ดู: 1124|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] อยากปากสวยแต่พูดไม่เก่ง ต้องมาจัดการที่ “เลอลักษณ์”

[คัดลอกลิงก์]
            สวัสดีทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ ชื่อพรนะคะ วันนี้จะมาเล่าการทำปากกระจับค่ะ อาจจะเล่าไม่ค่อยเก่งหรือหยอกล้อไม่เป็นก็อย่าว่ากันนะคะ ปกติพูดไม่ค่อยเก่งค่ะ อิอิ ค่ะต่อเลยนะคะที่พรมาในวันนี้คือทำปากกระจับ จะให้ดูก่อนเลยว่าทรงปากก่อนทำของเราเป็นอย่างไรนะคะ

นี่คือทรงฐานปากเดิมของเราค่ะ หลายคนมองว่าก็ดูเข้ากับหน้าดีอยู่แล้วจะมาทำไมอีก คือเราเคยทำจมูกมา หน้าเราเปลี่ยน เรามั่นใจมากขึ้น เราก็มีความคิดที่ว่า “ถ้าฉันทำปากอีกล่ะ จะออกมาเป็นยังไง” ว่าแล้วก็ดูรูปทรงปากก่อนเลยค่ะว่าทรงแบบไหนที่เราชอบ โอเคตอนนี้เขาฮิตทรงที่ทำปากบนให้เป็นกระจับ แต่ว่าเขาเลือกทำที่ไหนกันนี่แหละคะ เพราะมันเยอะมาก บวกกับเราหาข้อมูลมาส่วนหนึ่งด้วยค่ะ ว่าทำปากกระจับแล้วเหมือนตัดเนื้อที่ปากออกไปแล้ว ไม่สามารถเอาเนื้อมาต่อได้

เราเลยถามเพื่อนๆและคนที่เคยทำปากกระจับมาก่อน แต่เพิ่งมาคิดได้ว่าแถวบ้านเราอยู่ใกล้กับร.พ.เลอลักษณ์ ก็เลยหาข้อมูลและดูตามรีวิวของที่นี่ จากพันทิพเอย กูเกิ้ล หรือว่าตามเฟสบุ๊คเองก็ด้วย ตอนแรกที่สะดุดปุ๊ปเลยคือ โปรโมชั่นของเสริมหน้าอกค่ะ 5655 แต่ว่าเอาไว้ก่อนคิดว่าตอนนี้ขอเจ็บตัวน้อยๆก่อน ว่าแล้วก็โทรไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่เลยค่ะ ว่ามีทำอะไรบ้างในส่วนของปาก เราเลยได้รู้เพิ่มเติมว่า เขามีทำทั้งปากล่างและปากบน และเหมารวม มีการยกมุมปากที่ทำให้ดูหน้าเหมือนยิ้มเวลาที่เราทำหน้าปกติคะ ก็เลยนัดวันเข้าพบคุณหมอคะ ให้คุณหมอประเมินดูว่าการทำปากของเรา ตอนแรกก็คิดว่าบรรยากาศต้องตึงเครียดแน่ๆเพราะเขาอาจจะต้องการความแม่นยำในการวัดปากของเรา แต่คุณหมอกลับเป็นกันเองแถมยังรู้ใจเราอีกว่าเราต้องการให้ออกมาแบบไหน และยังคอยเตือนเราเรื่องการกิน การทำความสะอาดที่ต้องปฎิบัติอย่างเคร่งคัด

ในส่วนขั้นตอนการทำปากนะคะ เราบอกเลยว่าเจ็บแค่ฉีดยาชาค่ะ นอกนั้นเราก็ตื่นมาพร้อมกับรอยเย็บแล้วค่ะ นี่คือหลังทำเสร็จได้ 1วันค่ะ อาจจะมีปวดตึงๆมันก็คืออาการปกติของแผลที่ถูกเย็บอยู่แล้ว เราก็เหมือนได้ลดน้ำหนักไปในตัวเลยคะ เพราะกินอะไรได้ไม่ค่อยมาก อยากสวยต้องทนคะ อยากให้แผลหายเร็วๆด้วยแหละค่ะ จะได้เห็นปากของเราเร็วๆ

นี่คือหลังทำผ่านไป 3วัน เริ่มเป็นรูปร่างขึ้นมาแล้ว ถึงจะมีบวมอยู่บ้าง แต่เราก็พอใจในระดับหนึ่งที่ทำให้หน้าเราดูหวานขึ้น(มั้งนะค่ะ) 555

วันนี้ก็วันที่ 5แล้วคะ อาจจะมีบวมขึ้นมาบ้างอีก อาจจะเพราะมุมกล้องด้วย 555  แต่เดี๋ยวรอดูตอนที่ครบ 1เดือนที่ไม่มีไหมแล้วนะคะ เพราะเราเพิ่งทำไปตอนต้นเดือนที่แล้วเองคะ ยังไงก็ขอบคุณที่อ่านและเข้ามาดูนะคะ สวัสดีค่ะ อ่อลืมบอกคะเคสของเราคุณหมอบอกให้ทำแค่ปากบนอย่างเดียวก็โอเคแล้วค่ะ อันนี้ต้องขอบคุณหมอมากๆเลยคะที่แนะนำให้ถูกใจแบบนี้ ^^
เดี๋ยวก็เข้าที่ครับ ปากบางคนก็หายช้าคับ เป็นกำลังใจให้คับ
สวยอยู่แล้วคะ เดี๋ยวแผลหายก็จะยิ่งสวย
ต้องพูดเก่งขึ้นแน่ๆเลย 555
ปากสวยมากค่าาา
มีภาพปัจจุบันมั้ยคะ
ปากเป็นกระจับสวย
ปากเป็นกระจับสวยค่ะ
มีอัพเดทอีกมั้ยคะ
ทรงปากสวยนะคะ มีรูปอัพเดทไหมเอ่ย?
ความกระจับนั้นสวยยย
ปากเป็นกระจับสวยดีค่ะ มีอัพเดทมั้ยคะ
ปากเป็นกระจับได้รูปเลย
รอดูอัพเดตค่า
ปากได้รูปรอดูอัพเดทนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้