเมื่อ 2018-3-5 11:43
รู้สึกดีใจจังค่ะ คุณแม่มาชมเองง

อรั้ยยยยยย  สวยจริงๆ น้า อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้